เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:21:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาวุธปืนแม็กนั่ม..มันเป็นจั๋งใด๋เล่าอ้าย  (อ่าน 9235 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 02:20:44 PM »

Grin มันเหมือนไอติมวอลล์ "แมกนั่ม" มั๊ยน๊อ อร่อยนะ เยาะเย้ย
Grin พวกเดียวกับเครื่องดื่มชูกำลังมั้งคับ... Grin
Grinได้แม็กนั่มมา สองดุ้นแล้วครับเหลืออีก 1 ดุ้นเอาอะไรดีน้ออออออ เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 06:14:25 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 06:34:08 PM »

Grin Grin Grinยิ่งพูดยิ่งงงครับ พี่ที่ทำงานแกเรียกปืนแกว่าแม็กนั่มเหมือนกันครับ พอถามขนาด
ปรากฎว่าเป็น .22 แม็กนั่มครับ Grin Grin Grin

...แปลกครับ  :Smiley

...แต่ผมนึกถึงปืนที่เรียกว่า "King Cobra" ที่แพร่หลายสมัยสงครามเวียตนาม รูปร่างแบนๆ บรรจุกระสุน 3-4 นัดอย่างที่นายใหม่บอก  สมัยนั้นเพื่อนผมที่เป็นคนชุมแสงเคยเอามายิงให้ดู

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 07:13:35 PM »

Grin Grin Grinยิ่งพูดยิ่งงงครับ พี่ที่ทำงานแกเรียกปืนแกว่าแม็กนั่มเหมือนกันครับ พอถามขนาด
ปรากฎว่าเป็น .22 แม็กนั่มครับ Grin Grin Grin

...แปลกครับ :Smiley

...แต่ผมนึกถึงปืนที่เรียกว่า "King Cobra" ที่แพร่หลายสมัยสงครามเวียตนาม รูปร่างแบนๆ บรรจุกระสุน 3-4 นัดอย่างที่นายใหม่บอก สมัยนั้นเพื่อนผมที่เป็นคนชุมแสงเคยเอามายิงให้ดู
... Grin Grin Grin
 Smiley..King Cobra  .๒๒ Mag. จุ ๓ นัด..สีเขียว บางครั้งสีดำ หรือสีน้ำตาลไหม้  ปี ๒๕๒๐ กว่า กว่า มี ร.ต.อ.ท่านหนึ่ง เข้าจับกุมนักเรียนอาชีวะตีกันบนรถโดยสารประจำทาง ใน กทม. ถูกยิง ด้วย King Cobra  มันกดที่เดียว ๓ นัด จนต้องเสียชีวิต..ตอนเป็นนักเรียนมัธยมปลาย ผมพบบ่อยมาก น้องชายก็เคยเอามาพก เพื่อนๆ ก็มี..มันระบาดมาก . ผมเคยเดินหาซื้อของที่สนามหลวง.ตอนนั้นที่ยังไม่ย้าย...ยังมีคนมาถามว่า ..น้อง ๆ เอา King Cobra ไหมพี่ขายให้ถูก.ถูก. เยาะเย้ย ตกใจ.  ผมลืมไปแล้วถ้าไม่พูดถึงอีก.. เยาะเย้ย

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 07:18:52 PM »

ผมเคยเดินหาซื้อของที่สนามหลวง.ตอนนั้นที่ยังไม่ย้าย...ยังมีคนมาถามว่า ..น้อง ๆ เอา King Cobra ไหมพี่ขายให้ถูก.ถูก. เยาะเย้ย ตกใจ.  ผมลืมไปแล้วถ้าไม่พูดถึงอีก.. เยาะเย้ย

Grin ตอนนี้ก็ยังหาไม่ยากครับ แต่จะเป็นโอทอปครับ ของแท้หายากมากแล้วครับ ไม่เห็นมานานแล้ว Grin

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 10:59:25 PM »

Champagne ขวดใหญ่ๆ ก็เรียกว่าขนาด Magnum
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 12:02:39 AM »

Champagne ขวดใหญ่ๆ ก็เรียกว่าขนาด Magnum

...ไวน์ด้วยครับ  Smiley

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 12:15:06 AM »

Did   they   mean   this   one   ?         Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 09:46:04 PM »

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 10:05:23 PM »

:Smiley อ่านข่าวจากเดลินิวส์ ระบุว่า เป็นปืนสั้น 3 กระบอก.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 11:10:21 AM »

อยากกินแมกนั่มแบบนี้อ่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

We can either find the way or make one.
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 11:54:01 AM »

อยากกินแมกนั่มแบบนี้อ่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...อยากกินไอติม หรืออยากเป็นไอติม ถามตรงๆ

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 02:34:35 PM »

ถ้าผม จำไม่ผิด คุณพ่อผม ขายไป 3500 เมื่อ 10 ปีก่อน  ตัวมันสีเขียว ใส่ได้ 3 นัด ขนาด .22  มี อักษร ภาษา อังกฤษ  ว่า เมดอิน ยูเอสเอ นะครับ    เจ้าคิงครอบบร้า เนี่ยะ   

ปล. ปัจจุบัน พ่อเสียไปแล้ว ท่านเป็นลูกทัพฟ้า    ที่เอว ยัง เหน็บ .22lr ของ วอลเธอร์ อยู่  ตำรวจเอาไป ใช้เฉยเลย ขอคืนไม่ยอมให้ บอกให้เอาเอกสารมารับแต่ปืนอยู่ที่เอว ท่านสารวัตร   ผมต้อง เอาเอกสารไปเอาคืน  เลยได้มา  Huh Huh Huh

www.rodyok.net  01-5675456
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์