เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:29:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อริไล่ยิงรถกู้ชีพกลางสี่แยก  (อ่าน 4024 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:05:53 AM »

อริไล่ยิงรถกู้ชีพกลางสี่แยก
 อาสาสมัครกู้ชีพก่อเหตุไล่ยิงกันสนั่นสี่แยกสุขุมวิท หน่วยพิรุณใต้ นำคนเจ็บรถชนไปส่งโรงพยาบาล ขากลับเจอคู่กรณีขี่รถ จยย.ติดสติ๊กเกอร์ศูนย์วิทยุพระรามเก้าไล่ยิง แต่ถูกรถหน่วยพิรุณใต้อีกคันที่ตามมาไล่ชนจนรถล้ม ต้องทิ้งรถวิ่งหลบหนี แต่มีกำลังเสริมตามมาไล่ยิงซ้ำ ก่อนพากันวิ่งหลบหนีไปทั้งหมด ทิ้งไว้แต่รถคันที่ถูกชนล้มเป็นหลักฐาน ตำรวจระอา อาสาสมัครพวกนี้มักมีเรื่องทะเลาะวิวาทกันเสมอ เตรียมติดตามตัวมาดำเนินคดี

เมื่อเวลา 22.30 น.วันที่ 19 มิ.ย. ร.ต.ต.รักชาติ สุขสวัสดิ์ ร้อยเวร สน.คลองตัน ได้รับแจ้งมีเหตุยิงกันที่สี่แยกสุขุมวิทตัดพระราม 4 แขวงพระโขนง เขตคลองเตย จึงพร้อมด้วย พ.ต.ท.วิศิษฐ์ หมื่นสุวรรณ สว.สส. พร้อมกำลังสายตรวจ สายสืบไปที่เกิดเหตุพบรถตู้โตโยต้าสีขาว ทะเบียน 7 ฌ 2486 กท.ติดสัญญาณไซเรน เขียนข้างรถหน่วยกู้ชีพพิรุณใต้ ถูกยิงที่ข้างรถด้านซ้าย ด้านหน้า รวม 5 นัด ใกล้กันพบรถปิกอัพมิตซูบิชิ สีแดง ทะเบียน ตน 2029 กท.หลังคาติดสัญญาณไซเรนของหน่วยกู้ชีพเดียวกัน และพบรถ จยย.ฮอนด้าเวฟ สีดำ ทะเบียน พต 96 กท.ล้มอยู่ ที่หน้ากากรถติดสติ๊กเกอร์ ศูนย์วิทยุพระรามเก้า

สอบสวนนายสุรเดช พันเดช อายุ 22 ปีคนขับรถปิกอัพสีแดง ให้การว่าพวกตนสังกัดกู้ชีพนเรนทร ก่อนเกิดเหตุมี นายสุทธิพงษ์ อัครอมรวุฒิ อายุ 25 ปีกับนายสุรสิทธิ์ เต็มคุณานนท์ อายุ 24 ปีได้ขับรถตู้มารับคนเจ็บกรณีรถเมล์ชนรถ จยย.มีผู้บาดเจ็บ หลังจากส่งที่ รพ.กล้วยน้ำไทแล้ว รถทั้งสองคันขณะกำลังเลี้ยวออกถนนพระราม 4 ก็ถูกวัยรุ่นชุดดำขี่รถ จยย.คันดังกล่าวไล่ยิงรถตู้ ตนเองจึงขับรถไล่ชนรถ จยย.จนล้มคว่ำลง แต่ถูกรถ จยย.อีก 2 คันเข้ามาช่วยไล่ยิงตนเอง แล้วพากันหลบหนีไป หลังเกิดเหตุพบว่า นายสุทธิพงษ์ และนายสุรสิทธิ์ถูกยิงบาดเจ็บ ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจเชื่อว่า คู่กรณีน่าจะเป็นหน่วยกู้ชีพอีกหน่วยที่เคยมีเรื่องแย่งรับคนเจ็บกันเสมอๆ ซึ่งเป็นที่ระอาใจของเจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่มักมีเรื่องทะเลาะวิวาทกันเป็นประจำ ซึ่งจะได้ติดตามตัวมาสอบสวนดำเนินคดีต่อไป.

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:12:35 AM »

ผลประโยชน์นำหน้า ....... แถวบ้านผมอีกไม่นานก็คงจะมีแบบนี้แหละ ตอนนี้เห็นฮึ่มๆกันอยู่

ส่งคนตายได้ 300 คนเจ็บได้ 500 ........ แย่งกันเป็นวรรคเป็นเวร

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:28:31 AM »

มีมานานหลายปีแล้วครับ...เรื่องแบบนี้

ทั้งผลประโยชน์ ทั้งสีของเสื้อ  ทั้งปาดหน้า ทั้งกั๊ก ทั้งกัน
ทั้งบี้ key แจ้งช่องสอง ช่องสาม   ทั้งปล่อยม้า ทั้งเครื่องแรง เครื่องไม่แรง
ทั้งใช้ จยย. หรือจุดใกล้เคียงไปคลุมเสื้อหรือยืนกั๊กไว้ก่อน

ชีวิตของ คนเก็บศพ และ ชีวิตกลางคืน
คือบ่อเกิดแห่งอบายมุขทุกรูปแบบ....ครับ

ยังดีนะเนี่ย...ที่อีกฝ่ายมิได้ใช้ ฟอร์จูนเนอร์ คริ คริ
ม่ายงั้นคงพรุนกว่านี้แยะ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
รถหมายเลข ห้า-ห้า-หนึ่ง ว.10 ที่เกิดเหตุ ว.8 ว.00 เปลี่ยน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2007, 09:36:57 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:37:09 AM »

นี่ถ้ายิงแค่นัดสองนัดจะเดาว่าเป็นชาวบ้านที่รำคาญยิงเล่นเอาครับ พวกนี้ขับรถมารยาททรามสุดๆ  Undecided
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:37:27 AM »

ขออนุญาตครับ

อาสาสมัครฯ สามารถพกปืน(มีอนุญาตครอบครอง พกปกปิดพองาม) ได้หรือไม่ ถ้าได้ เขามีอำนาจอะไร หรืออาศัยอำนาจตามกฏหมายใด   ถ้าไม่ได้ แถวบ้านผม เวลาตั้งด่านตรวจ มีตำรวจแค่ ๓ - ๔ คน นอกจากนั้น พกปืนด้ามโผล่นี่ อาสาฯทั้งนั้น ร่วม ๑๐ คนครับ ค้นละเอียดกว่าตำรวจ และไม่มีมารยาทเท่าที่ควร

ด้วยความเคารพครับ ผมยกย่องอาสาฯที่ลงไปงมศพที่ถูกฆ่ายัดท่อ ตายมา ๔ - ๕ วันแล้ว  แต่ผมรังเกียจอาสาฯที่อยู่ที่ด่านฯ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:40:09 AM »

นี่ถ้ายิงแค่นัดสองนัดจะเดาว่าเป็นชาวบ้านที่รำคาญยิงเล่นเอาครับ พวกนี้ขับรถมารยาททรามสุดๆ  Undecided

เห็นด้วย1เสียงนะครับพี่ แล้วเวลาเกิดคึกคักกันก็เบิดไซเรนวิ่งซะงั้น Huh

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:40:15 AM »

น่าจ้างไว้กันลูก...ที่ใต้นะไอ้พวกนี้
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:41:57 AM »

นี่ถ้ายิงแค่นัดสองนัดจะเดาว่าเป็นชาวบ้านที่รำคาญยิงเล่นเอาครับ พวกนี้ขับรถมารยาททรามสุดๆ Undecided

อ้าว....เป็นงั้นไป ท่านพี่คุณเมล์ คริ คริ

รถหมายเลข ห้า-ห้า-หนึ่ง ว.25 ที่เกิดเหตุ
เบื้องต้น ว.23 สวนสราญรมย์  ว.25 แยกจุลจอมเกล้า  เปลี่ยน

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:47:09 AM »

อาสาสมัครฯ สามารถพกปืน(มีอนุญาตครอบครอง พกปกปิดพองาม) ได้หรือไม่ ถ้าได้ เขามีอำนาจอะไร หรืออาศัยอำนาจตามกฏหมายใด ถ้าไม่ได้ แถวบ้านผม เวลาตั้งด่านตรวจ มีตำรวจแค่ ๓ - ๔ คน นอกจากนั้น พกปืนด้ามโผล่นี่ อาสาฯทั้งนั้น ร่วม ๑๐ คนครับ ค้นละเอียดกว่าตำรวจ และไม่มีมารยาทเท่าที่ควร

ด้วยความเคารพครับ ผมยกย่องอาสาฯที่ลงไปงมศพที่ถูกฆ่ายัดท่อ ตายมา ๔ - ๕ วันแล้ว แต่ผมรังเกียจอาสาฯที่อยู่ที่ด่านฯ

อาสาสมัคร มิใช่เจ้าพนักงาน ครับ
เว้นแต่ จะมีกฎหมายหรือ พ.ร.บ. หรือกฎกระทรวง ที่เกี่ยวข้องระบุไว้ ครับ
อาทิ สมาชิกอาสารักษาดินแดน เป็นต้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2007, 09:54:20 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:35:46 AM »

มีมานานหลายปีแล้วครับ...เรื่องแบบนี้

ทั้งผลประโยชน์ ทั้งสีของเสื้อ  ทั้งปาดหน้า ทั้งกั๊ก ทั้งกัน
ทั้งบี้ key แจ้งช่องสอง ช่องสาม   ทั้งปล่อยม้า ทั้งเครื่องแรง เครื่องไม่แรง
ทั้งใช้ จยย. หรือจุดใกล้เคียงไปคลุมเสื้อหรือยืนกั๊กไว้ก่อน

ชีวิตของ คนเก็บศพ และ ชีวิตกลางคืน
คือบ่อเกิดแห่งอบายมุขทุกรูปแบบ....ครับ

ยังดีนะเนี่ย...ที่อีกฝ่ายมิได้ใช้ ฟอร์จูนเนอร์ คริ คริ
ม่ายงั้นคงพรุนกว่านี้แยะ...คริ คริ[/color]

รถหมายเลข ห้า-ห้า-หนึ่ง ว.10 ที่เกิดเหตุ ว.8 ว.00 เปลี่ยน

ไม่บอกทะเบียนไปด้วยหละ Angry Grin

อาสาสมัครฯ สามารถพกปืน(มีอนุญาตครอบครอง พกปกปิดพองาม) ได้หรือไม่ ถ้าได้ เขามีอำนาจอะไร หรืออาศัยอำนาจตามกฏหมายใด ถ้าไม่ได้ แถวบ้านผม เวลาตั้งด่านตรวจ มีตำรวจแค่ ๓ - ๔ คน นอกจากนั้น พกปืนด้ามโผล่นี่ อาสาฯทั้งนั้น ร่วม ๑๐ คนครับ ค้นละเอียดกว่าตำรวจ และไม่มีมารยาทเท่าที่ควร

ด้วยความเคารพครับ ผมยกย่องอาสาฯที่ลงไปงมศพที่ถูกฆ่ายัดท่อ ตายมา ๔ - ๕ วันแล้ว แต่ผมรังเกียจอาสาฯที่อยู่ที่ด่านฯ

อาสาสมัคร มิใช่เจ้าพนักงาน ครับ
เว้นแต่ จะมีกฎหมายหรือ พ.ร.บ. หรือกฎกระทรวง ที่เกี่ยวข้องระบุไว้ ครับ
อาทิ สมาชิกอาสารักษาดินแดน เป็นต้น

อย่างท่าน 51 ว่าครับ อ.ส.รักษาดินแดน อย่าว่าแต่พกปืนเลยครับ พี่แกเล่น เอ็ม 16 เลยครับ Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:38:05 AM »

อุ๊บ..พี่จอยมาแว้ว...คริ คริ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:40:08 AM »

ทั้งผลประโยชน์ ทั้งสีของเสื้อ ทั้งปาดหน้า ทั้งกั๊ก ทั้งกัน
ทั้งบี้ key แจ้งช่องสอง ช่องสาม ทั้งปล่อยม้า ทั้งเครื่องแรง เครื่องไม่แรง

ม่ายงั้นคงพรุนกว่านี้แยะ...คริ คริ[/color]

ไม่บอกทะเบียนไปด้วยหละ Angry Grin

เลยนึกขึ้นได้ว่ายังไม่เคยลองทำน้ำตกในรถฟอร์จูนเนอร์เลยนิหว่า......

พี่จอยคร๊าบบบบ กินข้าวกันคราวหน้าพี่จอยช่วยหิ้วผมกลับไปส่งบ้านให้หน่อยนะคร๊าบบบบบบบบบบ  Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:43:03 AM »

เอาชีวิตคนอื่นมาหากิน มันไม่เจริญหรอกครับ

บางโพ 5
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:50:20 AM »

..."เงินหัวคิว" หรือจะเรียกว่าอย่างไรก็แล้วแต่ที่โรงพยาบาลจ่ายให้  เป็นต้นเหตุอย่างหนึ่งของการขัดแย้งแย่งชิงของคนกลุ่มนี้มานานแล้วครับ  นี่ฟังมาจากแฝด ท๊อป-ไทด์ (จำไม่ได้ว่าคนไหน) ที่พูดในการสัมภาษณ์ทางโทรทัศน์  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:18:52 PM »

..."เงินหัวคิว" หรือจะเรียกว่าอย่างไรก็แล้วแต่ที่โรงพยาบาลจ่ายให้ เป็นต้นเหตุอย่างหนึ่งของการขัดแย้งแย่งชิงของคนกลุ่มนี้มานานแล้วครับ นี่ฟังมาจากแฝด ท๊อป-ไทด์ (จำไม่ได้ว่าคนไหน) ที่พูดในการสัมภาษณ์ทางโทรทัศน์ Cool
ผมก็ยังสงสัยอยู่ครับพี่แก้ว บางเหตุ เกิดลาดพร้าว พวกผ่าไปส่งถึงมีนบุรี Huh

หน้า: [1] 2
  พิมพ์