เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:34:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตเรียนถามพี่ๆเรื่องเวปขายอุปกรณ์ปืนใน USA หน่อยครับ  (อ่าน 1636 ครั้ง)
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 08:05:16 PM »

แบบว่าจะมีญาติไปอเมริกาสิ้นเดือนนี้ครับ ไปอยู่ประมาณ 1สัปดาห์ครับ เลยกะว่าจะฝากซื้ออุปกรณ์ตกแต่งปืนบางอย่าง(ที่สามารถหิ้วเข้ามาได้) แต่เค้าก็ไม่รู้เรื่องปืน เลยคิดว่าจะสั่งในเวปแล้วให้ร้านส่งไปโรงแรมครับ .....เลยอยากจะขอทราบชื่อเวปดีๆขายของราคาไม่แพง ซักสอง-สามเวป ครับ
  Cheesy ขอบคุณมากครับ  Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 09:17:12 PM »

...ตามที่ถามมา  ผมว่าขอให้ญาติไปหาซื้อตามร้านจะง่ายกว่าครับ  เพราะกว่าจะสั่งของทางเน็ท  กว่าจะส่งไปโรงแรม  อาจไม่ตรงช่วงเวลาที่ญาติพัก  นี่ยังไม่คิดเรื่องอุปสรรคการใช้บัตรเครดิตที่ออกในเมืองไทย  ซึ่งมีข้อจำกัดหลายอย่าง

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 09:27:30 PM »

...ตามที่ถามมา ผมว่าขอให้ญาติไปหาซื้อตามร้านจะง่ายกว่าครับ เพราะกว่าจะสั่งของทางเน็ท กว่าจะส่งไปโรงแรม อาจไม่ตรงช่วงเวลาที่ญาติพัก นี่ยังไม่คิดเรื่องอุปสรรคการใช้บัตรเครดิตที่ออกในเมืองไทย ซึ่งมีข้อจำกัดหลายอย่าง
ขอบคุณครับพี่Coda ....พอดีญาติเค้าไม่ค่อยรู้เรื่องปืนครับ แล้วก็อาจจะไม่มีเวลาไปเดินหาให้ด้วย เพราะเค้าไปเรื่องงานครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 09:45:15 PM »

...ตามที่ถามมา ผมว่าขอให้ญาติไปหาซื้อตามร้านจะง่ายกว่าครับ เพราะกว่าจะสั่งของทางเน็ท กว่าจะส่งไปโรงแรม อาจไม่ตรงช่วงเวลาที่ญาติพัก นี่ยังไม่คิดเรื่องอุปสรรคการใช้บัตรเครดิตที่ออกในเมืองไทย ซึ่งมีข้อจำกัดหลายอย่าง

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ... สั่งผ่านเน็ตกว่าจะส่งของให้ก็อีกนานครับ ถ้ายิ่งข้ามรัฐก็ไปกันใหญ่ แถมมีแบบส่งธรรมดา ส่งเร็ว เร็วพิเศษอีกต่างหากซึ่งระยะเวลาแตกต่างกันไป และต่าใช้จ่ายที่แตกต่างกัน อีกอย่างถ้าให้ไปส่งที่โรงแรมถ้าตรงกับเวลาที่ญาติมาพักก็ดีไป แต่ถ้าไม่ตรงแล้วใครจะเซ็นต์รับครับ ... เดินหาง่ายสุดครับ โดย จขกท.รู้ว่าญาติพักที่รัฐไหน ระแวกไหน ก็ค้นหาร้านค้าแถวๆนั้นก็ได้ แล้วพรินท์รูปอุปกรณ์ที่ต้องการ ราคา จำนวนให้ญาติไปซื้อ ... แต่ต้องตรวจสอบก่อนนะครับว่าอันไหนซื้อเข้ามาแล้วผิดกฎหมายบ้านเรา เดี๋ยวญาติจะซวย ...

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 09:52:38 PM »

ขอบคุณครับพี่Coda ....พอดีญาติเค้าไม่ค่อยรู้เรื่องปืนครับ แล้วก็อาจจะไม่มีเวลาไปเดินหาให้ด้วย เพราะเค้าไปเรื่องงานครับ

...จะหาซื้ออะไรครับ  ลอง PM บอกผม  เผื่อจะแนะนำได้  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1]
  พิมพ์