เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:26:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องบัตรเครดิตครับ, จาก fwd mail  (อ่าน 1983 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:11:18 AM »

อย่าลืมยกเลิกบัตรเครดิตของคุณก่อนตายนะคะมันสำคัญมากสิ่งที่จะเล่าต่อไปนี้อาจเกิดขึ้นได้กับคนทุกคน

เพราะส่วนบริการลูกค้ามักจะเป็นเช่นนี้

นางแจ่มชัดเสียชีวิตไปเมื่อเดือนมกราคมปีนี้เองธนาคารซิตี้แบงค์ได้ส่งใบเรียกเงินมาเก็บค่าธรรม

เนียมประจำปีของบัตรเครดิตซึ่งมาถึงเธอในเดือนกุมภาพันธ์และมีนาคมพร้อมทั้งเรียกเก็บค่าปรับที่เธอ

ชำระช้าพร้อมดอกเบี้ยของยอดที่เรียกเก็บซึ่งในความเป็นจริงเธอไม่ได้ใช้บัตรนั้นมาตั้งแต่วันที่ตายแต่

บัดนี้ยอดทั้งหมดที่เรียกเก็บกลายเป็นจำนวนสองพันกว่าบาทเข้าไปแล้วญาติของเธอจึงโทรศัพท์ไปยัง

ธนาคาร

เชิญอ่านการโต้ตอบ

ญาติผู้ตาย: ดิฉันโทร. มาแจ้งว่าคุณแจ่มชัดเสียชีวิตแล้วค่ะตั้งแต่เดือนมกราคม

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: ยังไม่มีการแจ้งปิดบัญชีนะคะดังนั้นค่าปรับการชำระช้าจึงต้องเรียกเก็บค่ะ

ญาติผู้ตาย: งั้นช่วยยกเลิกบัตรให้ดีไหมคะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: แต่มันช้ามาสองเดือนแล้วนะคะที่เรียกเก็บไม่ได้และธนาคารได้ออกใบเรียกเก็บ

ไปแล้วค่ะ

ญาติผู้ตาย: ตามปกติถ้าลูกค้าเกิดตายไปทางธนาคารจะจัดการอย่างไรต่อคะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: เราอาจต้องแจ้งหน่วยคดีฉ้อโกงหรือไม่ก็แจ้งไปยังเครดิตบูโร

(ส่วนงานที่จะคอยเก็บประวัติการมีเครดิตของคนประเทศไทยก็มีค่ะ) หรือไม่ก็แจ้งไปทั้งสองที่ค่ะ

ญาติผู้ตาย: แล้วยมบาลจะโกรธเธอไหมคะ? (ฉันชอบคำถามนี้ของตัวเองจริงๆ)

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: อะไรนะคะ?

ญาติผู้เสียชีวิต: คุณได้ยินหรือเปล่าคะที่ดิฉันบอกว่าเธอตายไปแล้วน่ะค่ะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: รอสักครู่ค่ะคุยกะหัวหน้าดีกว่าค่ะ

สักครู่หัวหน้ารับโทรศัพท์ไปพูดต่อ

ญาติผู้เสียชีวิต: ดิฉันโทร.มาแจ้งให้ทราบว่าเจ้าของบัตรเสียชีวิตไปตั้งแต่เดือนมกราแล้วค่ะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: ยังไม่มีการแจ้งปิดบัญชีนะครับดังนั้นค่าปรับการชำระช้าจึงต้องเรียกเก็บครับ

(สงสัยเป็นประโยคที่ทางธนาคารมีไว้ให้ใช้ตอบกับลูกค้า)

ญาติผู้เสียชีวิต: หมายความว่าจะต้องเรียกเก็บจากที่ดินของเธอหรือคะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: (ชักเริ่มติดอ่าง) คุณเป็นทนายความของเธอหรือครับ?

ญาติผู้เสียชีวิต: เปล่าค่ะดิฉันเป็นเหลนของเธอน่ะค่ะ(ทนายสอนให้บอกเช่นนี้)

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: กรุณาช่วยแฟกซ์มรณบัตรของเธอมาได้ไหมครับ

ญาติผู้เสียชีวิต: ยินดีค่ะ(ทางธนาคารแจ้งเบอร์แฟกซ์)

หลังจากได้รับแฟกซ์เรียบร้อย

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: ทางระบบของเราไม่ได้บอกว่าจะให้จัดการอย่างไรในกรณีที่ลูกค้าเสียชีวิตผมก็

ไม่ทราบจะช่วยเหลือได้อย่างไร

ญาติผู้เสียชีวิต: อ๋อค่ะคิดต่อไปนะคะถ้ายังคิดไม่ออกก็เรียกเก็บเงินเธอไปเรื่อยๆแล้วกันเธอคง

ไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: ครับค่าปรับการชำระช้าก็ต้องเรียกเก็บต่อไปนะครับ

(มันเป็นห่ะอะไรของมันวะ!!!)

ญาติผู้เสียชีวิต: ไม่ทราบต้องการที่อยู่ใหม่ของคุณยายทวดไหมคะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: ดีเลยครับ

ญาติผู้เสียชีวิต: ปากน้ำแม่น้ำเจ้าพระยาสมุทรปราการค่ะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร: ขอประทานโทษครับนั่นมันเป็นแม่น้ำนี่ครับ

ญาติผู้เสียชีวิต: อ้าวแล้วเวลาญาติพวกคุณตายเอาอังคารไปลอยแถวไหนหรือคะ

จบแล้วค่ะ!
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:20:58 AM »

เหอๆ

บางโพ 5
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:27:06 AM »

อืม น่าคิดนะ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:28:37 AM »

เจ๋งดีทั้ง ญาติ ทั้ง บ.บัตร...อิอิ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:36:36 AM »

ดีครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:50:36 AM »

ลำบากแฮะ เป็นมุกที่เล่นไปก็พะอืดพะอมตัวเองไป  Tongue
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:53:27 AM »

----------
ไม่รู้จะบอกอะไร

เอวัง.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:21:20 PM »

ผมเชื่อว่าเรื่องจริง Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:34:54 PM »

ขอบคุณครับ..

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:38:53 PM »

...ธนาคารนี้น่ากลัวแฮะ  Shocked

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:58:18 PM »

ญาติคนตายก็ลูกเล่นดีจริงๆ
  ส่วนเจ้าหน้าที่แบงค์ก็แสบพอกันๆกัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:54:15 PM »

Grin ถ้าผมเป็นเหลน...ผมจะบอกว่าคุณอยากตามไปเก็บค่าธรรมเนียมไหม?

Wink  ทางเราสามารถ ช่วยส่งคุณไปเก็บค่าธรรมเนียมที่คุณยายทวดได้อ่ะ....อ๊บ อ๊บ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
จันทร์เจ้า
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 01:57:23 PM »

ธนาคารอะไรค่ะเนี้ย..รู้สึกว่าพนักงานจะหูไม่ค่อยดี.. Grin

...จะเก็บดาวมาร้อยมาลา...เก็บจันทรามาให้เจ้าชม....
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 01:58:08 PM »

แจ่มเลย ครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 02:13:39 PM »

...ธนาคารนี้น่ากลัวแฮะ  Shocked
ผมกลัวมานานแล้วครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์