เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:29:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่า.ง..ไม่รูจะทำอะไร?  (อ่าน 19438 ครั้ง)
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 03:54:48 PM »

จั่วหัวให้คนอ่านสะอิดสะเอียนไปอย่างนั้นแหล่ะครับ...มาดูประโยชน์ของ..ปืนลม...กันดีกว่าครับ...อัดอั้นมานานแล้วครับกับคำว่าปืนลม..เมื่อไหร่มันจะหลุดจากคำว่า..อาวุธปืน..เสียที...ผมใช้ปืนอัดลมครับ..เบอร์2...แรงดีเหมือนกัน..เอาไว้ปราบงู..แมงป่อง...ฯลฯ   ผมบอกหลายๆท่านว่า...บักลิ้นไหม้...ผมใช้ปืนสอยเอา....ไม่ค่อยมีใครเชื่อไอ้ขี้โม้อย่างผมดอกครับ...ทำไมถึงไม่เอาไม้สอยเอา...คำถามดีใช่ไหมครับ?...มันสูงกว่า10เมตร...ไม้สอยลำบากครับ..อีกอย่าง..โม้ไว้เยอะเลยต้องแบ่งความบ้ามาให้ทัศนากันครับ..ไอ้ผมมันก็อยู่ชายแดน..ก้าย...ไกล...ทดสอบอะไรไม่ค่อยมีสาระกับเขาดอกครับ...บ้าไปเรื่อยๆ...บักลิ้นไหม้...ภาคกลางเรียกว่า..ลิ้นฟ้า...ผักอีกาฯลฯ...เริ่มดีกว่าครับ...

ทั้งหมด2ฟักใช้ลูกไป23นัด...ถ้าลมแรงคงเปลืองลูกกว่านี้ครับ..ขอบคุณที่เข้ามาชมความบ้าของผมครับ..

ทั้งหมดชุดนี้ใช้ลูกไป12ลูกครับ...ถ้าลมแรงกว่านี้..คงต้องเปลืองลูกเพิ่มละครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2008, 05:00:22 PM โดย ชัย บึงกาฬ » บันทึกการเข้า
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:09:52 PM »

ครับพี่ ลูกมันถูกยิงมากๆไม่เป็นไร แถวบ้านผมขายเป็นกิโลฯ  ว่าแต่ว่าผมก็ชอบกินนะครับบ้านผมเรียก ลิ๊บไม้(ภาคเหนือ)ครับ เอาไปย่างจื้มน้ำปลากินกับลาบหมู เนื้อ ส้า อร่อยสุดยอด น้ำลายหก น้ำลายหก

นักะติ๊ Club
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:12:50 PM »

สวัสดีครับพี่...ไอ้บักลิ้นไหม้มันคืออะไรไม่รู้จักครับพี่ หน้าตาแปลกดี..แล้วกินยังไงอร่อยมั๊ยครับพี่ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:27:17 PM »

เผาฝักพอบวมๆ ขูดออกแล้วเอาไปแกงเขียวหวานปลาดุก ......ของโปรดผมเลย

หรือไม่ก็จิ้มน้ำพริกตาแดง  โอย...น้ำลายใหล..... Grin Grin

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:40:52 PM »

เผาฝักพอบวมๆ ขูดออกแล้วเอาไปแกงเขียวหวานปลาดุก ......ของโปรดผมเลย

หรือไม่ก็จิ้มน้ำพริกตาแดง  โอย...น้ำลายใหล..... Grin Grin
  น้า rattra  ช่างสรรหาของกินจริงๆ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:58:10 PM »

...เห็นบางคนเรียกว่า "ลิ้นฟ้า" มันอยู่สูงๆ ก็สมชื่อดีครับ  Wink

...จขกท. ยิงแม่นนะครับ  ตัดขั้วเลย  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:08:15 PM »

ครับพี่ ลูกมันถูกยิงมากๆไม่เป็นไร แถวบ้านผมขายเป็นกิโลฯ  ว่าแต่ว่าผมก็ชอบกินนะครับบ้านผมเรียก ลิ๊บไม้(ภาคเหนือ)ครับ เอาไปย่างจื้มน้ำปลากินกับลาบหมู เนื้อ ส้า อร่อยสุดยอด น้ำลายหก น้ำลายหก
กินกับลาบแซบอีหลีครับ..ขมอำหรั่ม..
สวัสดีครับพี่...ไอ้บักลิ้นไหม้มันคืออะไรไม่รู้จักครับพี่ หน้าตาแปลกดี..แล้วกินยังไงอร่อยมั๊ยครับพี่ Grin
เอามาย่างไฟให้เปลือกไหม้..ข้างในสุกกินกับน้ำพริก..โอ้ย...แซบ..ขมนิดๆครับ..

ผมต้องขอไปชิมครับพี่รัต...ผมคงต้องฝึกอีกเยอะครับ..เพื่อไปเทียบวิทยายุทธยิงหนังสะติ๊กของพี่...

น้า rattra  ช่างสรรหาของกินจริงๆ
พี่ฟูมีเมนูเด็ดไหมครับช่วงนี้...
...เห็นบางคนเรียกว่า "ลิ้นฟ้า" มันอยู่สูงๆ ก็สมชื่อดีครับ  Wink

...จขกท. ยิงแม่นนะครับ  ตัดขั้วเลย  Grin
ขอบคุณพี่แก้วครับ..ที่ยังดูกระทู้ของผมครับ...มีโอกาสต้องขอคาราวะครับพี่...
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:19:15 PM »

ฝักอีกา เผาแล้วหั่นจิ้มน้ำพริก หรือแกงกระทิใส่กุ้งอร่อย. ผมก็ไปเด็ดมาด้วย 22 เหมือนกันชอบมาก พอๆกับกระดอม. Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:25:15 PM »

ขอบคุณพี่แก้วครับ..ที่ยังดูกระทู้ของผมครับ...มีโอกาสต้องขอคาราวะครับพี่...

...ว่างๆ มาอุดร PM บอกด้วยครับ   Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
M113A1
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

นิ้วกับไกรวมกันเป็นหนึ่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:33:17 PM »

ที่บ้านเรียกฝักดีกา(แต่ต้องพูดเหนอๆนะ) เคยแต่ส่อยดวย .22 แต่นี้ปืนลม สุดยอดกว่าครับ

สละสิ่งที่ดีเพื่อสิ่งที่ดีกว่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:38:35 PM »

อย่ายอสิครับ...เดี๋ยวหลงระเริงกันพอดี..อิๆๆ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:44:15 PM »

ผมก็เคยได้ยินบางคนก็เรียก ฝักอีกา  ฝักลิ้นฟ้า  ล่าสุด ได้ยินมาอีกชื่อครับ ฝักเพกา คราวนี้ยิ่ง งง ไปใหญ่เลยครับ ตกลงภาษากลาง เค้าเรียก อะไรแน่ครับ  แต่ที่แน่ๆ เผาแล้วขูด หั่นเป็นชิ้น กินกับน้ำพริก อร่อยสุดๆ ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
mntt
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 10:45:03 PM »

มัวแต่สอยลิ้นฟ้าอวดเพื่อน ระวังน้องหมวยข้างบ้านถูกมือดีแอบมาสอยไป เด้อ Cheesy
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:35:04 PM »

ผมก็เคยได้ยินบางคนก็เรียก ฝักอีกา  ฝักลิ้นฟ้า  ล่าสุด ได้ยินมาอีกชื่อครับ ฝักเพกา คราวนี้ยิ่ง งง ไปใหญ่เลยครับ ตกลงภาษากลาง เค้าเรียก อะไรแน่ครับ  แต่ที่แน่ๆ เผาแล้วขูด หั่นเป็นชิ้น กินกับน้ำพริก อร่อยสุดๆ ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ภาคกลางเรียก   เพกา  ครับ 

Have guns  will  travel
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:39:56 PM »

เป็นการใช้ปืนหาอาหารอีกรูปแบบหนึ่งครับ...........

ผมกับพรรคพวกแถวบ้านเอาหนังสะติ๊กยิง  "ลูกมุด"  
(ทางใต้เรียกอย่างนี้  มันเป็นมะม่วงชนิดหนึ่งถ้ายางมันโดนผิวหนังจะพุพอง)

ลูกมุดอยู่สูงจากพื้นดินประมาณ 10 เมตร
กว่าจะได้มา 2 ลูก..........ช่วยกันยิงสองคน      หมดกระสุนลูกรังไปมากมาย.... Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์