เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:19:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการใช้TACTICAL BOLT  (อ่าน 11017 ครั้ง)
SEK
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:24:45 PM »

...หลายคนสงสัยถามมาว่าทำไมต้องเปลี่ยน...เปลี่ยนแล้วมันดีอย่างไร....วันนี้ก็เลยลองให้ดูกัน.... Grin

...รอติดตั้ง.... Wink

....อันล่างเป็นของเดิมของปืน เรมิงตัน 700 P ส่วนตัวบนเป็นของที่ใส่ Bolt Knob ใหม่แล้ว....

....ดูกันชัดๆ.... Grin

....เมื่อเสร็จแล้ว..อยู่บนปืน....ดูดีขึ้นมาหน่อย.... Wink

...เมื่อยิงปืนไปแล้วต้องการเปิดลูกเลื่อน..ใช้นิ้วหัวงัด bolt ขึ้น

....แบบนี้แหละครับ... Grin

....จากนั้นก็ลากลูกเลื่อนมาข้างหลังโดยใช้หลังมือ ในภาพนั่นแหละ...ปลอกกระสุนก็จะดีดออกมาเข้ามือที่แบบรับไว้พอดี..

....เมื่อเอาปลอกกระสุนวางหรือจะเก็ยใส่กล่องเรียบร้อยแล้ว...ก็ใช้หัวแม่มือดันลูกเลื่อนกลับ..พร้อมตบเข้าที่เดิม...

....แบบเนี๊ยย.... Grin

....พร้อมยิงนัดต่อไปทันที.... Grin

....ขั้นตอนทั้งหมดที่เห็นจะใช้เวลาเร็วมากครับ ไม่กี่วินาทีก็สามารถยิงนัดใหม่ได้...และปลอกกระสุนก็ไม่หล่นหายไปไหนด้วย...
วันไหนอยากดูของจริงเรามีวิทยากร 2 ท่าน สาธิตให้ดูคือคุณต้น กับคุณใหม่ครับ.... Grin

...CZ 452 ก็เอากับเค้าด้วย...อยากเป็น Mini Sniper..... Grin
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 11:07:47 PM »

ขอบคุณมากครับพี่เสก

ต้องมีสักวันครับ สำหรับผม 

ด้วยความเคารพครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 11:13:56 PM »

....จากนั้นก็ลากลูกเลื่อนมาข้างหลังโดยใช้หลังมือ ในภาพนั่นแหละ...ปลอกกระสุนก็จะดีดออกมาเข้ามือที่แบบรับไว้พอดี..

มือพองไหมครับพี่เสก อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 11:17:13 PM »

ขอบคุณมากครับพี่เสก

ต้องมีสักวันครับ สำหรับผม

ด้วยความเคารพครับ
ไม่ยาก ถ้ารู้ว่าวันไหนเค้าจะไปยิงกันที่ไหน  ก็ไปดักรอ  หาสาวๆหุ่นเด็ดๆไปด้วย  ให้เป็นนกต่อล่อ ท่านเสก ให้ลืมปืนแล้ว  หิ้วกลับบ้านโลด  รับรองว่าได้ผล  เพราะท่านเสกเห็นสาวๆล่ะไม่ได้  ลืมหมดทุกอย่าง  Grin Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 07:15:54 AM »

เห็นนิ้วโป้ง  แล้วมันเขี้ยวฮ่ะ !!! .......อิอิ

iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:08:26 AM »

แสดงว่าครูดำมีความหลังกับนิ้วโป้ง Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:20:20 AM »

...ขอบคุณครับ  เพิ่งจะทราบออกแบบมาเพื่อการนี้นี่เอง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:30:43 AM »

อ้างถึง

อ้างถึง

....ไม่พองครับ....ผมก็แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมปลอกกระสุนไรเฟิลไม่ร้อนเหมือนปืนสั้น...หรือว่ามันถ่ายเทความร้อนได้เร็วกว่า....
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 12:31:21 PM »

อ้างถึง

อ้างถึง

....ไม่พองครับ....ผมก็แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมปลอกกระสุนไรเฟิลไม่ร้อนเหมือนปืนสั้น...หรือว่ามันถ่ายเทความร้อนได้เร็วกว่า....

อืมห์ น่าจะเป็นไปได้ครับพี่

อีกประเด็น ก็อาจจะเพราะกว่าจะบริหารลูกเลื่อน ใช้เวลานนานกว่าการที่สไลด์ถอยในปืนสั้น

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 07:13:09 PM »

ขอบคุณมากครับ หลงรัก
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 09:17:44 AM »

ขอบคุณครับท่านเสกที่นำมาให้ชม

ไม่ทราบว่าลักษณะเป็นการกลึงโลหะแล้วหมุนเข้าไปแทนหรือว่าเป็นปลอกพลาสติกเข้าไปสวมครับ แต่ผมเข้าใจว่าทำเกลียวที่ลูกเลือนแล้วกลึงตัวจับเข้าไปใช่หรือเปล่าครับ 

ถ้าใช้ ถ้าเราขี้เกียจไปให้ช่างกลึงทำ เราจะหล่อเรซินพอกลูกเลือนของเราให้ใหญ่ขี้นตามต้องการแทนได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 10:08:52 AM »

ขอบคุณครับท่านเสกที่นำมาให้ชม

ไม่ทราบว่าลักษณะเป็นการกลึงโลหะแล้วหมุนเข้าไปแทนหรือว่าเป็นปลอกพลาสติกเข้าไปสวมครับ แต่ผมเข้าใจว่าทำเกลียวที่ลูกเลือนแล้วกลึงตัวจับเข้าไปใช่หรือเปล่าครับ 

ถ้าใช้ ถ้าเราขี้เกียจไปให้ช่างกลึงทำ เราจะหล่อเรซินพอกลูกเลือนของเราให้ใหญ่ขี้นตามต้องการแทนได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

...รู้สึกว่าตามรูปที่คุณเสกนำมาให้ชม  เป็นโลหะผสมครับ  Wink

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 10:15:33 AM »

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 10:16:54 AM »

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 07:06:13 PM »

วิธีใส่ครับ...ไม่ง่ายเท่าไรนักถ้าไม่ชำนาญอาจผิดมุม ไม่สวยได้นะครับ...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์