เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:23:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 276 277 278 [279] 280 281 282 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1147863 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4170 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 05:39:54 PM »

เป็นเลนส์อะไรแล้วคุณยอดตั้งกล้องถ่ายแบบไหนครับ ถึงออกมาเป็นแบบนี้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4171 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:58:17 PM »

ใส่ฟิลเตอร์ IR ครับ พี่บุญ
ตัวนี้ IR ๘๕๐ ตัดคลื่นมากกว่า R ๗๒ ครับ
เข้มกว่าหน่อยนึง 
เห็นเขาทำกันแล้ว มันดูสวยกว่านี้ครับ
แต่ผม ยังทำไม่เป็น ที่จะลดทอนสีออกไป แล้ว เวิร์ดกลับมาใหม่
ที่เป็นเขียว ๆ คือ ภาพดิบ ยังไม่แต่งครับ
กล้องรับภาพอย่างไร ก็อย่างนั้น
ส่วนที่เป็นแบบขาวดำ คือ แต่งแล้ว แต่ไม่เข้าขั้นครับ
ยังไม่รู้ว่าใช้คำสั่งอะไรครับ..

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4172 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:18:05 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #4173 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:25:50 AM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 15 ไปเที่ยว Blue Mountain กับเพื่อนๆมาครับ ห่างจากตัวเมือง Sydney ไปราวๆสองชั่วโมงทางรถยนต์ ขับรถไปกันเองสองคันเป็นทริปที่สนุก เฮฮากันมากๆครับ  Blue mountain จัดว่าเป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่สวยงามที่สุดแห่งหนึ่งในออสเตรเลีย มีภูเขาหินสูงๆ 3 ลูกเรียงกัน เรียกว่า Three Sisters

มาดูรูปกันเลยดีกว่า หลงรัก

3 Sisters ครับ เยี่ยม

เขาอีกลูก

ผู้ร่วมเดินทางทั้งหมด (ไอ้คนจีนข้างๆผมกวนทีนส์ไปหน่อย ต้องขออำภัย หุหุหุ โดนชก)

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #4174 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:30:10 AM »

นั่งพักกันสักแป๊บ  Cheesy

กระเช้าลงเขา ชันมากๆ หลังคาก็เตี้ยมากๆ โดนชก

น้ำตก มีแค่เนี้ยะ ตกใจหน้าซีด

ภายในกระเช้าลอยฟ้าครับ ปกติกระจกที่ยืนอยู่นั่นจะเป็นฝ้าปิดอยู่ พอลอยไปกลางๆเค้าจะเปิดฝ้าให้เห็นข้างล่าง สวยดีครับ Cheesy

น้ำตกมีแค่เนี้ยะ ตกใจ

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #4175 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:39:52 AM »

หนึ่งในกระเช้าที่ใช้ครับ อันนี้ใช้ข้ามเขา จะมีอีกอันไปอีกทางนึง, รถไฟลงเขา และทางเดินชมป่าครับ

ชมวิวกันต่อ Cheesy

ยิ่งสูงยิ่งหนาว

ชมรูปกันต่อที่เว็บผมนะคร้าบ  Grin ขอบคุณครับ ไหว้
http://tarit686.multiply.com/photos/album/89/Blue_Mountain

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #4176 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:47:02 AM »

เที่ยวไหนมาครับ น่านุกจัง Cheesy
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #4177 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:49:27 AM »

คิก คิกบาร์ทกับกลุ่มเพื่อนชาย...................................... ตกใจทำมายดูสนิทกันจัง............................... เศร้าไม่รู้จักไปคบเพื่อนสาวเกาหลีหรืออินโดฯสวยๆบ้าง................. งอนตานี่ไปเรียนตั้งไกล................ใช่ไม่ได้จริงๆ จูบบบบ
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #4178 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:59:41 AM »

เที่ยวไหนมาครับ น่านุกจัง Cheesy
Blue Mountain ครับ ห่างจากตัวเมืองซิดนีย์ไปราวๆ 2 ชม. ทางรถครับ

คิก คิกบาร์ทกับกลุ่มเพื่อนชาย...................................... ตกใจทำมายดูสนิทกันจัง............................... เศร้าไม่รู้จักไปคบเพื่อนสาวเกาหลีหรืออินโดฯสวยๆบ้าง................. งอนตานี่ไปเรียนตั้งไกล................ใช่ไม่ได้จริงๆ จูบบบบ
ก็มันไม่มีจะให้คบอ่ะพี่ มหาลัยผมมีแต่แขก เอเชียแถบเราน้อยง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #4179 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:38:11 AM »

Blue Mountain ครับ ห่างจากตัวเมืองซิดนีย์ไปราวๆ 2 ชม. ทางรถครับ

ก็มันไม่มีจะให้คบอ่ะพี่ มหาลัยผมมีแต่แขก เอเชียแถบเราน้อยง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

โถ่...ๆๆๆๆ พี่ก็เห็นอยู่แล้วว่า บาร์ทมานไม่ชอบหญิง  ดูเพื่อนเค้าซิ มีแอบกระซิบด้วยนะ

เนียนๆ ไว้
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #4180 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:19:56 AM »

โถ่...ๆๆๆๆ พี่ก็เห็นอยู่แล้วว่า บาร์ทมานไม่ชอบหญิง  ดูเพื่อนเค้าซิ มีแอบกระซิบด้วยนะ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4181 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:05:47 AM »

...เชิญพบกับน้องเมย์ครับ อิอิ  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #4182 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 03:31:17 PM »

คิก คิก.............................น้องเมย์ของพี่แก้วมาซะเต็มๆเลยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4183 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 03:35:04 PM »

คิก คิก.............................น้องเมย์ของพี่แก้วมาซะเต็มๆเลยครับ

...ผมเพิ่งเปลี่ยนจอมอนิเตอร์ครับครู คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4184 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 04:02:49 PM »

น้องเค้า ผิวสี แทน  ใช้มั๊ยครับ

หน้า: 1 ... 276 277 278 [279] 280 281 282 ... 645
  พิมพ์