เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:40:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบพระคุณกำลังใจและคติ ข้อคิดดีๆที่ทุกท่านให้ไว้ครับ (ได้ระบายก็สบายใจแล้วครับ)  (อ่าน 4714 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:45:07 PM »

Smiley ทำใจเถอะครับ บางคนคิดว่าคำพูดไม่สำคัญ เป็นแค่เพียงลมปาก แต่สำหรับผมก็เช่นเดียวกับคุณ.MAKOTO เรื่องคำพูดสำคัญถ้าไม่ทำอย่ารับปาก เพราะถือว่าได้ให้สัจจะลูกผู้ชายไว้

Smiley เพื่อนหลายคนที่ผมให้ความสำคัญน้อยลง เพราะเรื่องนี้แหละครับ

ผมก็เคยพลาดพลั้งครับ โชคดีที่พี่เค้าไม่ถือสา Lips Sealed

ใช่ไหมจ๊ะ นะ นะ .... เนอะครับ  หลงรัก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:47:08 PM »

...ผมเสียเงินกับเพื่อนไปไม่น้อย  แต่ไม่ยอมเสียเพื่อน  เพียงแต่ต้องรู้จักเข็ดกับบางคนเท่านั้นครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:51:42 PM »

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:57:31 PM »

สังคมญี่ปุ่นสอนให้ผมรู้จักการปล่อยวาง  ไม่ยึดติดมากนัก....บางที่เราไม่พอใจเราต้องอดกลั้น  เพื่อรักษามิตรภาพ
มีสุภาษิตญี่ปุ่นอยู่คำหนึงที่ผมชอบมากแปลเป็นไทยว่า....เราทนทุกข์คนเดียว  เพื่อความสุขหลายๆคน.
ความหมายเช่นเราอาจได้รับฟังน้ำคำที่ไม่ถูกหูไม่ถูกใจ   แต่ถ้าเราสวนออกไปอาจผิดใจกันก็ได้  บางทีเขาอาจไม่ตั้งใจ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:59:50 PM »

...ผมเสียเงินกับเพื่อนไปไม่น้อย แต่ไม่ยอมเสียเพื่อน เพียงแต่ต้องรู้จักเข็ดกับบางคนเท่านั้นครับ Grin

เป็นความเห็นที่ดีครับ  Cheesy

ผมคบคน  ไม่เคยหยิบเรื่องผลประโยชน์ตนเป็นตัวตั้ง.
จงภูมิใจเถิดที่เป็นฝ่ายให้  .. และไม่เคยไปเห็นหนี้ใครเขา.  Smiley

snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 05:04:51 PM »

เข้าใจ และเห็นใจครับ.. คนเรายอมแลกศักดิ์ศรีตัวเองกับเงินจำนวนไม่กี่ร้อยบาท... ตกใจ

"Sound Mind in Sound Body"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 05:09:29 PM »

เสียใจด้วยครับ... มองในแง่ดี... เขาแสดง "ตัวตนที่แท้จริง" ออกมาให้เราเห็น... ก่อนที่เราจะหลวมตัว... แล้วเสียอะไรที่มากกว่าเงินไม่กี่ร้อยครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 05:11:42 PM »

...ผมเสียเงินกับเพื่อนไปไม่น้อย แต่ไม่ยอมเสียเพื่อน เพียงแต่ต้องรู้จักเข็ดกับบางคนเท่านั้นครับ Grin

นับถือครับ...Grin
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 05:16:23 PM »

กับเพื่อนๆในเว๊ปอวป ผมดีใจที่ได้รู้จัก แม้หลายๆท่านจะไม่เคยเห็นหน้าหรือรู้จักตัวจริงๆก็ตาม
ความเป็นเพื่อนเราให้ด้วยความเต็มใจ ไม่เคยคิดว่าจะกำไรหรือขาดทุน
การทำธุระกิจ รวมกับความเป็นเพื่อนลำบาก Angry การทำธุระกิจกับเพื่อน  หัวเราะร่าน้ำตารินบางครั้งก็เสียทั้งเงินและเพื่อน Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 05:34:07 PM »

สังคมญี่ปุ่นสอนให้ผมรู้จักการปล่อยวาง ไม่ยึดติดมากนัก....บางที่เราไม่พอใจเราต้องอดกลั้น เพื่อรักษามิตรภาพ
มีสุภาษิตญี่ปุ่นอยู่คำหนึงที่ผมชอบมากแปลเป็นไทยว่า....เราทนทุกข์คนเดียว เพื่อความสุขหลายๆคน.
ความหมายเช่นเราอาจได้รับฟังน้ำคำที่ไม่ถูกหูไม่ถูกใจ แต่ถ้าเราสวนออกไปอาจผิดใจกันก็ได้ บางทีเขาอาจไม่ตั้งใจ

เรียนคุณ aniki

ถือว่าแลกเปลี่ยนนะครับ
ผมเคยอดทนนะ แต่วันหนึ่งมันไม่ไหวเลยระเบิดออกมาแล้วก็เกือบเสียเพื่อนไป

ขออนุญาตเสนอว่า อย่างไรถ้าได้อดทนแล้ว ขอให้หาทางระบายออกด้วย

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 05:36:35 PM »

ถือเป็นการบริจาคครับ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 06:10:06 PM »

ทุกคนคือเพื่อนโอค่ะ เพียงแต่หากคนไหนไม่ดีเราก็เป็นเพื่อนไม่สนิทกัน...ก็เท่านั้น Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:14:49 PM »

ทุกคนคือเพื่อนโอค่ะ เพียงแต่หากคนไหนไม่ดีเราก็เป็นเพื่อนไม่สนิทกัน...ก็เท่านั้น Cheesy

Smiley ผมคิดคล้ายคุณโอ... ก่อนเป็นเพื่อนต้องคัดกรองแล้วว่าเป็นเพื่อน

Smiley คนไหนนิสัยไม่ค่อยดี  ก็ยังไม่ขึ้นระดับเป็นเพื่อน แค่คบผ่านๆ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:24:06 PM »

ครับ..ระบายออกมาบ้างก็ดีเหมือนกันครับ..เห็นใจและเข้าใจครับ
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:26:50 PM »

.....คิดซะว่าชาติที่แล้วเราเอาของเขามาซิครับ  จะได้สบายใจว่าชาตินี้ใช้คืนเขาแล้ว... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์