เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 04:11:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความหลังหวานแหวว...บอกรักสาวครั้งแรกอายุเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 4072 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:36:34 AM »

อารมณ์ติดพันจากกระทู้ซื้อบ้าน-ซื้อรถอายุเท่าไหร่ของคุณGlock pk  Grin

ความหลังหวานแหววก็ผุดขึ้นมา ขอใจกล้าหน้าด้านทะลึ่งถามพี่น้องชาวอวป.เรา บอกรักกับสาวๆครั้งแรกอายุเท่าไหร่กันครับ....แล้วผลสรุปเป็นยังไง

ของผมกัดฟันบอกรักเพื่อนห้องเดียวกันตอนปีใหม่ม.5คืนวันปีใหม่ โดนสาวเจ้าเล่นแง่ซะ2ปีกว่าจะสมใจก็เข้ามหาลัยปี1ต้องแยกย้ายกันแล้ว 

เจอกันปีที่แล้วต่างคนต่างมีลูก นั่งคุยกันไปแหย่กันมาเธอบอกว่า"ชั้นกะแล้วว่าแกต้องเป็นแบบนั้น ชั้นเลยไม่เอาแกไงยะ"  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2007, 10:38:39 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:38:54 AM »

ว้า ........ ผมยังไม่ถึงวัยนี้เลยครับน้าจ้าว ....... ขอเข้ามาอ่านเก็บเกี่ยวประสบการณ์ก็แล้วกันนะครับ

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:46:44 AM »

11 ขวบ  ครับ
สาวเจ้ายิ้ม แล้วก็หน้างอ  ก้มหน้างุด ๆ
สงสารเขาเหมือนกันครับ  ยังเล่นหมากเก็บ  ตัวตุ๊กตาอยู่เลย

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:50:40 AM »

เคยแต่บอกรัก " หนุ่ม ๆ " ครับ ...........อ่ะ ล้อเล้ง ๆ ............ เท่าที่จำความได้ประมาณ 20 กว่า ๆ แล้วครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:54:19 AM »

จำไม่ผิดประมาณ ป.1-2 ยังจำชื่ออยู่ทุกวันนี้เลย ชื่อจริง ดารณี ชื่อเล่นชื่อ นก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:57:33 AM »

Grin Grin ผมบอกรักสาวครั้งแรก...ตอน 6-7 ขวบ...เห็นจะได้

บอกรักทู้กวัน.....สาวเจ้าก็ไม่เคยใจอ่อน.....

บอกรักก็แล้ว....ถือของให้ก็แล้ว....ซื้อหนมไปฝากก็แล้ว....

ใจเธอแข็งมากๆๆๆ

3 วันผ่านไป...

1 อาทิตย์ผ่านไป...

2 อาทิตย์ผ่านไป...

3 อาทิตย์ผ่านไป...

จนสุดท้ายทนไม่ได้....ต้องเล่นท่าไม้ตาย...

ดิ้นพลาดๆๆๆ ชักกระแด่วๆๆ น้ำลายฟูมปาก....

ผมรักกกกก.....แม่นะ......แต่ผมจาอาวววว.....ของเล่นนี่....คร้าบ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดดูบอกรักทุกวันขนาดนั้นยังไม่ได้ผล...สุดท้ายเลยต้องเล่นปืน...ก้านกล้วยไปก่อน... หัวเราะร่าน้ำตาริน

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:59:22 AM »

เพิ่งบอกไม่กี่เดือนที่ผ่านมานี่เองครับ....ไปรับกลับจากมหาลัยที่หาดใหญ่
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 11:00:39 AM »

...จำไม่ได้  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 11:02:47 AM »

ขออนุญาตครับ

สัก ๒๐ ปีที่แล้วมังครับ อ้างอิงจาก เพลง รักดังต้นไม้ ของ หนุ่มเสก เสกสรรค์ ชัยเจริญ ซึ่งดังอยู่ช่วงนั้นพอดี   ปัจจุบันนี้ ลูก ๒ คนแล้วครับ คนโต เข้าอนุบาลแล้ว คนน้องยังอยู่บริบาลเลย......

ส่วนผม เพิ่งมีลูกคนแรกยังไม่ ๒ ขวบเลยครับ Grin

ด้วยความเคารพครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:23:16 PM »

จำไม่ได้แล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:24:23 PM »

Smiley ถ้าบอกรักสาวๆที่จะเป็นแฟน ผมเป็นคนขี้อาย มะกล้า...อะ เขิน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
gopo01
Full Member

คะแนน 8

จงตามหาสิ่งที่ต้องการ

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:28:35 PM »

ตอน 7 ขวบ  อยู่  ป 1 หลงรัก

จงตามหาสิ่งที่ต้องการ
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:49:48 PM »

คิดถึงความรักในวัยรุ่น มันช่างสยิ๊วหัวใจจริงๆ

เธอทำให้ฉันรู้สึกเหมือนตอน 14 ตอนที่ฉันมีแฟนคนแรก
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:50:19 PM »

ตอน ม.4ครับแล้วก็คบกันมาจนแต่งงานกันเมื่อต้นปีที่ผ่านมาครับแล้วกำลังจะมีน้องแล้วครับ Grin
  รวมๆก็9ปีแล้วครับ Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 02:11:07 PM »

ครั้งแรกราว หกขวบ ก่อนเข้าประถม............  Cheesy
......พี่สาวข้างบ้านอายุห่างราว 6 ปี...เสาร์-อาทิตย์พี่เขาเฝ้าบ้าน พ่อแม่ไปทำนาชวนเราไปเล่นบ้าน พี่สาวบอกว่าจะให้กินมะขามหวาน (ที่จริงคือมะขามเปรี้ยวนึ่งโรยน้ำตาล  Angry  )  ถ้าแสดงเป็นพระเอกแบบคู่นางเอกในหนังกลางแปลง(พี่เขาอยากเป็นนางเอก Grin)  มีบอกรัก กอดกันหอมกัน  หลงรัก  อุ๊ย..เกือบออกเรท x  Grin

...ล่าสุด พี่เขาลูกสาม คนโต อายุ 22 แล้ว  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2007, 02:13:53 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์