เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:24:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพการพบกันของสมาชิกอาอาวุธปืนในเมกา  (อ่าน 32501 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:24:02 PM »

Grin เมื่อจับสูงพอดีแล้ว สังเกตดูจากรูป แนวปืนจะตรงกับง่ามและเป็นแนวตรงมาถึงบริเวณจุดหมุนที่ข้อมือด้วยครับ (รูปแรก) นิ้วกลางต้องชิดกับโกร่งไก (รูปสอง) เมื่อตำแหน่งถูกต้องจะเห็นได้จากรูปสองว่าส้นมือจะอยู่ตรงกับส้นด้ามของปืนไม่เยื้องข้างครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2005, 11:41:29 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:32:54 PM »

แบบคุณใหม่ว่าละครับถูกต้อง คุณใหม่อธิบายได้ดีจริงๆ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:37:54 PM »

Cheesy ขอบคุณ พี่ ใหม่ ด้วย ครับ ไว้เจอตัว จะให้โปรจับให้ใหม่  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:38:21 PM »

อีกรูปครับ

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:38:59 PM »

Grin หากจับสูงพอดีเมื่อกางนิ้วชี้ออกไปข้างหน้าแนวนี้วชี้จะระนาบไปกับแนวโครงปืนพอดีครับ (รูป 1) ส่วนอีกด้านเกี่ยวเนื่องกับการวางแนวปืนตรงกับแนวข้อมือ ถ้าตำแหน่งถูกต้องจะมีพื้นที่ประกับด้ามให้เห็นเพิ่มขึ้นมา (รูป 2) มีประโยชน์อย่างไรติดตามต่อไปครับ Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:46:39 PM »

Grin นิ้วหัวแม่มือต้องอยู่บนเซฟครับ (รูป 1) จับแล้วลองชี้นิ้วข้างที่จับปืนไปยังเป้าสิครับ แนวลำกล้องตรงเป้าเผง เหมือนที่พี่นายสมชาย (ฮา) บอกไว้ครับ 1911 จับแล้วชี้ได้เหมือนนิ้ว Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:54:52 PM »

...อาจารย์ฝรั่งของนายใหม่คนนี้ก็สอนผมเหมือนกัน  (ก็เพราะนายใหม่ส่งอาจารย์ไปให้ผมไง)

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:55:31 PM »

save น้ำลายหก  .....save น้ำลายหก  ..... save น้ำลายหก.....
         ขอบคุณ อีกที ครับ
ผม เอง เคยลอง แท็ป ดู   ปรากฎว่า นัดแรกเข้า นัด 2 หาย  ครู ที่บบท. ท่านกรุณา แนะนำ  ว่า ดึง,ดัน ครับ คือ มือ ไม่ถนัด ดึง มือที่ถือปืน ดัน
          ผมคงต้องพยายาม ต่อไปอีกมากๆ  ครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 11:59:12 PM »

save น้ำลายหก  .....save น้ำลายหก  ..... save น้ำลายหก.....
         ขอบคุณ อีกที ครับ
ผม เอง เคยลอง แท็ป ดู   ปรากฎว่า นัดแรกเข้า นัด 2 หาย  ครู ที่บบท. ท่านกรุณา แนะนำ  ว่า ดึง,ดัน ครับ คือ มือ ไม่ถนัด ดึง มือที่ถือปืน ดัน
          ผมคงต้องพยายาม ต่อไปอีกมากๆ  ครับ Cheesy
ฝึกบ่อยๆครับ พอจับได้ถูกต้องแล้วจะรู้ว่าดีจริงๆ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:02:22 AM »

Grin ต่อด้วยมือข้างไม่ถนัดครับ อันดับแรกตะแคงมือแบมือยื่นมาข้างหน้าตรง ๆ ครับ แล้วหักข้อมือลงประมาณ 30 - 40 องศา ให้นิ้วหัวแม่มือชี้ตรงไปยังเป้า แล้วประกบมือเข้ากับปืน (รูป 1) นี่แหละครับ จะรู้สึกเลยว่าเนินเนื้อส้นมือจะสัมผัสกับประกับด้ามแบบเต็ม ๆ ทั้งสองเนิน เพิ่มหน้าสัมผัสระหว่างมือกับประกับด้าม ทำให้เราจับปืนได้มั่นคงขึ้น และเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้สามารถรับแรงรีคอยล์ได้มากขึ้น โดยลื่นหลุดยากขึ้น Grin
 Grin ต่อครับ การประกอบมือ ต้องประกบให้ตำแหน่งให้ชิดกับหัวแม่มือข้างถนัดมากที่สุด จะเห็นว่านิ้วหัวแม่มือข้างที่ไม่ถนัดนี้จะชี้ตรงไปยังเป้าหมายและระนาบไปกับโครงปืนครับ ต่อมากำนิ้วที่เหลือ โดยให้นิ้วชี้ชิดกับใต้โกร่งไก (รูป 2) Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2005, 12:05:33 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:09:36 AM »

Grin ตำแหน่งถูกต้อง เมื่อมองจากด้านบน ปลายนิ้วชี้ของมือข้างที่ถนัด จะอยู่ตรงกับปลายหัวแม่มือของมือข้างไม่ถนัดจะอยู่ตรงกันพอดี (รูป 1) Grin
 Grin รูป 2 นายใหม่แสดงแบบครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:15:12 AM »

Grin การออกแรงกำปืน ให้ออกแรงกำระหว่างมือข้างถนัดกับข้างไม่ถนัด 50:50 ถึง 40:60 หรือมือข้างไม่ถนัดออกแรงบีบมากกว่าข้างถนัดเล็กน้อย (มือข้างไม่ถนัดผมอยากใช้คำว่าบีบมือมากกว่าครับ) Grin
 Grin ให้ดูทั้งสองด้านอีกทีครับ Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:17:33 AM »

Grin พี่ใหม่ครับ...การจับแบบที่โพสต์ใช้กับการยิง ไอพีเอสซี อย่างเดียวเลยหรือครับ...

แต่ผมก็จับอย่างที่พี่ใหม่โพสต์อยู่กับการยิงแม่นยำครับ....หรือว่าการยิงแม่นยำมีการจับที่แตกต่างกันออกไป Wink

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:23:52 AM »

Grin พี่ใหม่ครับ...การจับแบบที่โพสต์ใช้กับการยิง ไอพีเอสซี อย่างเดียวเลยหรือครับ...

แต่ผมก็จับอย่างที่พี่ใหม่โพสต์อยู่กับการยิงแม่นยำครับ....หรือว่าการยิงแม่นยำมีการจับที่แตกต่างกันออกไป Wink
ผมว่าเรานำไปใช้ได้ทุกอย่างครับ ทั้งการยิงต่อสู้ป้องกันตัว การยิงแม่นยำ และการแข่งขัน แต่ต้องฝึกการจับให้ถนัดจริงๆ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:25:58 AM »

คุณใหม่สอนซะหมดแล้ว ผมกลับเมืองไทยก็ไม่มีอะไรไปขายสิครับแบบนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์