เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:19:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏ & ความปลอดภัย  (อ่าน 3148 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 07:48:31 PM »

ที่ไหนๆ ก็ต้องระวังครับ
คนยิงปืนหน้าใหม่ๆเกิดขึ้นเสมอ

ส่วนคนยิงปืนหน้าเก่าๆ แต่อวดๆตัว...ก็มีไม่น้อย
สุดท้าย...อัตตาหิ อัตโนนาโถครับ
ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 09:22:56 PM »

ที่ไหนๆ ก็ต้องระวังครับ
คนยิงปืนหน้าใหม่ๆเกิดขึ้นเสมอ

ส่วนคนยิงปืนหน้าเก่าๆ แต่อวดๆตัว...ก็มีไม่น้อย
สุดท้าย...อัตตาหิ อัตโนนาโถครับ
ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

...เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 11:18:43 PM »

เคยเจออีกประเภทคือชาวต่างชาติที่มาเที่ยวยิงปืนแล้วเจ้าหน้าที่สนามดูแลไม่ดีพออันนี้เสียวสุดๆ

เคยเจอมาแบบยิงสองสามนัดหันปากกระบอกปืนมาทางซ้ายข้างลำตัว

แบบว่าจะหันมาดูเฉยๆซะงั้นนิ้วก็ยังคาโกร่งไกเจอแบบนี้ถอยไปนั่งแทบไม่ทัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช่แล้วครับ วันเสาร์ที่แล้วมีญี่ปุ่นสูงอายุมายิงสองคน น่ากลัวมั๊กๆ แต่ยังดีที่มีครูฝึกคุมอยู่

ตกใจ เคยเจอเหมือนกันครับแบบนี้   ตกใจ หมดอารมณ์ยิง  กลับบ้านเลยครับ  กลัวตายเพราะ "ปืนลั่น" Cool

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
TTB<<<HADYAI>>>
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:57:29 AM »

อยากทราบว่า กล๊อก19 เล็งนั่งแท่น วิถีกระสุน มาตกอยู่ที่ 8 นาฬิกา ต้องปรับศูนย์หลัง ตัวในหรือตัวนอกครับ...ขอบคุณครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 12:13:50 PM »

....ที่สนาม ปจ. หลักสี่  Grin... 

สนามเดียวกันกับ สยป.ตร หรือเปล่าครับท่านบีมซาวด์?
ถ้าคนละสนาม อยู่ตรงไหนครับ? แถวอาคารอำนวยการหรือเปล่าครับ?

ครูฝึกตำรวจบอกว่าให้ระวังตำรวจยิงปืนมากๆ  Grin
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 12:26:55 PM »

อยากทราบว่า กล๊อก19 เล็งนั่งแท่น วิถีกระสุน มาตกอยู่ที่ 8 นาฬิกา ต้องปรับศูนย์หลัง ตัวในหรือตัวนอกครับ...ขอบคุณครับ
ก่อนตั้งเหมือนของผมเลยครับ  Grin ผมปรับตัวในครับ  3 คลิก  ซึ่งผมเผื่อตอนใส่ไว้โดยให้ตัวนอก ชิดขวาไว้ แต่นิดเดียว
กลัวไม่สวย  เพราะของเดิมศูนย์ตาย ต้องไปขวามากครับ
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 02:58:14 PM »

ควบคุม และป้องกันยาก
มีบางสนามลูกค้าไปยิงตัวตายหลายครั้ง น่ากลัวมาก ตกใจ ตกใจ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:48:04 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  มีสนามไหนให้ผมเช่าหมวกเหล็กกับเสื้อเกราะบ้างไหมครับ เฝื่อจะอุ่นใจขึ้น    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 05:21:46 PM »

...เข้าสนามยิงปืนต้องหูไวตาไวครับ ระวังคนอื่นเผลอ และอย่าให้ตัวเราเผลอเอง  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 06:30:22 PM »

เคยเผลอตัวถอดแม็กกาซีน11ม.ม.ของเพื่อนรุ่นพี่ออกแล้วไม่ได้ดูว่าขึ้นลำไว้แล้ว โชคดีที่ตอนเหนี่ยวไกทิ้งหันปากกระบอกปืนเข้าไปในสนาม ผลลั่นตูมสนั่น ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ วันนั้นเลยเลิกยิงกลับบ้านเลยครับ(เหตุเกิดที่สนาม700ปี) ตกใจ ตกใจ ตกใจ
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 06:41:52 PM »

เคยเผลอตัวถอดแม็กกาซีน11ม.ม.ของเพื่อนรุ่นพี่ออกแล้วไม่ได้ดูว่าขึ้นลำไว้แล้ว โชคดีที่ตอนเหนี่ยวไกทิ้งหันปากกระบอกปืนเข้าไปในสนาม ผลลั่นตูมสนั่น ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ วันนั้นเลยเลิกยิงกลับบ้านเลยครับ(เหตุเกิดที่สนาม700ปี) ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ถือว่าโชคดีมากครับ  Smiley ... ถ้าเป็นอย่างอื่นแล้วแย่เลย  Lips Sealed
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์