เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:24:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GLOCK กับ งู  (อ่าน 2770 ครั้ง)
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:04:48 PM »

งูหลามยาวกว่า 3 เมตร ลอดท่อโผล่ร้านข้าวต้มข้างคลองผดุงกรุงเกษม กุ๊กกำลังผัดผักบุ้งไฟแดงทิ้งตะหลิววิ่งหนี เจ้าของร้าน-เด็กเสิร์ฟแตกกระเจิง ครูจากยะลานั่งกินอาหารกับเพื่อนถูกงูรัดขาร้องลั่น "คนใต้ไม่กลัวงู" ชาวบ้านผ่านมาเห็นสวมหัวใจสิงห์ช่วยคว้าคองูจนหมดแรงยอมคลาย ก่อนถูกจับใส่ถุงปุ๋ยนำให้เจ้าหน้าที่ไปปล่อยเขาดิน

เหตุการณ์งูหลามรัดขาขณะนั่งกินข้าวต้มกลางกรุงรายนี้ เกิดขึ้นเมื่อเวลา 21.30 น. วันที่ 11 กันยายน ขณะที่ นายปรีชัย โล่ห์ชัย อายุ 48 ปี ครูโรงเรียนใน อ.บันนังสตา จ.ยะลา และนายวรวรรณ อุบลเลิศ ครู ร.ร.สตรีศึกษาร้อยเอ็ด พร้อมด้วยเพื่อนครูอีก 1 คน เข้าไปนั่งรับประทานอาหารภายในร้านข้าวต้ม “เชี่ยวชาญพานิชย์” ตั้งอยู่ข้างคลองผดุงกรุงเกษม ใกล้สี่แยกไฟแดง ถนนสามเสน เทเวศร์ กทม.

ขณะนั่งรับประทานอาหารอยู่นั้นก็มีฝนตกลงมาอย่างหนักจนน้ำท่วมถนน จู่ๆ สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น เมื่อได้ยินเสียงกุ๊กในร้านร้องด้วยความตกใจ พร้อมบอกเจ้าของร้านว่ามีงูตัวใหญ่ ทำให้เจ้าของร้านกับลูกน้องหลายคนต่างทิ้งงานที่ทำอยู่พากันวิ่งหนีกระเจิง 

นายวรวรรณ บอกว่า ทันทีที่เห็นกุ๊กซึ่งกำลังจะผัดผักบุ้งไฟแดงทิ้งตะหลิววิ่งหนี คนในโต๊ะต่างก็มองหน้ากันเลิ่กลั่กว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ก็ต้องตกใจเมื่อหันไปเห็นงูหลามตัวเขื่อง ยาวกว่า 3 เมตร หนักประมาณ 7 กก. เลื้อยอย่างรวดเร็วตรงมาที่โต๊ะแล้วรัดขานายปรีชัย สร้างความตกตะลึงงุนงงให้แก่เพื่อนๆ ที่ต่างพากันกระโดดขึ้นบนโต๊ะอาหารเอาตัวรอด ระหว่างนั้นนายปรีชัยก็พยายามรวบรวมกำลัง พร้อมตะโกนว่า “คนใต้ไม่กลัวงู” จากนั้นก็พยายามต่อสู้กับงูที่รัดขาขวาแน่นเข้าไปทุกทีจนเก้าอี้ภายในร้านล้มระเนระนาด

ต่อมา นายณรงค์ธัช ภัทรธิติกุล ชาวบ้าน อยู่บ้านเลขที่ 296 ถนนสามเสน เขตพระนคร กทม. ผ่านมาเห็นเหตุการณ์ จึงวิ่งเข้ามาช่วยคว้าคองูเพื่อให้คลายการรัดขา ในที่สุดงูก็เริ่มอ่อนแรงหมดฤทธิ์ และสามารถจับใส่ถุงปุ๋ยได้สำเร็จ ก่อนจะโทรศัพท์เรียกตำรวจและหน่วยกู้ภัยให้มารับไปปล่อยในเขาดิน ส่วนสาเหตุคาดว่างูอาศัยอยู่ในท่อระบายน้ำและหิวโซ พอมีฝนตกหนักน้ำท่วมและได้กลิ่นอาหารจึงโผล่ขึ้นมาหากิน

คม ชัด ลึก

ป.ล น้าคนที่ชูงูแกใส่เสื้อยี่ห้อปืนดังเสียด้วย
  และคนที่โดนงูรัดจะร้องทำไม "คนใต้ไม่กลัวงู" แต่ผมคน จันทบุรีกลัวงูครับ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2007, 02:18:00 PM โดย FUFUFUFU » บันทึกการเข้า
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:13:50 PM »

คนเหนือก็กลัวงูครับพี่ฟูกลัวมากๆด้วย  Grin Grin Grin  เป็นผมก็คงทำอะไรไม่ถูกเหมือนกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

SPSC No.057       THPSA No.A-331
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:30:07 PM »

คนใช้กล๊อคเก่งแบบนี้แหละ 555  Cheesy

เป็นผมคงช๊อคตายไปแล้ว งูมารัดแบบนี้ 555 Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:30:48 PM »

ถ้าเกิดเหตุการณ์นี้กับผม  จะมีอยู่2อย่างคือ กลัวสุดๆ และกล้าสุดๆ  แต่ว่าอย่างแรกมักจะมาก่อนเสมอครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นักะติ๊ Club
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:34:17 PM »

ผมคนใต้ ผมกลัวงูครับ

แต่ลุงแกเก่งเนอะ โดนงูรัดขาแล้วยังอุตส่าห์มีกะใจจะขี้โม้อีก  Grin
Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:50:40 PM »

อยู่กรุงเทพ ครับ เจอฟุตเดียวก็จะเป็นลมแล้วครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:56:03 PM »

ยาวใช่เล่น Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:57:01 PM »

Grin แหมมม...พี่จ้าวครับ แกอาจจะไม่กลัวงูจริงๆก็ได้ครับ จังหวะนั้นอาจจะกำลังคิดอยู่ว่าจะจับเป็นหรือจับตายดีครับ  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:59:06 PM »

...อ่านเกือบจบถึงรู้ว่าเกี่ยวกับ Glock อย่างไร  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 03:25:32 PM »

นึกว่า Glock โดนงูกินซะอีก ท่าน4Fu................อิอิ

ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 03:41:44 PM »

ถ้าเป็นงู Shocked...ผมชอบแบบผัดเผ็ดครับ น้ำลายหก.....มาแบบเป็นๆก็ไม่ค่อยจะถูกกันเท่าไร..... ตกใจ

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:16:47 PM »

ถ้าเป็นงู Shocked...ผมชอบแบบผัดเผ็ดครับ น้ำลายหก.

Grin...อืม..แบบนี้นี่เอง..ถึงยิงปืนแม่น.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:21:30 PM »

คุณครูเก่งมากครับ ขอชมด้วยใจ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:22:05 PM »

ผมก็คนใต้ ....... อุ๊ย ....... งู เหรอ ......... กรี๊ดดดดดดดดดดดดด

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:27:14 PM »

งูรอดชีวิต เพราะคน Glock มีใจเมตตา . นับถือครับ.  Cheesy

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์