เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:16:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 311 312 313 [314] 315 316 317 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1147277 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4695 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:54:24 PM »

เห็นด้วยกับการเปิดห้องใหม่ครับ สะดวกดี แต่ใครจะเป็นผู้ดูแลห้องดีล่ะครับ Cheesy

ผมนับทุกคนเลยนะครับ ทั้งหน้าห้อง ทั้งข้อความหลังไมค์

ตอนนี้

ข้อ 1 x 3

ข้อ 2 x 2

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4696 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:55:51 PM »

โชดดีนะเจ้าพาบ หวังว่าคงจะไม่โดนจับอีกนะ ลาก่อน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4697 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:57:46 PM »

เห็นน้องตะพาบรอดชีวิตมาได้แบบนี้ โอน้ำตาคลอเลยอ่ะค่ะ
ตอนแรกที่คิดว่ามันไม่รอด...ก็น้ำตาคลอๆเหมือนกัน
งานนี้ต้องขอบคุณคุณเบิ้มมากๆค่ะ ที่เป็นธุระจัดการทั้งหมดให้ หากไม่มีคุณเบิ้ม น้องตะพาบตัวนี้ก็ไม่รอดแน่ๆค่ะ ส่วนเลข...โอเห็นแล้วค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #4698 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:59:18 PM »

โชดดีนะเจ้าพาบ หวังว่าคงจะไม่โดนจับอีกนะ ลาก่อน

มันคงไม่โดนแล้วหล่ะค่ะ เข้าเขตอภัยทานไปแระ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4699 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:59:30 PM »

...ผมชอบถ่ายภาพ ชม และศึกษาภาพ  ผมชอบกระทู้ "ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ" มาก เพราะรวบรวมผลงานการถ่ายภาพ เนื้อหาสาระ เรื่องราวในการถ่ายภาพจากบรรดาพวกเราชาว อวป. มากมายจริงๆ  ทั้งนี้ส่วนใหญ่มักเป็นภาพที่สมาชิกถ่ายในโอกาสต่างๆ ทั้งไปเที่ยว กิจกรรม ภาพสนุกๆ แปลกๆ ฯลฯ รวมทั้งเรื่องเกี่ยวกับกล้อง การใช้อุปกรณ์ต่างๆ เกี่ยวกับกล้อง และเทคนิคการถ่ายภาพ  เป็นกระทู้ที่ผมต้องดูเป็นลำดับแรกๆ ทุกครั้งที่เข้าเว็บ อวป.

...ซึ่งทั้งหมดทั้งปวงในกระทู้นี้  สนุกและมีประโยชน์อย่างยิ่ง  แต่ก็มีผลข้างเคียงทำให้กระทู้ยาวมากๆ  หากจะค้นสิ่งใดในกระทู้นี้ จะต้องสืบหาไล่เรียงทีละหน้า (ถึงเวลานี้ทั้งหมดมี 313 หน้าแล้ว) นอกจากนี้  หากสมาชิกต้องการสอบถามเรื่องใดเรื่องหนึ่ง การนำมาถามในกระทู้นี้อาจจะถูก "ปาด" โดยสมาชิกท่านอื่นๆ (โดยไม่ตั้งใจ)  ทำให้ไม่ได้รับคำตอบที่ต้องการ  หรือท่านสมาชิกที่นำผลงานภาพมาลง  บางครั้งไม่ได้แค่เอามาลงเฉยๆ แต่อยากจะได้คำชื่นชม/แนะนำ/วิจารณ์ จากเพื่อนๆ ก็จะชวดโอกาสนั้นไปเช่นกัน  โดยรวมๆ ดังที่กล่าวนี้น่าจะเป็นข้อจำกัดของการมีกระทู้เดียวรวมทุกเรื่องครับ

...แต่ถ้าตั้งบอร์ดใหม่  เมื่อมีการตั้งกระทู้เป็นเรื่องๆ  การค้นหาข้อมูลต่างๆ จะง่ายขึ้น การพูดคุยปรึกษาหารือก็จะสะดวกขึ้นด้วย  การนำผลงานมาให้เพื่อนๆ ดู ก็จะมีโอกาสได้รับข้อชื่นชม ชี้แนะ ต่อยอดเพื่อพัฒนาสำหรับทุกๆ คนมากขึ้น  เพราะข้อมูลเรื่องราวจะแยกเป็นรายกระทู้  เป็นความสะดวกขึ้น  ส่วนเรื่องที่กริ่งเกรงว่าจะมีคนเข้ามาดูกระทู้น้อยลง (อย่างเช่นที่เกิดขึ้นที่อื่นนั้น) เชื่อว่าสมาชิกของเว็บเรามีจำนวนมาก  และขาประจำที่สนใจเรื่องการถ่ายภาพก็มีไม่ใช่น้อยครับ  สมาชิกดังกล่าวน่าจะแวะเวียนเข้ามาเป็นประจำ  ผมกลับคิดว่าบอร์ดจะคึกคักมากกว่าการมีกระทู้เดียวรวมทุกเรื่องครับ

...ผมจึงขอกด 1. ด้วยประการฉะนี้ครับ อิอิ   คิก คิก

...เรื่องคนดูแล  ผมว่าไม่ยากครับ  Wink

เยี่ยม  เหมือนในpantip ใช่มั้ยครับพี่แก้ว  มีทั้งห้องแกลอรี่ ห้องกล้อง ฯ  หลงรัก

ตอนนี้ 21.25น.

1. x 5

2. x 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2008, 09:21:01 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4700 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 09:07:19 PM »

เห็นน้องตะพาบรอดชีวิตมาได้แบบนี้ โอน้ำตาคลอเลยอ่ะค่ะ
ตอนแรกที่คิดว่ามันไม่รอด...ก็น้ำตาคลอๆเหมือนกัน
งานนี้ต้องขอบคุณคุณเบิ้มมากๆค่ะ ที่เป็นธุระจัดการทั้งหมดให้ หากไม่มีคุณเบิ้ม น้องตะพาบตัวนี้ก็ไม่รอดแน่ๆค่ะ ส่วนเลข...โอเห็นแล้วค่ะ คิก คิก

เจ๊โอครับ เมื่อก่อนผมก็ชอบตกปลานะครับ แต่หลังๆนี่ไม่อยากเลย พาลจะสงสารมันด้วย แบบทำมาเยอะจนรู้สึกว่ามีบาปติดตัวเรามา

อย่างน้องพาบ ตะกี้ผมว่าเค้าคงเจอหลายอารมณ์มาก ทั้งเจ็บปวด ทั้งหมดหวัง ที่จะรอดชีวิต  ตกใจหน้าซีด

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4701 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 09:17:23 PM »

เยี่ยม  เหมือนในpantip ใช่มั้ยครับพี่แก้ว  มีทั้งห้องแกลอรี่ ห้องกล้อง ฯ  หลงรัก

...ที่ pantip ไปไกลแล้วครับ มีการเปลี่ยนแปลงตั้งแต่แยกบอร์ดกล้อง ต่อมาแยกยี่ห้อ แยกแกเลอรี่ แยกโน่นแยกนี่ เพราะกระทู้แยะครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4702 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 09:23:26 PM »

อิอิอิ  ร่วมด้วยครับ  กดหนึ่งครับ ............  แต่กดตรงไหนอ่ะ..........  อิอิอิ   

เริ่มมาสนใจเรื่องภาพถ่ายเพราะได้มีโอกาสซื้อกล้องกระทู้นี้ถือเป็นกระทู้ที่ให้ความรู้อีกแขนงนึงครับ ............  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4703 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 09:26:28 PM »

อิอิอิ  ร่วมด้วยครับ  กดหนึ่งครับ ............  แต่กดตรงไหนอ่ะ..........  อิอิอิ  

เริ่มมาสนใจเรื่องภาพถ่ายเพราะได้มีโอกาสซื้อกล้องกระทู้นี้ถือเป็นกระทู้ที่ให้ความรู้อีกแขนงนึงครับ ............  อิอิอิ

1. x 6

2. x 2

Grin

เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4704 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 09:37:27 PM »

กด  1   เปิดห้องใหม่  x 7

กด  2   อยู่ที่เดิม       x 2

Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #4705 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 09:53:18 PM »

เจ๊โอครับ เมื่อก่อนผมก็ชอบตกปลานะครับ แต่หลังๆนี่ไม่อยากเลย พาลจะสงสารมันด้วย แบบทำมาเยอะจนรู้สึกว่ามีบาปติดตัวเรามา

อย่างน้องพาบ ตะกี้ผมว่าเค้าคงเจอหลายอารมณ์มาก ทั้งเจ็บปวด ทั้งหมดหวัง ที่จะรอดชีวิต  ตกใจหน้าซีด

เมื่อก่อนเจ๊ก็ตกปลาบ้างนะ แต่หลังๆมานี่ไม่ได้ตกเลยอ่ะ ทั้งๆที่เห็นใครตกหรือหนองน้ำ...ก็อยากอยู่ แต่ท่องไว้อย่างเดียวเลยว่ามันบาป Undecided

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #4706 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:36:15 PM »

เข้ามาร่วมกด 1 ด้วยคนครับ
แอบเข้ามาดูรูปประจำ แต่เดี๊ยวนี้ไม่ได้ไปไหนเลยไม่ได้เอารูปมาอวด  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4707 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:38:37 PM »

กด  1   เปิดห้องใหม่  x 8

กด  2   อยู่ที่เดิม       x 3

Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #4708 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:42:41 PM »

เมื่อก่อนเจ๊ก็ตกปลาบ้างนะ แต่หลังๆมานี่ไม่ได้ตกเลยอ่ะ ทั้งๆที่เห็นใครตกหรือหนองน้ำ...ก็อยากอยู่ แต่ท่องไว้อย่างเดียวเลยว่ามันบาป Undecided

เจ๊ขับไปตองกะตาวก็ระวังเต่าบ้างน๊ะครับ  คิก คิก เมื่อกลางปีที่แล้วผมกำลังออกจากบ้านเห็นเต่าตัวใหญ่(กระดองด้านยาวประมาณ50cm.)เดินเล่นอยู่กลางถนน  ตกใจ
ผมเลยจอดรถอุ้มมันจากแถวๆชิงช้าในสวนไปปล่อยที่บ่อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หนักมากๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน คนอุตส่าห์อุ้มไปส่งยังขู่เราอีก รู้งี้จับลงหม้อดีกว่า  คิก คิก น้ำลายหก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #4709 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:46:32 PM »

ผมเข้ามาอ่านบ่อยๆ คงจะดีหากแบ่งเป็นหลายๆหัวข้อความรู้
เลือก 3. ครับ

กด 3 หรือครับ ท่าน best คริ คริ

คุณเบสท์เลือกเบอร์ตองค่ะ...อิอิ...ล้อเล่นนะคะ Cheesy

หน้า: 1 ... 311 312 313 [314] 315 316 317 ... 645
  พิมพ์