เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:31:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ วันงดสูบบุหรี่โลก  (อ่าน 12576 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 12:15:37 PM »

Grin Grin

...ไม่มีความเห็นเลยหรือครับ  Smiley Grin

Lips Sealed Lips Sealed Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 12:59:03 PM »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน Grin Grin Grin Grin Grin Grin ที่จะ ลด ละ เลิก บุหรี่ หรืออบายมุข  Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 01:02:08 PM »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน Grin Grin Grin Grin Grin Grin ที่จะ ลด ละ เลิก บุหรี่ หรืออบายมุข  Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
.........ขอบคุณครับ.... ผมต้องถ้ำกระบอกสถานเดียวครับ น้ำลายหก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 01:02:27 PM »

ทำไมพี่อ๋อง ไม่เตือนล่วงหน้าซักสองวัน  Cheesy Grin
เหมือนกันเยย
ถ้าท่านอ๋องเตือนผมล่วงหน้านะ...วันนี้คงงด
(ก่อนอ่านเจอกระทู้นี้4มวนแย้ว...ไม่ใช่ความผิดของผมนะ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 01:12:11 PM »

Smiley..ผมเลิกสูบบุหรี่ แต่ต้นกันยายน ๒๕๔๑ ..จนเมื่อ ๒-๓ คืนก่อน กลับมาสูบอีก..  เยาะเย้ย  มันฝันไปครับ.. เกือบไปแล้ว.. ตกใจ เยาะเย้ย

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 01:18:05 PM »

Smiley..ผมเลิกสูบบุหรี่ แต่ต้นกันยายน ๒๕๔๑ ..จนเมื่อ ๒-๓ คืนก่อน กลับมาสูบอีก.. เยาะเย้ย มันฝันไปครับ.. เกือบไปแล้ว.. ตกใจ เยาะเย้ย
โชคดี ที่เป็นแคฝันนะครับ Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 01:24:25 PM »

ทำไมพี่อ๋อง ไม่เตือนล่วงหน้าซักสองวัน  Cheesy Grin
เหมือนกันเยย
ถ้าท่านอ๋องเตือนผมล่วงหน้านะ...วันนี้คงงด
(ก่อนอ่านเจอกระทู้นี้4มวนแย้ว...ไม่ใช่ความผิดของผมนะ)

๓๑ พ.ค.  วันงดสูบบุหรี่โลก   เลิกสูบซัก 24 ช.ม. ทำได้ไหม

ตื่นเช้ามา 2 มวนทันที ทำไมพี่อ๋อง ไม่เตือนล่วงหน้าซักสองวัน Cheesy Grin
ผมเป็นตัวอย่างที่แย่มาก Lips Sealed Lips Sealed

ไม่ยาก  ก็เริ่มนับใหม่ตั้งแต่มวนที่ ๒ หรือมวนที่ ๔ ของวันนี้ไปอีก 24 ชม.

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 02:41:26 PM »

ผมสูบๆเลิกๆเป็นพักครับ..เลิกเด็ดขาดไม่ได้ซะที...เคยเลิกนานสุดเกือบสองปี..
มีคุณหมอท่านหนึ่งเคยแนะนำว่า....ถ้าจะเลิก..ไม่ควรลด...แต่ให้หยุดไปเลย..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 03:12:12 PM »

...ผมเลิกบุหรี่ได้เด็ดขาดตอนที่วิ่งออกกำลังจริงจัง  พอร่างกายเริ่มดีขึ้นแล้วก็ได้คิดว่า อุตส่าห์ใช้ความพยายามเพื่อให้สุขภาพดี แล้วจะสูบบุหรี่ ดื่มเหล้าให้มันโทรมลงไปอีกทำไม แล้วก็หยุดไปดื้อๆ เลยครับ Wink

...ปัจจุบันรู้สึกสบายตัวกว่าเมื่อสิบปีก่อนครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 03:18:15 PM »

ไม่เคยสูบ และไม่คิดจะสูบครับ Grin เวลาที่อยู่ใกล้ๆคนสูบบุหรี่จะอึดอัดหน่อยครับ เพราะไม่ชอบควันบุหรี่เอามากๆ จูบบบบ เพื่อนผมหลายคนสูบกันประจำครับ วันนึงเกือบซองได้มั้ง Undecided แต่ผมก็ได้แต่คอยอยู่ห่างๆ จะได้ไม่ต้องดมควัน เยาะเย้ย

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 03:18:46 PM »

Smiley..ผมเลิกสูบบุหรี่ แต่ต้นกันยายน ๒๕๔๑ ..จนเมื่อ ๒-๓ คืนก่อน กลับมาสูบอีก..  เยาะเย้ย  มันฝันไปครับ.. เกือบไปแล้ว.. ตกใจ เยาะเย้ย

ฮ่า ๆ คิดได้อย่างงัยพี่

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 06:34:10 PM »

...ผมเลิกบุหรี่ได้เด็ดขาดตอนที่วิ่งออกกำลังจริงจัง  พอร่างกายเริ่มดีขึ้นแล้วก็ได้คิดว่า อุตส่าห์ใช้ความพยายามเพื่อให้สุขภาพดี แล้วจะสูบบุหรี่ ดื่มเหล้าให้มันโทรมลงไปอีกทำไม แล้วก็หยุดไปดื้อๆ เลยครับ Wink

...ปัจจุบันรู้สึกสบายตัวกว่าเมื่อสิบปีก่อนครับ  Grin

การออกกำลังช่วยได้หลายเรื่องจริง ๆ    Cheesy

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 06:39:37 PM »

เรียนคุณ Easy ... เลิกกับแฟนไม่เป็นไร แต่เลิกกับ P228 เป็นความผิดมหันต์  Grin
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 06:48:51 PM »

ผมก็ไม่สูบ และไม่เคยแม้แต่จะแตะต้องด้วยมั้ง เพราะถูกปลูกฝังยังงี้มาตั้งแต่เด็กเลย..

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 06:52:52 PM »

เรียนคุณชลธิต ... คุณ Natjoe อธิบายละเอียดมาก นึกว่าเป็นทหาร หรือเป็นทหารหมอครับ ขอเติม ... Coronary แปลว่ามงกุฏ Artery เส้นเลือดแดง มันอยู่บนหัวใจ ถ้ากำปั้นเป็นหัวใจ ก็เส้นเลือดบนหลังมือครับ ได้ยินว่าถ้าตีบตันข้างหลังหัวใจ ผ่าตัดไม่ได้ แต่เดี๋ยวนี้อาจได้แล้วกระมังครับ

เรียนคุณ Carrera ... ประโยคอมตะของนายทหารชั้นผู้ใหญ่ "เล่นปืนดีกว่าเล่นเด็ก" ผมเอามาใช้กับภรรยา โดนด่าครับ  Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์