เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:27:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: กล๊อกดีจริงไหม
จริง - 43 (95.6%)
ไม่จริง - 2 (4.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 44

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้..GLOCK  (อ่าน 3845 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 07:52:24 AM »

กล็อกพกพาแบบขึ้นลำไว้ตลอด อันตรายหรือไม่

ตอบได้ว่าตราบใดไม่มีอะไรสอดไปในโกร่งไก แล้วดึงไก ไม่ลั่น

ป.ล. ผมกลัวนิ้วผมไปดึงไกตอนชัก..... ไว้ใจปืน แต่ไม่ไว้ใจตัวครับ
ชอบครับ..เห็นด้วยเลยครับ.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 08:18:47 AM »

glock 19 มีเชฟอีกแบบหนึ่งครับ แต่ไม่แนะนำครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 08:49:16 AM »

ถ้าราคาเท่ากัน เอา SP-01 ครับ
ราคาในสวัสดิการ G19 36000
แต่ SP-01 42000 ครับ
chan17-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 08:52:01 AM »

ผม ขึ้นลำ แล้ว เอาลูกดัมมี้ เสียบไว้  Grin
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:16:13 AM »

แล้วแต่ชอบเลยครับ ลองจับของจริงก่อน   ถ้าหยิบยืมมาลองยิงได้ยิ่งดีครับ  เหมือนกับอยากได้รถรุ่นนี้แต่ไม่ได้ไปลองขับ แต่ซื้อเลย  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:24:53 AM »

กล็อคก็มีเซฟ Grin

ใช้อยู่ครับ ตอนปลดเซฟเพื่อจะยิงก็สะดวกมากทีเดียว ใช้ปลายนิ้วชี้ข้างที่เหนี่ยวไกกดแป๊กเดียวยิงได้เลย สลับข้างใช้ได้ทั้งคนถนัดซ้าย/ขวา

การกดเข้าเซฟหากยิงมือเดียวจะค่อนข้างขลุกขลัก ถ้ายิง2มือก็ใช้หัวแม่มือข้างที่ไม่ถนัดกดตุ่มเข้าเซฟได้ง่ายๆ

ข้อเสียอีกอย่างหนึ่งคือ ต้อง"ทำลาย"ไกตัวเดิมออกเพื่อประกอบชุดคิตของมันเข้ากับชุดลั่นไก .... เพราะปืนที่มาเดิมๆชุดลั่นไกกับตัวไกจะยึดตายไว้ด้วยกัน ต้องใช้กรรไกรค่อยๆตัดเฉือนไกเดิมออก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:58:42 AM »

คุณอีเมล์ครับ อือม์ เซฟแบบนี้ผมเห็นมุมกดแล้วนึกถงึเซฟลูกองอย่าง เรฯ 870 หรอเบเนลี่ เข้าท่าดีเหมือนกัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 10:23:15 AM »

คุณอีเมล์ครับ อือม์ เซฟแบบนี้ผมเห็นมุมกดแล้วนึกถงึเซฟลูกองอย่าง เรฯ 870 หรอเบเนลี่ เข้าท่าดีเหมือนกัน

ไม่รุ ไม่ชี้ งอน ...... พุธที่แล้วนัดกัน5โมงเย็น ทั่นL/Eไปรอตั้งแต่5โมงเช้า พอตอนเย็นผมไปถึง ทั่นL/Eกลับไปแล่ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แล้วยังงี้เมื่อไหร่เราจะได้ลงเอยกันซะทีละฮึ  Angry

จูบบบบ Grin Grin Grin จูบบบบ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 10:54:36 AM »

...มีคนเขาบอกว่าคุณอีเมล์ไม่พาน้องสาวมาผมเลยกลับครับ อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 11:06:14 AM »

...โหวตแล้วครับ  ไม่ต้องถามว่าโหวตอะไร  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 12:17:45 PM »

ตอนนี้ผมได้ ใบ ป.3 เรียบร้อยแล้วครับ  แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าควรเลือกอะไรดี

อันดับ 1 ในใจ GLOCK 19  ราคา 75,000 เมื่อ 28 มิ.ย. 50  มันแพงกว่าที่คิดซักนิดครับเลยลังเล และสิ่งที่สงสัยในตัวเจ้า GLOCK เนี่ยก็คือ หากพกแบบขึ้นลำไว้ตลอด ( พกซุกซ่อนน่ะครับ ) อันตรายอย่างเขาว่าๆ กันมาหรือไม่ ถ้าพกแบบนี้จะส่งผลกระทบกับปืนหรือป๋าว แนวว่า สปริงล้า หรืออื่นๆ ( ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ )  แต่ที่ชอบเพราะว่า ไปทดลองยิงที่สนาม แล้วถูกใจ เบา พกไม่เหนื่อย แถมไม่มีเรื่องสนิมมากวนใจ จับแล้วรู้สึกเหมือนจะได้ครอบครอง..อิอิ

อันดับ 2 เกิดจากร้านปืน แนะนำครับ CZ 75 P-01 ราคาเท่ากัน เขาว่ามี เซฟ+ลดนก พกปลอดภัยกว่า มิติตัวปืนก็ไม่แตกต่าง เป็นเหล็กล้วน ( ข้อนี้แหละที่หนักใจ สนิมครับ ) ไม่เคยลองยิง แต่จับแล้วก็เข้ามือดี

รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบข้อข้องใจให้กระจ่างหน่อยเถอะครับ ผมจะฟันธงแล้ว!

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอเชียร์ปืนด้วยคน
ที่แรก ก็รักกล็อคเข้าแล้ว   แต่พอมาเจอร้านค้า เขากล่อม เข้าเรื่องเซฟ ก็เกิดลังเล ใช่เปล่าครับ
ครับ คุณบอกเคยยิงกล็อคแล้วคุณชอบ  ผมก็ขอแนะนำ ไปเดินตามสนามยิงปืน ช่วงนี้แหละ คาดว่า ช้าไปซักนิด
ป.3 ของคุณคงยังไม่หมดอายุ แน่นอน
เดินตามสนามซ้อม หาลูกซ้อมไปซักหน่อย เดินดูตามช่องยิง เจอคนหน้าตามีเมตตากรุณาท่านใดยิงซีแซดอยู่
ลองไปสวัสดี แล้วบอกว่า กำลังตัดสินใจจะซื้อซีแซด อยู่ครับ ของลองหน่อยได้ไหม ผมมีลูกเองด้วย ผมว่า
เจ้าของปืน รักปืนเหมือนกัน คงไม่ใจจืดใจดำ ไม่ยอมให้คุณลองยิงหรอกครับ....อาจแถมกระสุนด้วย

ลองยิงดูแล้ว พิจารณาเปรียบเทียบกับกล็อค 19 ดู แล้วคำตอบจะบังเกิดแก่ท่านเองครับ
ท่านจะได้ปืนที่ท่านยิงแล้วรู้สึก ถูกใจ มั่นใจ ทุกสถานการณ์ เองแหละครับ ผมตอบให้คุณไม่ได้ ความรู้สึกนี้ ความรู้สึกชอบปืนยี่ห้อใดนี้ ผม ตัดสินใจแทนคุณไม่ได้ คุณต้องลองยิงดูแล้วเปรียบเทียบกันเอง
ส่วนผมนั้น ยิงกล็อค แม่นกว่าซีแซด ผมก็เชียร์กล็อคแหละครับ เพราะผมชอบการเดินไกปืนของกล็อค มันไม่มีสะดุด เมื่อจะลั่นไก ทำให้ไม่เกิดอาการขยำไกปืน

ส่วนเรื่องพกปืนกล็อคขึ้นลำไม่ขึ้นลำ.......เขียนมาเยอะแล้วแหละ
รู้จักรีวอลเวอร์ หรือปืนลูกโม่ ไหมครับ   ปืนลูกโม่ เขาว่า เป็นปืนปลอดภัย เหมาะสำหรับมือใหม่ เดี๋ยว นี้ เป็นไกปืนดับเบิ้ลแอ็คชั่นทุกยี่ห้อแล้วแหละครับ เขาว่า ปลอดภัย กันหนักหนา
ปืนกล็อคขึ้นลำแล้ว ก็มีสภาพไม่แตกต่างจากปืนลูกโม่ นั่นแหละครับ
ไม่เห็นลูกโม่ต้องมีเซฟเลย ก็เห็นว่า เหมาะสำหรับมือใหม่ ทั้งๆ ที่ เมื่อเหนี่ยวไกปุ๊บ มันก็ลั่นปั๊บ เสียด้วยซ้ำ
สรุปก็คือ เล่นปืน เขามีกฎเหล็ก กฏเพชร กฏภูเขา เขียนอยู่กันทุกสนามอยู่แล้วว่า
นักเล่นปืน นักกีฬายิงปืน  ตามสนามยิงปืน ที่ไม่ใช่นักเลงหัวไม้  ไม่ใช่นักเลงตามภาพยนต์  นั้น เขามีข้อห้ามอยู่แล้ว
เขียนโทนโท่อยู่ทุกสนามเกือบจะเป็นข้อแรกๆ เลยว่า อย่าเอานิ้วเข้าโกร่งไก จนกว่า จะต้องการยิงจริงๆ
ดังนั้น กล็อคขึ้นลำ รีวอลเวอร์ทั่วไป หากไม่เอานิ้วเข้าโกร่งไกปืน มันก็ไม่เกิดปัญหาเลยซักนิด

แต่ถ้าให้ปลอดภัย ล้านเปอร์เซนต์ ก็อย่าขึ้นลำไว้ครับ กล็อคเป็นปืนที่ฝึกขึ้นลำในสถานการณ์ฉุกเฉินได้อย่างสะดวก รวดเร็วมากๆ กว่าปืนซีแซด เพราะสไลด์ใหญ่กว่า ร่องจับดึงสไลด์ หยาบกว่ากัน ติดมือมากกว่า ไม่ค่อยลื่น

ขอเชียร์ ซื้อกล็อคแหละ แต่อย่าขึ้นลำไว้ จะใช้ค่อยขึ้นก็ยังทัน เว้นแต่ถูกจ่อยิงจากข้างหลัง ต่อให้ปืนอะไร ก็ยิงสู้ไม่ทัน
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 12:45:03 PM »

กล็อคขึ้นลำไว้ สปริงค์เข็มไม่ล้าครับ รายละเอียดลองค้นดูครับ เยอะครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 01:27:31 PM »

อันดับ 2 เกิดจากร้านปืน แนะนำครับ CZ 75 P-01 ราคาเท่ากัน เขาว่ามี เซฟ+ลดนก พกปลอดภัยกว่า มิติตัวปืนก็ไม่แตกต่าง เป็นเหล็กล้วน ( ข้อนี้แหละที่หนักใจ สนิมครับ ) ไม่เคยลองยิง แต่จับแล้วก็เข้ามือดี
... และหนักเอวกว่าด้วยครับ ...

ส่วนสนิมไม่น่ากลัวครับ แค่บำรุงรักษาตามปกติ สนิมก็มาเยือนยากแล้วครับ

ความเห็นของผมคือคุณ nick5017 ชอบกระบอกไหน ก็ซื้อกระบอกนั้นครับ เชื่อมั่นในตัวเองครับ ได้ปืนมาแล้วก็มาฝึก เพื่อปรับตัวให้เข้ากับปืนครับ

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 01:35:40 PM »

เซฟ คือส่วนเกินครับ อิอิ
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 03:09:31 PM »

เซฟ คือส่วนเกินครับ อิอิ

ไม่ชอบเซฟเหมือนกันเลยครับพี่ครูดำ อิ อิ แต่กลไกลดนกก็ชอบ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์