เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:37:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ วันงดสูบบุหรี่โลก  (อ่าน 12586 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 06:54:23 PM »

เลิกตั้งแต่สงกรานต์ที่ผ่านมา
แต่ทว่า........น้ำหนักตัวขึ้นดีจัง ตอนนี้ 90 กว่าแล้ว (ก่อนเลิก 80) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 07:07:41 PM »

เรียนคุณ Ro@d ... ผมเคยฝัน ตื่นขึ้นมา รสชาติและกลิ่นยังติดปาก ผมชอบบุหรี่ครับ มือขวาคีบ มือซ้ายถือแก้ว ฟังเพลงเร็ว ดังๆ สวรรค์ ... ผมเลิกบุหรี่หลายครั้งกว่าจะสำเร็จ แน่นหน้าอก แทนที่จะหยุด กลับจุดใส่ปากอีกตัวหนึ่ง ผมเคยทำงานไม่ได้เป็นเดือน เขียนจดหมายติดต่อไม่ได้ ตัดสินใจสูบ สมองลื่นทันที การกลับมาสูบใหม่ เหม็น หลัง 4 ตัวแล้วจึงจะเข้าที่ มีแต่รายงานว่าไม่ดีกับสุขภาพอย่างไร ไม่มีใครพูดถึงสุขภาพทางจิตจากการไม่สูบบุหรี่บ้างเลย  Sad
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 09:08:57 PM »

เย้......................ป๋าSundanceสู้ๆ  Cheesy
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 09:31:32 PM »

ไม่มีใครพูดถึงสุขภาพทางจิตจากการไม่สูบบุหรี่บ้างเลย  Sad

น่าสนใจ  แต่มุมมองผมเห็นว่าเป็นการบำเพ็ญเพียร เพื่อให้สำเร็จมรรคผลครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 09:47:51 PM »

เรียนคุณ Ro@d ... ผมเคยฝัน ตื่นขึ้นมา รสชาติและกลิ่นยังติดปาก ผมชอบบุหรี่ครับ มือขวาคีบ มือซ้ายถือแก้ว ฟังเพลงเร็ว ดังๆ สวรรค์ ... ผมเลิกบุหรี่หลายครั้งกว่าจะสำเร็จ แน่นหน้าอก แทนที่จะหยุด กลับจุดใส่ปากอีกตัวหนึ่ง ผมเคยทำงานไม่ได้เป็นเดือน เขียนจดหมายติดต่อไม่ได้ ตัดสินใจสูบ สมองลื่นทันที การกลับมาสูบใหม่ เหม็น หลัง 4 ตัวแล้วจึงจะเข้าที่ มีแต่รายงานว่าไม่ดีกับสุขภาพอย่างไร ไม่มีใครพูดถึงสุขภาพทางจิตจากการไม่สูบบุหรี่บ้างเลย Sad
Smiley..ช่วงที่ติดบุหรี่ มีอาการอย่างเดียวกันเลยครับ..ช่วงอัดบุหรี่ สมองจะแล่นมาก สมาธิจะดีมาก..งานเรียง งานร่าง ออกมาเร็ว ดีมาก.. แต่พอจบงาน เหมือนคนอมโรคครับ เหนื่อยง่าย ตื่นเช้าแพ้ยาสีฟัน จะอาเจียน..ที่สุดก็เลิก.. บางที่นึกสนุกก็สูบที แต่พอรู้ว่าฝันไปก็โล่งอกครับ.. Grin ไม่ต้องมาเริ่มนับหนึ่งใหม่ มันเสียดายเวลาที่ได้เริ่มมานานวันแล้ว.ครับพี่Sundance . :-*

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 10:01:23 PM »

:Smiley ...บุหรี่ครึ่งมวนสุดท้ายที่สูบแล้ว บอกกับตัวเองว่า พอกันที เมื่อเดือน พฤศจิกายน 2527....ครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 10:48:37 PM »

น่าสนใจ แต่มุมมองผมเห็นว่าเป็นการบำเพ็ญเพียร เพื่อให้สำเร็จมรรคผลครับ

เฮ้อออ

I am dying... -*-

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 11:18:10 PM »

ผมไม่สูบบุหรี่ได้  ๔๒  ปี แล้วครับ  ,  อยากให้ทุกคนเลิกได้ เพราะ มันทำลายสุขภาพจริงๆ  ( อยู่กันนานๆดีกว่าเพราะยังมีสิ่งดีๆให้ดู ให้รู้ ให้ใช้ กันอีกเยอะ )        Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2005, 11:26:48 PM »

เรียนคุณ Carrera ... ประโยคอมตะของนายทหารชั้นผู้ใหญ่ "เล่นปืนดีกว่าเล่นเด็ก" ผมเอามาใช้กับภรรยา โดนด่าครับ  Grin

Grin Grin Grin  ครับป๋า  Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:56:17 AM »

น่าสนใจ แต่มุมมองผมเห็นว่าเป็นการบำเพ็ญเพียร เพื่อให้สำเร็จมรรคผลครับ

เฮ้อออ

พระพยอม เคยเทศน์ไว้ว่า เลิกบุหรี่ไม่เห็นยากเลย  แค่อ้าปาก มันก็ร่วงแล้ว.......
ขอเป็นกำลังใจให้ทุก ๆท่าน  อย่าคิดหยุดสูบเฉพาะเมื่อวานครับ  คิดได้ทุกวัน

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 11:25:47 AM »

เคยไปหาคุณพ่อที่ Office ท่าน Chain smoked ครับ บุหรี่กระป๋อง จุดบุหรี่ตัวต่อไปด้วยบุหรี่ที่กำลังหมต ไม่เชื่อเรื่อง Cancer ตายอายุ 92 โรคชรา 3 ปีสุดท้าย เลิกสูบ บอกว่าเหม็น ไม่อร่อย เหล้าก็เลิกพร้อมๆบุหรี่ ด้วยเหตุผลเดียวกัน นอนในโรงพยาบาล ผมเอาไวน์ไปป้อน อยากกิน แต่กินไม่ลง ไม่อร่อยอีก ผมพยายามเลิกบุหรี่ ท่านค้าน สูบไปเถอะลูก
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 11:40:05 AM »

เฮ้อออ

พระพยอม เคยเทศน์ไว้ว่า เลิกบุหรี่ไม่เห็นยากเลย แค่อ้าปาก มันก็ร่วงแล้ว.......
ขอเป็นกำลังใจให้ทุก ๆท่าน อย่าคิดหยุดสูบเฉพาะเมื่อวานครับ คิดได้ทุกวัน

ข้าน้อยไม่เคยคิดว่าการจะละการสูบบุหรี่ จะต้องทำเมื่อวาน เมื่อวานมันก็เป็นแค่วันที่คนคิดขึ้นมา จะหยุดวันไหนก็หยุดได้ ไม่เคยรับปากใคร เพราะไม่ใช่คนที่ "พูดแล้วไม่ทำ" เจ้าค่ะ ซึ่งข้าน้อยว่ามันเป็นสิ่งชั่วร้ายกว่าเสียอีก

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 11:46:48 AM »

เฮ้อออ

พระพยอม เคยเทศน์ไว้ว่า เลิกบุหรี่ไม่เห็นยากเลย แค่อ้าปาก มันก็ร่วงแล้ว.......
ขอเป็นกำลังใจให้ทุก ๆท่าน อย่าคิดหยุดสูบเฉพาะเมื่อวานครับ คิดได้ทุกวัน

ข้าน้อยไม่เคยคิดว่าการจะละการสูบบุหรี่ จะต้องทำเมื่อวาน เมื่อวานมันก็เป็นแค่วันที่คนคิดขึ้นมา จะหยุดวันไหนก็หยุดได้ ไม่เคยรับปากใคร เพราะไม่ใช่คนที่ "พูดแล้วไม่ทำ" เจ้าค่ะ ซึ่งข้าน้อยว่ามันเป็นสิ่งชั่วร้ายกว่าเสียอีก

...ตกลงสรุปว่ายังไม่เลิก ว่ายังงั้นเถอะ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 12:04:15 AM »

หลายสิบปีมาแล้ว มีข่าวครึกโครมว่า ไข่ไม่ดี กินแล้ว Cholesterol สูง เกิดโรคให้ตายเร็วหลายอย่าง Harvard University Medical School วิจัยออกมา แล้วไง ไม่กี่ปีมานี่ Harvard ออกมาขอโทษว่าวิจัยผิด Time Magazine ออกข่าว แต่คนยังไม่ค่อยทราบ ฉนั้น กินไข่ไม่เป็นไรนะครับ พ่อผมนักเรียนอังกฤษ กินไข่ดาววันละ 2 ใบ Bacon 2 ชิ้น ขนมปังทาเนย แยม 2 แผ่น กาแฟ กินมาตั้งแต่ผมจำความได้ ในที่สุดก็ตายครับ แต่กว่าจะตายก็ 92 (ผมเล่าไปแล้วถึงการสูบบุหรี่และกินเหล้า)

อีก 30 ปี โลกอาจกลับมาบอกว่าการสูบบุหรี่เป็นของดี สูบแล้วอายุยืน ขอโทษที่ทำให้ประชาชนหลงผิด 92 ยังไม่พออีกหรือ จะเอา 120 หรือไง Wanna live forever? หมอดูบอกว่าผมจะอยู่เกิน 76 เขาไม่กล้าบอกวันตาย ผิดมรรยาทหมอดู อาจจะ 77 ดีใจครับ นานพอแล้ว

ถ้าเชื่อหนังสือที่ Brian Weiss และ Sylvia Browne เขียน ความตายนั้นประเสริฐ เหมือนได้สอบขึ้นชั้น
หรือใครอยากซ้ำชั้น
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 12:16:41 AM »

Grin  แสดงว่า    คุณอา   ซันแดนซ์   คิดเหมือนผมเลยครับ หลงรัก หลงรัก

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์