เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:38:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา คุณวุ้นเส้น ... harusame  (อ่าน 7189 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 01:15:40 PM »

..........รักนะ.......

ไช่แล้วรักเขาก็บอกไปเลย Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:00:51 PM »

ถ้าโลกนี้  มีเพียงคำ  ว่าสมหวัง            ฉันคงนั่ง  หัวร่อ  ไม่ท้อถอย
แต่โลกนี้  มีรักเศร้า  เหงาและคอย       ฉันเลยพลอย คิดคำนึง ถึงแต่เธอ

ถืกใจบ่เสี่ยพนธ์..อิอิ Grin
{best}
ไม่เกี่ยวข้องกับคนชั่ว
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:35:51 PM »

ผมขอเดาครับว่าคุณวุ้นเส้นเค้าคงไม่พอใจกับคนที่ไม่ให้เกียรติเค้ามากกว่าครับ ผมอยากให้พี่ๆเพื่อนให้เกียรติกับผู้หญิงบ้าง คำบางคำใช้กับผู้ชายได้ ดูเฮฮา แต่พอใช้กับผู้หญิง มันไม่ขำครับ
หากคุณวุ้นเส้นให้อภัยกับคนนั้น กลับมานะครับ การให้อภัยเป็นสิ่งดี ดั่งที่ศาสนาพุทธได้สอนไว้ครับ
ด้วยความเคารพ

ถึงความรู้จะน้อยนิดแต่มีความจริงใจสูงนะครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:42:03 PM »

ผมขอเดาครับว่าคุณวุ้นเส้นเค้าคงไม่พอใจกับคนที่ไม่ให้เกียรติเค้ามากกว่าครับ ผมอยากให้พี่ๆเพื่อนให้เกียรติกับผู้หญิงบ้าง คำบางคำใช้กับผู้ชายได้ ดูเฮฮา แต่พอใช้กับผู้หญิง มันไม่ขำครับ
หากคุณวุ้นเส้นให้อภัยกับคนนั้น กลับมานะครับ การให้อภัยเป็นสิ่งดี ดั่งที่ศาสนาพุทธได้สอนไว้ครับ

...เห็นด้วยครับ  ท่านสมาชิกโปรดพิจารณาความเห็นของคุณ {best}

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 03:26:27 AM »

...เห็นด้วยครับ  ท่านสมาชิกโปรดพิจารณาความเห็นของคุณ {best}
เห็นด้วยครับ เมื่อก่อนผมเองก็พบปัญหานี้กับน้องผู้หญิงที่สนิทมากคนหนึ่ง ล้อเล่น หนักขึ้นไปเรื่อยๆ
เราเองก็สนุกมากที่ได้อำได้ล้อน้อง แต่เขาเริ่มรับไม่ได้ พอผมรู้สึกตัว ต้องออกมาขอโทษเธอ และระวังการหยอกล้อ
กับผู้หญิงในเว๊ป สนุกของเราแต่เป็นความทุกข์ของเขา อีกอย่างบ้างคนก็มีสามมีหรือมีแฟนแล้ว
แฟนเขานิสัยเป็นอย่างไรเราก็ไม่รู้ได้ ถ้าขี้หึงไม่มีเหตุผล ถ้าเขาเข้ามาอ่านเจอ เราจะกลายเป็นคนเอาไฟไปเผาบ้านเขาโดยไม่รู้ตัว
ทุกวันนี้ผมเองก็ต้องระวัง ล้อเล่นกับน้องผู้หญิงที่สนิทกันจริงๆเท่านั้น

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 09:06:49 AM »

เห็นด้วยอีกหนึ่งความเห็นครับ.............

ที่ผมพบเห็นในบางกระทู้ก่อนถูกผู้ดูแลลบออกไป ที่คุยกันเรื่องตกปลา................ บางท่านใช้ศัพท์ว่า"ตกเบ็ด" กับสมาชิกสุภาพสตรี แบบทักทายทำเป็นผสมกลมกลืน ว่า "วันนี้ตกเบ็ดหรือยังครับ......"...............แต่ในความเป็นจริงความหมายของคำๆนี้เป็นที่ทราบๆกันว่าหยาบคาย และผู้โพส ดูก็มีการศึกษาสูง ที่ไม่น่าจะผิดพลาดเรื่องการใช้คำศัพท์...................

เล่าให้ฟังครับว่า พบเห็นการโพสที่ส่อความหมายหยาบคายมาจริงๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 10:06:58 AM »

วันนี้ผมพึ่งทราบข่าวจากเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง
แจ้งให้ทราบว่าคุณวุ้นเส้นเธอออกจากเว๊ปนี้ไป ด้วยเหตุผลส่วนตัว
ไม่เกี่ยวกับการที่เพื่อนสมาชิกหยอกล้อเธอ เพื่อนๆที่เคยหยอกล้อเธอสบายใจได้ครับว่าไม่เกี่ยวกัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 10:28:43 AM »

วันนี้ผมพึ่งทราบข่าวจากเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง
แจ้งให้ทราบว่าคุณวุ้นเส้นเธอออกจากเว๊ปนี้ไป ด้วยเหตุผลส่วนตัว
ไม่เกี่ยวกับการที่เพื่อนสมาชิกหยอกล้อเธอ เพื่อนๆที่เคยหยอกล้อเธอสบายใจได้ครับว่าไม่เกี่ยวกัน

...เป็นเหตุผลส่วนตัว  แต่เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับส่วนรวมครับ  งงไหม  ผมก็งง  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 10:32:51 AM »

เธอออกไปเพราะเหตุผลส่วนตัวจริงๆ และเธอก็ฝากบอกด้วยว่า ยังคิดถึงเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนครับ
 โดยเฉพาะพี่น้องชาวเหนือและชาวอีสาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2007, 12:55:07 PM โดย andaman » บันทึกการเข้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 10:54:28 AM »

ในฐานะโอเป็นผู้หญิงร่างเล็กๆบอบบางคนนึงนะคะ คิก คิก คิก คิก ในเมื่อพี่วุ้นเส้นแจ้งมาว่าไม่เกี่ยวกับการกระทำของบุคคลใดบุคคลหนึ่งหรือคณะบุคคล เราก็เอาคำวิจารณ์ที่ดีๆเก็บไว้ปรับปรุงตัวเราก็ได้ค่ะ อย่างน้อยสังคมหนุ่มๆที่รักปืนก็จะดูว่าช่างเป็นสุภาพบุรุษอะไรเช่นนี้ ดูอบอุ่น สาวๆอยากเข้ามาร่วมวงเสวนาขึ้นอีกเยอะค่ะ Cheesy
ปล. พี่วุ้นเส้นจ๋า กลับมาเหอะน๊าค๊า อยากเห็นภาพจ๋วยๆที่พี่ถ่ายอีก เยาะเย้ย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 12:36:57 PM »

Cheesy Cheesy   Cheesy .

เป็นความน่ารัก ทีมีมรรยาทที่ดี ของคุณโอ๋ ครับ..  ที่เลือกให้เหตุผล อย่างนั้น.
เท่ากับที่เธอยืนยันว่า ..  เธอให้เกียรติ และไม่ติดใจผู้นั้น  อีกต่อไปแล้ว.

ผลนั้น.. เกิดแต่เหตุ.   เมื่อเหตุไต่ถึงระดับ.. ผลจึงจะปรากฎให้เห็น การลบตัวเอง
แบบหักดิบ คือผล.. เป็นท่านใดนั้น. อาจรู้สึกได้.. อย่าละเลย แก้ไขตนเองด้วย นะครับ. เยี่ยม

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 02:44:06 PM »

..... เธอคงกลับมาครับ  หวังไว้เช่นนั้น ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์