เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:29:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ วันงดสูบบุหรี่โลก  (อ่าน 12572 ครั้ง)
E_mail - * -
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 09:32:33 AM »

แอบย่องมาดูแบบไม่กล้าใส่เมมฯ เพราะผมยังสูบอยู่  Tongue

ผมเลิก Cold Turkey กลางปี 1992 ปลายปีต้องผ่าตัด Coronary Artery ตีบตันไป 3 เส้น ถ้าไม่เลิกคงไม่เป็น Cheesy ตอนทำงานผมสูบ 3 ซองครึ่งต่อวัน บุหรี่ที่ชอบคือ Parliament 100 มาอยู่เมืองไทย สูบ กรองทิพย์ซองแข็ง ก็ชอบอีก เหล้าเลิก 1990 เมื่อพบว่าเป็นเบาหวาน ไม่เคยรังเกียจคนสูบบุหรี่

คุณลุงSundanceน่าร๊ากกกกกก  :-*
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 09:35:55 AM »

ผมเลิก Cold Turkey กลางปี 1992 ปลายปีต้องผ่าตัด Coronary Artery ตีบตันไป 3 เส้น ถ้าไม่เลิกคงไม่เป็น  Cheesy

Coronary Artery คืออะไรครับ ?

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 09:51:22 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน.............ยังเลิกไม่ได้เลย   กำลังพยายามอยู่ครับ ( ตั้งแต่เช้ามาก็  3 แล้วครับ ) ......... หัวเราะร่าน้ำตาริน

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 09:54:42 AM »

เลิกสูบมา ๒๘ ปีแล้วครับ
ผู้การเลิกสูบมามากกว่าอายุผมอีกครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 09:57:54 AM »

ผมเลิก Cold Turkey กลางปี 1992 ปลายปีต้องผ่าตัด Coronary Artery ตีบตันไป 3 เส้น ถ้าไม่เลิกคงไม่เป็น  Cheesy

หลอดเลือดเลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจเรียกว่า Coronary Artery มีอยู่ด้วยกัน 2 เส้นใหญ่ โดยออกจากหลอดเลือดแดงใหญ่ Aorta ด้านขวา ซ้าย เรียกว่า Right และ Left Coronary Artery ตามลำดับ หลอดเลือดด้านซ้ายยังแบ่งเป็นแขนงใหญ่ๆ คือ Left Anterior Desending Artery (LAD) ซึ่งเลี้ยงหัวใจด้านหน้า และ เลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจส่วนสำคัญของ หัวใจห้องซ้ายล่าง และ อีกแขนงจะวิ่งไปเลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจ ด้านหลังและด้านล่าง เรียกว่า Left Circumflex Artery (LCX) ส่วน Right Coronary Artery (RCA) จะเลี้ยง กล้ามเนื้อหัวใจด้านขวาและด้านล่าง
ดังนั้นหากหลอดเลือดหัวใจผิดปกติ เช่น ตีบ หรือ ตัน กล้ามเนื้อ หัวใจจะขาดเลือดไปเลี้ยง ทำให้หัวใจบีบ คลาย ตัวผิดปกติ และ เกิดอาการแน่นหน้าอก

มีภาพมาให้ด้วยสองภาพครับ แต่ว่าโพสต์ไม่ได้อ่าครับ ท่าน วมต.  เต็มอีกแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางโพ 5
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 10:10:22 AM »

หลอดเลือดเลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจเรียกว่า Coronary Artery มีอยู่ด้วยกัน 2 เส้นใหญ่ โดยออกจากหลอดเลือดแดงใหญ่ Aorta ด้านขวา ซ้าย เรียกว่า Right และ Left Coronary Artery ตามลำดับ หลอดเลือดด้านซ้ายยังแบ่งเป็นแขนงใหญ่ๆ คือ Left Anterior Desending Artery (LAD) ซึ่งเลี้ยงหัวใจด้านหน้า และ เลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจส่วนสำคัญของ หัวใจห้องซ้ายล่าง และ อีกแขนงจะวิ่งไปเลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจ ด้านหลังและด้านล่าง เรียกว่า Left Circumflex Artery (LCX) ส่วน Right Coronary Artery (RCA) จะเลี้ยง กล้ามเนื้อหัวใจด้านขวาและด้านล่าง
ดังนั้นหากหลอดเลือดหัวใจผิดปกติ เช่น ตีบ หรือ ตัน กล้ามเนื้อ หัวใจจะขาดเลือดไปเลี้ยง ทำให้หัวใจบีบ คลาย ตัวผิดปกติ และ เกิดอาการแน่นหน้าอก

.......โอ้ยอ่านแล้ว.......บรือส์..

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 10:29:45 AM »

๓๑ พ.ค.  วันงดสูบบุหรี่โลก   เลิกสูบซัก 24 ช.ม. ทำได้ไหม

ตื่นเช้ามา 2 มวนทันที ทำไมพี่อ๋อง ไม่เตือนล่วงหน้าซักสองวัน  Cheesy Grin
ผมเป็นตัวอย่างที่แย่มาก Lips Sealed Lips Sealed

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2005, 10:41:07 AM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 10:32:57 AM »

เด็กๆเคยลอง Grin Grin Grin Grin แต่ไม่ได้อะไรเลยเลิก เปลือง ร่างกายมีกลิ่นฉุน  Grin Grin Grin Grinแค่เที่ยวกลางคืนออกจากเท็ค จากผับ ก็เหม็นพอกัน

ผมบอกเมียเสมอ ไม่สูบ ไม่ดี่ม ไม่เที่ยว ถ้าฉันจะซื้ออะไรเล่นห้ามขัด  Grin Grin Grin Grin

ที่สำคัญ ไม่ต้องเก็บเงินไว้รักษาปอด รักษาตับ   Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 10:56:34 AM »

Grin จะว่าเลิกได้มั๊ย ตอนนี้ยังไม่สามารถบอกได้ว่าเลิกเต็ม ๆ เพราะยังมีบางเวลาที่สูบอยู่บ้าง เช่น ขับรถไกล ๆ แต่เวลาอื่น ไม่สูบเลยครับ เป็นแบบนี้มากว่าสองเดือนแล้วครับ Grin
 Huh แปลกใจตัวเองอยู่เหมือนกันครับ ว่าทำไมเวลาขับรถถึงได้เกิดอาการอยากสูบบุหรี่มากขนาดนั้น ทั้ง ๆ ที่เวลาปกติก็สามารถหยุดสูบได้แล้ว ให้ใครมานั่งพ่นควันบุหรี่ยั่วต่อหน้ายังไงก็ไม่เกิดอาการอยาก เคยฝืนครับ แต่มันออกอาการยังไงบอกไม่ถูกครับ และเหมือนขับรถไม่มีสมาธิด้วย หงุดหงิดครับ เลยยังสูบอยู่เวลาขับรถ แต่น้อยลงมากครับ เช่นเมื่อคืนวันเสาร์กลับจากมีทติ้ง สูบไป 1 มวนเท่านั้น ถ้าเป็นเมื่อก่อนระยะทางและเวลาขนาดนั้น (ไม่เกิน 2 ชั่วโมง) ไม่ต่ำกว่า 5-6 มวน ซึ่งก็มากและถี่กว่าเวลาปกติอยู่แล้ว คือถ้าเวลาขับรถจะสูบบุหรี่จัดมากกว่าปกติน่ะครับ Huh

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 11:22:47 AM »

ผมเหมือนคุณใหม่เลยครับ เวลาขับรถเดินทางจะอยากบุหรี่+หิวกาแฟมากกว่าปกติ แต่แย่กว่าตรงที่เวลาปกติก็ยังสูบอยู่ Lips Sealed
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 11:29:30 AM »

................ Grin...ผมเป็นคนไม่สูบบุรีครับ....วันนี้เลยไม่มีผลกับผม.. หลงรัก..

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 11:29:42 AM »

ใครที่คิดจะเลิกสูบ ขอให้สมหวังนะครับ
คิดถึงลูกถึงเมียให้มาก ๆ เดี๋ยวก็เลิกได้เองหละ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 11:46:08 AM »

ผมไม่สูบบุหรี่ครับ....แต่เอาใจช่วย....

ทุกท่านที่จะ ลด ละ เลิก...ให้เอาชนะใจตัวเองให้เลิกให้ได้

คารวะ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 11:53:16 AM »

Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 11:56:11 AM »

Grin Grin

...ไม่มีความเห็นเลยหรือครับ  Smiley Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์