เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:26:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ..ผมมืดจริง ๆ  (อ่าน 3368 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 09:28:50 AM »

...ตามเรื่องกับพนักงานสอบสวนครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 09:31:36 AM »

ขอให้เรื่องเลวร้ายผ่านไปด้วยดีนะครับ
   อ่านแล้วปวดหัวแทนครับ
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:22:46 AM »

ฟ้องกรมการประกันภัยครับ(หมายถึงไปร้องเรียนนะครับ)
มีสำนักงานอยู่ทุกจังหวัด
พวกประกันมันกลัวกรมการประกันภัยครับ
ส่วนขั้นตอนในการฟ้องติดต่อได้ที่เจ้าหน้าที่ได้เลยครับ
เค้าพร้อมที่จะช่วยเหลือประชาชนเต็มที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2007, 10:28:58 AM โดย TWC » บันทึกการเข้า

สบายดี.........
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:57:57 AM »

เมื่อกี้ที่ผ่านมา ผมโทรไปหา คู่กรณี แล้ว และได้ ให้เขาเร่งเคลียร์กับ ตัวแทนประกันภัย  ทำอะไรก็ให้รีบทำ  ไม่งั้น ผมจะดำเนินการมากกว่านี้ ทั้งการทำหนังสือ เข้าไปที่บริษัท ที่คู่กรณีทำงานอยู่  และบริษัทประกันภัยให้ช่วยตรวจสอบ บุคคลทั้ง ๒ ด้วย  เจ้าหมอนี่ รีบ ขอโทษยกใหญ่ ว่าให้ใจเย็น  ๆ ก่อน ผมจะรีบติดต่อประกัน ฯ ให้รีบดำเนินการ และ จะชี้แจง วิธีแนวทางปฏิบัติ ที่ถูกต้อง เพื่อความ สะดวก และพอใจของทั้ง ๒ ฝ่าย ต่อไป

ผมก็บอก "งั้นคุณก็รีบ ๆ ทำก็แล้วกัน เพราะผมไม่อยากให้เรื่องมันใหญ่  ผมบอกทีแรกแล้ว ว่า ผมเป็นคนพูดคำไหนคำนั้น  ไม่ชอบพวกบิดพลิ้ว  นี่ ผ่านมา ๒ เดือนแล้ว เรื่องง่าย ๆ แค่นี้ ก็ยังไม่จบ  แถมยัง ให้ทำหนังสือ เป็นบันทึก ข้อตกลง เกี่ยวกับ การรับผิดชอบค่า เสียหาย สินไหม ทดแทน ก็ยังอิดออดไม่ยอมทำอีก  "  คู่กรณี ก็บอกว่า "ครับ ..ผมจะให้ประกันฯ รีบดำเนินการให้เร็วที่สุด ครับ"...

ผมทิ้งท้ายด้วย คำพูด ว่า "แล้วผมจะรอดู  และปฏิบัติตามเงื่อนไขของประกัน ฯ อีกครั้ง ถ้าครั้งนี้ ยังเหลวเหมือนเดิม เราคงต้องคุยกันในลักษณะใหม่แล้ว"..

ขอบคุณพี่น้อง ทุกท่านอีกครั้งที่ช่วยชี้แนะ ครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 11:18:01 AM »

เอาใจช่วยท่านสิงห์บ้าครับ  ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีโดยไว.....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 11:21:11 AM »

มาเอาใจช่วยอีกครั้งครับพี่

ด้วยความเคารพครับ

Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 12:03:41 PM »

เอาใจช่วยครับ Wink
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 12:10:24 PM »

เมื่อกี้ที่ผ่านมา ผมโทรไปหา คู่กรณี แล้ว และได้ ให้เขาเร่งเคลียร์กับ ตัวแทนประกันภัย ทำอะไรก็ให้รีบทำ ไม่งั้น ผมจะดำเนินการมากกว่านี้ ทั้งการทำหนังสือ เข้าไปที่บริษัท ที่คู่กรณีทำงานอยู่ และบริษัทประกันภัยให้ช่วยตรวจสอบ บุคคลทั้ง ๒ ด้วย เจ้าหมอนี่ รีบ ขอโทษยกใหญ่ ว่าให้ใจเย็น ๆ ก่อน ผมจะรีบติดต่อประกัน ฯ ให้รีบดำเนินการ และ จะชี้แจง วิธีแนวทางปฏิบัติ ที่ถูกต้อง เพื่อความ สะดวก และพอใจของทั้ง ๒ ฝ่าย ต่อไป

ผมก็บอก "งั้นคุณก็รีบ ๆ ทำก็แล้วกัน เพราะผมไม่อยากให้เรื่องมันใหญ่ ผมบอกทีแรกแล้ว ว่า ผมเป็นคนพูดคำไหนคำนั้น ไม่ชอบพวกบิดพลิ้ว นี่ ผ่านมา ๒ เดือนแล้ว เรื่องง่าย ๆ แค่นี้ ก็ยังไม่จบ แถมยัง ให้ทำหนังสือ เป็นบันทึก ข้อตกลง เกี่ยวกับ การรับผิดชอบค่า เสียหาย สินไหม ทดแทน ก็ยังอิดออดไม่ยอมทำอีก " คู่กรณี ก็บอกว่า "ครับ ..ผมจะให้ประกันฯ รีบดำเนินการให้เร็วที่สุด ครับ"...

ผมทิ้งท้ายด้วย คำพูด ว่า "แล้วผมจะรอดู และปฏิบัติตามเงื่อนไขของประกัน ฯ อีกครั้ง ถ้าครั้งนี้ ยังเหลวเหมือนเดิม เราคงต้องคุยกันในลักษณะใหม่แล้ว"..

ขอบคุณพี่น้อง ทุกท่านอีกครั้งที่ช่วยชี้แนะ ครับ

เป็นกำลังใจครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 12:39:02 PM »

ผมก็บอก "งั้นคุณก็รีบ ๆ ทำก็แล้วกัน เพราะผมไม่อยากให้เรื่องมันใหญ่  ผมบอกทีแรกแล้ว ว่า ผมเป็นคนพูดคำไหนคำนั้น  ไม่ชอบพวกบิดพลิ้ว  นี่ ผ่านมา ๒ เดือนแล้ว เรื่องง่าย ๆ แค่นี้ ก็ยังไม่จบ  แถมยัง ให้ทำหนังสือ เป็นบันทึก ข้อตกลง เกี่ยวกับ การรับผิดชอบค่า เสียหาย สินไหม ทดแทน ก็ยังอิดออดไม่ยอมทำอีก  "  คู่กรณี ก็บอกว่า "ครับ ..ผมจะให้ประกันฯ รีบดำเนินการให้เร็วที่สุด ครับ"...

เป็นเทคนิคของ บ.ประกัน ที่จะต้องดึงเวลาให้มากที่สุด เพื่อที่จะจ่ายเงินให้ช้าที่สุดและ 2 ทำให้คู่กรณีเบื่อหน่ายยอมรับเงินจำนวนที่น้อยลง
วิธีแก้ไขก็ต้องเร่งรัดกับผู้ทำผิด คือถ้าพรุ่งนี้ไม่ทำบันทึกก็ดำเนินการเร่งรัดตำรวจและทำหนังสือไปที่บริษัทฯเลยครับ ปล่อยให้ช้าเค้าก็ดึงเกมส์ไปเรื่อยๆครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 01:33:19 PM »

" อย่ายอมมัน.."

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 02:08:46 PM »

เด็กเคลมประกันมักจะมีนิสัยชอบปัดให้พ้นตัว แต่ไม่ทุกคนไป ตัวแทนของบริษัทประกันภัยชอบถือว่าตัวเองเป็นต่อ ผมเคยโดน รถกระบะผมโดนเก๋งตัดหน้าบริวณห้ามเลี้ยวเอาข้างเข้ากระแทก ซ่อมอู่บริษัทประกัน อู่ทิ้งรถไว้กลางแจ้ง 2 เดือน ผมก็ตามเกือบทุกวันจนอู่ต้องทำให้  แบบที่เรารับไม่ได้สภาพแย่มากแค่วิ่งได้เท่านั้น    จำใจต้องมาทำเองอีกหมื่นกว่า แต่ผมไม่ยอมเซ็นชื่อรับรถในเอกสารปล่อยให้ล่วงเลยมาปีกว่า อู่ซ่อมและบริษัทประกันทำเรื่องไม่ได้จนต้องเรียกผมเข้าไปคุยด้วย ผมได้ทีเลยเอาพี่ที่เป็นทนายความไปด้วย ที่เคยหัวแข็งเป็นหัวอ่อนโดยปริยาย บริภาษซะหนำใจ ก็ทำให้ผมเสียเงิน เสียเวลา รถก็ไม่ได้ดังเดิมอีก แถมยังมีหน้ามาต่อรองค่าซ่อมอีก ดีว่าอู่ที่ทำให้บอกล่วงหน้าไว้ก่อน เราใช้อะหลั่ยใหม่ซ่อม  แต่ตัวแทนประกันแย้งว่ารถเราต้องใช้อะหลั่ยเก่าซ่อม  เราเสียเงินแล้วจะไปใช้ทำไมอะหลั่ยเก่า สุดท้ายถามว่าจะจ่ายหรือไม่จ่าย เพราะเราถือว่าเสียเงินไปแล้วช่างมันปะไร  ยังมีอิดออดอีก ผมเดินออกเลย ต้องตามมาคุยกับผมอีก ก็ยังต้องเป็นเช็คล่วงหน้าอีก 1 เดือนผมไม่เอาเช็ค เอาเงินสด ดีนะที่ไม่เก็บค่าดอกเบี้ยล่าช้า ต่อรองให้มารับวันถัดไปค่อยโล่งใจหน่อย ครับ
          ก็ขอเอาใจช่วยนะครับ ที่สำคัญต้องมีสำเนาเอกสารของทางเจ้าหน้าที่ตำรวจทุกฉบับที่เราติดต่อ เอาไว้มัดมือ มัดปาก ในการดำเนินคดีต่อไปครับ
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 03:27:34 PM »

Smileyเอาใจช่วยครับ ถ้าบริษัท ประกันภัยมีปัญหามาก ก้แจ้งกรมการประกันภัยเลยครับ  Smiley โทร 1186 ครับ

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 05:04:17 PM »

เมื่อกี้ที่ผ่านมา ผมโทรไปหา คู่กรณี แล้ว และได้ ให้เขาเร่งเคลียร์กับ ตัวแทนประกันภัย ทำอะไรก็ให้รีบทำ ไม่งั้น ผมจะดำเนินการมากกว่านี้ ทั้งการทำหนังสือ เข้าไปที่บริษัท ที่คู่กรณีทำงานอยู่ และบริษัทประกันภัยให้ช่วยตรวจสอบ บุคคลทั้ง ๒ ด้วย เจ้าหมอนี่ รีบ ขอโทษยกใหญ่ ว่าให้ใจเย็น ๆ ก่อน ผมจะรีบติดต่อประกัน ฯ ให้รีบดำเนินการ และ จะชี้แจง วิธีแนวทางปฏิบัติ ที่ถูกต้อง เพื่อความ สะดวก และพอใจของทั้ง ๒ ฝ่าย ต่อไป

ผมก็บอก "งั้นคุณก็รีบ ๆ ทำก็แล้วกัน เพราะผมไม่อยากให้เรื่องมันใหญ่ ผมบอกทีแรกแล้ว ว่า ผมเป็นคนพูดคำไหนคำนั้น ไม่ชอบพวกบิดพลิ้ว นี่ ผ่านมา ๒ เดือนแล้ว เรื่องง่าย ๆ แค่นี้ ก็ยังไม่จบ แถมยัง ให้ทำหนังสือ เป็นบันทึก ข้อตกลง เกี่ยวกับ การรับผิดชอบค่า เสียหาย สินไหม ทดแทน ก็ยังอิดออดไม่ยอมทำอีก " คู่กรณี ก็บอกว่า "ครับ ..ผมจะให้ประกันฯ รีบดำเนินการให้เร็วที่สุด ครับ"...

ผมทิ้งท้ายด้วย คำพูด ว่า "แล้วผมจะรอดู และปฏิบัติตามเงื่อนไขของประกัน ฯ อีกครั้ง ถ้าครั้งนี้ ยังเหลวเหมือนเดิม เราคงต้องคุยกันในลักษณะใหม่แล้ว"..

น่าจะกำหนดเวลาให้แน่นอนเลย 3 วัน 7 วัน ให้ทำหนังสือรับรองมัดให้แน่นๆหน่อย นะครับ เดี๋ยวดิ้นได้อีก
เดือน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 07:07:23 PM »

ฟ้องกรมการประกันภัยครับ(หมายถึงไปร้องเรียนนะครับ)
มีสำนักงานอยู่ทุกจังหวัด
พวกประกันมันกลัวกรมการประกันภัยครับ
ส่วนขั้นตอนในการฟ้องติดต่อได้ที่เจ้าหน้าที่ได้เลยครับ
เค้าพร้อมที่จะช่วยเหลือประชาชนเต็มที่

ถูกต้องครับ ต้องร้องที่สำนักงานสาขาของกรมการประกันภัยครับ
เจ้าหน้าที่จะช่วยประสานให้ฝ่ายผู้เสียหายร้องทุกข์กล่าวโทษบริษัท
ประกันที่บ่ายเบี่ยงไม่รับผิดชอบครับ ต้องเล่นงานให้หนักครับพวกนี้
อย่าลืมคัดบันทึกประจำวันไปด้วยนะครับ
ขอให้โชคดีครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:40:12 PM »

เห็นใจครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์