เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:20:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 281 282 283 [284] 285 286 287 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1147774 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4245 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:31:20 PM »

"แม้เถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #4246 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:34:09 PM »

"ก็ไม่ลดละการเข้าครองเมือง"

ปล่อยไว้เดี๋ยวก็ได้เป็นมรดกโลกไม่แพ้โบราณสถานนครวัดครับ อิ อิ ยิ้มีเลศนัย

ปล. ถนนพระราม 4 ขาออก หน้าคอนโดจุฬาฯ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4247 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:05:30 PM »

ลูกสาวผมเขาถ่ายมา เป็นอะไรที่สนุกๆสำหรับวัยรุ่น

.

.

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #4248 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:27:54 PM »

ขอบคุณครับพี่บุญ หวาา พันตัวแบบนี้เพิ่งเคยเห็น น่าเล่นจัง ผมไม่ชอบแบบห้อยหัวลง อิ อิ

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4249 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:31:09 PM »

...อยากลองแต่เกรงใจกระดูกกระเดี้ยวตัวเอง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #4250 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:33:01 PM »

ผมแน่นำได้ครับผมจบมาด้านนี้ด้วยตรงครับ
ผมแน่นำให้ได้ครับเรื่องถ่ายภาพ
สอบถามการใช้งานกล้องได้ทุกประเภทครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4251 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:37:42 PM »

ผมแน่นำได้ครับผมจบมาด้านนี้ด้วยตรงครับ
ผมแน่นำให้ได้ครับเรื่องถ่ายภาพ
สอบถามการใช้งานกล้องได้ทุกประเภทครับ
แนะนำได้เลยครับ เขียนกระทู้เป็นตอนๆ พร้อมมีภาพถ่ายประกอบด้วยจะเป็นพระคุณมาก
มีความรู้เอามาแบ่งๆกันครับ ผมและเพื่อนๆหลายท่านในนี้ก็อยากเรียนรู้เรื่องการถ่ายภาพครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม
                                                 บุญ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4252 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 03:54:52 PM »

ลูกสาวผมเขาถ่ายมา เป็นอะไรที่สนุกๆสำหรับวัยรุ่น

.

.

เสียวเอวหักครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4253 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:24:30 PM »

ผมว่า น่า จะผูกขา น่ะครับ
แล้วโดดแบบ เอาหัวแตะน้ำ
แบบในโฆษณา น่ะครับ
ข้างล่าง น่าจะมีแบบเป็นแอ่ง ๆ เนาะ...
   หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4254 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:27:26 PM »

ผมว่า น่า จะผูกขา น่ะครับ
แล้วโดดแบบ เอาหัวแตะน้ำ
แบบในโฆษณา น่ะครับ
ข้างล่าง น่าจะมีแบบเป็นแอ่ง ๆ เนาะ...
   หัวเราะร่าน้ำตาริน

มัดขาก็มีแล้ว มัดเอวก็มีแล้ว อีกหน่อยคงมัดคอมั้งครับพี่ยอด  ยิ้มีเลศนัย  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4255 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:51:54 PM »

๕๕๕
มัดคอ ผมคงไม่เอาด้วย
มันน่าจะ ทรมาน นะ พี่เบิ้ม
แต่ถ้าด้วยแรงกระตุก
คงจะไม่รู้เรื่องอะไร เนาะ
กรึ๊บเดียว  นิ่ง ๆ ไม่ทุรนทุราย...........
   หลงรัก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #4256 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 06:02:35 PM »

ลองเลนส์ใหม่ครับ เป็น Tamron 17-50 2.8 สีจัดดี แต่บอดี้ไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไรครับ

ขอชมภาพอื่นจากเลนส์ตัวนี้หน่อยครับ

ยินดีครับพี่ เลนส์ ทำในจีนแดงนะครับ ราคาสอยมา 11 k ครับ คุณภาพพอใจครับ แต่เพื่อนว่าชอบทำกล้องแฮงค์ ส่วนผมยังไม่เคยเจอครับ

ถ่ายที่จีน ประเทศผู้ผลิตเลนส์ตัวนี้ระหว่างทางไป เชงกรีล่า ให้ดูสีครับ

สาว(เหลือน้อย) ที่เดียวกันครับ ภาพนี้ให้ดูตอนถ่ายที่แสงน้อยเพราะใกล้ค่ำแถมแบบเคลื่อนไหวอีก ไม่ได้ใช้ขาตั้ง เปิด 2.8 ครับ

โรงถ่ายพระนเรศวร กาญจนบุรี ภาพนี้ให้ดูสีขาวกลางแดดครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน จุดดำๆบนท้องฟ้าเป็นนกพิราบครับ

ตั้งใจให้ดูภาพบุคคล ภาพนี้ที่ดอยอ่างขางครับ อิอิ นางแบบให้ความร่วมมือดีมาก ขี้มูกขี้ตากรัง เป็นธรรมชาติดีครับ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 07:51:19 PM โดย AI.MAKER » บันทึกการเข้า

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #4257 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:07:33 PM »

สวยครับ เยี่ยม

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #4258 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:33:30 PM »

ปกติแล้วเราๆ ท่านๆ ถ่ายรูปกัน ก็จะใช้ความละเอียดอย่างมากก็ไม่เกิน 6-7 เมกะพิกเซลใช่ไหมครับ ต่อให้ต้องเอาไปทำงานชิ้นใหญ่ๆ เลย สัก 10 เมกะพิกเซลก็เอาอยู่ แต่เมื่อเร็วๆ นี้ไมโครซอฟท์ได้เปิดให้คนทั่วไปทดสอบภาพความละเอียดสูงถึง 13 กิกะพิกเซล (หรือนั่นก็คือ 13,000 เมกะพิกเซล) โดยเป็นการประกอบรูปเล็กๆ จำนวนหลายพันรูปเข้าด้วยกัน เพื่อให้ได้ภาพขนาดใหญ่ (เหมือนโปรแกรมแผนที่ภาพถ่ายดาวเทียม) เทคโนโลยีตัวที่ไมโครซอฟท์เอามาใช้ดูภาพเหล่านี้มีชื่อว่า HDView (High Definition View) ครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4259 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:02:11 PM »

ลองเลนส์ใหม่ครับ เป็น Tamron 17-50 2.8 สีจัดดี แต่บอดี้ไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไรครับ

ขอชมภาพอื่นจากเลนส์ตัวนี้หน่อยครับ

ยินดีครับพี่ เลนส์ ทำในจีนแดงนะครับ ราคาสอยมา 11 k ครับ คุณภาพพอใจครับ แต่เพื่อนว่าชอบทำกล้องแฮงค์ ส่วนผมยังไม่เคยเจอครับ

ถ่ายที่จีน ประเทศผู้ผลิตเลนส์ตัวนี้ระหว่างทางไป เชงกรีล่า ให้ดูสีครับ

สาว(เหลือน้อย) ที่เดียวกันครับ ภาพนี้ให้ดูตอนถ่ายที่แสงน้อยเพราะใกล้ค่ำแถมแบบเคลื่อนไหวอีก ไม่ได้ใช้ขาตั้ง เปิด 2.8 ครับ

โรงถ่ายพระนเรศวร กาญจนบุรี ภาพนี้ให้ดูสีขาวกลางแดดครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน จุดดำๆบนท้องฟ้าเป็นนกพิราบครับ

ตั้งใจให้ดูภาพบุคคล ภาพนี้ที่ดอยอ่างขางครับ อิอิ นางแบบให้ความร่วมมือดีมาก ขี้มูกขี้ตากรัง เป็นธรรมชาติดีครับ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

สีจัดดีครับ  หลงรัก

หน้า: 1 ... 281 282 283 [284] 285 286 287 ... 645
  พิมพ์