เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:22:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภัยจากการ...ใช้ตู้ ATM....  (อ่าน 6469 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 10:22:18 AM »

...ตู้ ATM  Huh

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 10:35:35 AM »

เสียใจกับผู้โชคร้ายด้วยครับ
ขอให้จับคนร้ายได้ไวๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 11:26:46 AM »

Cool...ขอแบคุณทุกความคิดเห็นครับ...

...คือในวันเวลาใก้ลเคียงกัน...

...ลงข่าว นสพ . เดลิ... รส รองนายก อบจ.ร้อยเอ็ด ...

...ถูกงัดในขณะที่จอดไว้...มีตำรวจวิทยาการมาหาหลักฐาน...ลายนิ้วมือแฝง..ฯ

...แต่เรื่องนี้ ... ผมสอบถามพี่สาวแล้ว...ตำ...เพียงสอบปากคำไว้...ไม่ได้สเกตภาพคนร้าย...

...ตอนนั้นพี่บอกจำได้...ละเอียดพอสมควร...

...ผมคุยกับ เพื่อน ๆ ที่ เป็น ตำ...ว่าทำไมไม่เชิญตำรวจวิทยสการมา สเกตภาพ...คนร้ายบ้าง...

...เขาบอกว่าขึ้นอยู่กับพนักงานสอบสวน...และขึ้นอยู่กับว่าใคร ...เป็นเข้าทุกด้วย...

... Huh

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 11:42:24 AM »

ในความคิดของผม

ธนาคารปฏิเสธความรับผิดชอบ ก็เป็นเรื่องของธนาคาร แต่เจ้าทุกข์ก็ควรฟ้องธนาคารด้วย เพราะไม่มีความรอบคอบและป้องกันเหตุเนื่องจากเป็นผู้ให้บริการ ธนาคารจะถูกหรือจะผิดก็ให้ศาลเป็นผู้ตัดสินดีทีสุดครับ
<<Z80>>
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 12:59:04 PM »

ในความคิดของผม

ธนาคารปฏิเสธความรับผิดชอบ ก็เป็นเรื่องของธนาคาร แต่เจ้าทุกข์ก็ควรฟ้องธนาคารด้วย เพราะไม่มีความรอบคอบและป้องกันเหตุเนื่องจากเป็นผู้ให้บริการ ธนาคารจะถูกหรือจะผิดก็ให้ศาลเป็นผู้ตัดสินดีทีสุดครับ

เพราะ เราเป็นลูกค้าของธนาคาร ธนาคารได้ประโยชน์จากเรา    ท่านนักกฎหมายตั้งหลายมีความเห็นว่ายังไงครับ   ข้าน้อยไม่มีความรู้ ขอคำชีเนะด้วย
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 09:55:00 AM »

เหตุเกิดที่ อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด ใช่ไหมครับ ผมอยู่ อ.กุฉินารายณ์ ติดกับ อ.โพนทอง ก็ต้องระวังตัวแล้วสิครับ มันอาจข้ามมาหากินแถบอำเภอใกล้เคียง
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:23:58 AM »

...ตู้ ATM Huh

เทคนิคล่าสุดเลยพี่ที่ธนาคารเพิ่งเตือนว่าโจรมันจะเอาอุปกรณ์ที่เหมือนกับตู้ดูเเล้วเป็นชิ้นเดียวสีเดียวติดเอาไว้ดูดรหัสตามภาพ   อันนี้เเสบมากเอารหัสบัตรเเละรหัสในบัตรไปก๊อปปี้เเล้วไปกดเงิน

ก่อนกดเงินต้องสังเกตุดีๆเเล้วเดี๋ยวนี้โจรมันพัฒนาไปเร็วกว่าที่คิดครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:19:33 PM »

เรื่องแบบนี้ พวกผู้การ(กำมะลอ)ของธนาคารเขาให้ความเห็นอะไรบ้างไหมครับ
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:42:08 PM »

น่ากลัวมากครับ สมัยนี้ ต้องระวังอย่างมาก
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 02:59:32 PM »

ต้องระมัดระวังป้องกันตัวเองให้มากๆนะครับ การแจ้งความกับตำรวจนั้นมันเป็นปลายเหตุแล้วครับแก้ไขยาก อย่าไปหวังพึ่งเขามากเลยครับเสียความรู้สึกเปล่าๆ ตามอำเภอต่างๆในชนบทใช้ชีวิตประมาทกันมาก ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา  ธนาคาร ร้านทอง ส่วนมากจะไม่มีโทรทัศน์วงจรปิดใช้กันหรอกครับ มีแค่ตำรวจไปเข้ายามซึ่งก็ช่วยได้ในระดับหนึ่งเท่านั้น หากเกิดเรื่องขึ้นมาก็ไม่สามารถหาพยานหลักฐานติดตามคนร้ายได้เต็มที่ จะมางมโข่งสเก็ตภาพคนร้ายก็ไม่เคยทำ
ในช่วงเดือนที่ผ่านมามีการเลิกจ้างงานแล้ว 39 แห่ง จำนวน 12,214 คน และมีแนวโน้มสูงว่าจะเลิกจ้างเพิ่มอีก 29 แห่ง จำนวน 20,137 คน รวมแล้วช่วงนี้จะมีคนตกงานถึง 32,357 คน และต่อไปก็ไม่ทราบว่าจะมีการเลิกจ้างงานเพิ่มอีกกี่แห่งกี่คนก็ยังไม่รู้ ปัจจุบันคนที่ยังไม่มีงานทำก็มีมากมายอยู่แล้ว ไม่ทราบว่าจะให้พวกเขาไปทำมาหากินอะไรถึงจะอยู่ในสังคมได้โดยไม่เดือดร้อนมาก คนไม่มีงานรองรับซึ่งจะต้องรับผิดชอบทั้งครอบครัว โดยเฉพาะครอบครัวที่มีลูกกำลังศึกษาเล่าเรียน ต้องย้ายที่อยู่ที่เรียน ไหนจะค่าเล่าเรียน บ้านต้องเช่า ข้าวต้องซื้อ ค่าน้ำค่าไฟ จิปาถะ อะไรจะเกิดขึ้นต่อไปเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน ผมไม่ได้มาซ้ำเติมพวกเขา เพียงแต่มีความเห็นอกเห็นใจที่พวกเขาเคยมีความเป็นอยู่ในสังคมอย่างเป็นสุขมาก่อน แล้วเกรงกลัวว่าบางคนจะไม่สามารถรับกับสภาพในปัจจุบันและอนาคตต่อไปไม่ได้ จึงอยากให้ช่วยกันคิด และระมัดระวังป้องกันตัวเองไว้ก่อนด้วย ถ้าหากสถานการณ์ไม่เลวร้ายจนเกินไปดังที่กล่าว ก็ขอให้ทุกท่านจงมึแต่ความสุขถ้วนทั่วกันนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
<<Z80>>
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 04:04:49 PM »

เรื่องแบบนี้ พวกผู้การ(กำมะลอ)ของธนาคารเขาให้ความเห็นอะไรบ้างไหมครับ

ก็พวกเขาไม่ได้เดือดร้อนอะไรนี่
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 06:55:53 PM »

ผมถ้าตู้อยู่เปลี่ยวๆผมไม่กดเงินเด็ดขาดครับ ส่วนใหญ่ผมจะกดเงินตามห้างครับ กลัวกรณีอย่าง จขท.ครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์