เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากแมนเนเจอร์ออนไลน์... อุ้ม“แขกซิกข์” กลางกรุง!! ตร.คาดปมขัดแย้งธุรกิจขายผ้า  (อ่าน 2889 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:19:21 AM »

ตามเนื้อข่าวแจ้งว่าเป็นเจ้าของร้านขายผ้า... แต่เห็นนามสกุลเดียวกับร้านเครือขายปืนแห่งหนึ่งครับ...
นายสมชายว่างานนี้คงยาวแน่... คนในวงการปืนโดนอุ้มอย่างนี้...

นายสมชายเอามาจากนี่ครับ... http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9500000111642

อุ้ม“แขกซิกข์” กลางกรุง!! ตร.คาดปมขัดแย้งธุรกิจขายผ้า

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 21 กันยายน 2550 02:28 น.
       วันนี้ (20 ก.ย.) เมื่อเวลา 21.00 น. ขณะที่ ร.ต.ท.สุรทิน บุญโสม หัวหน้าเจ้าหน้าที่ตำรวจสายตรวจ สน.เพชรเกษม กำลังออกตรวจตราพื้นที่ รับแจ้งจากศูนย์วิทยุพบรถต้องสงสัยจอดทิ้งอยู่บริเวณลานกว้าง ข้างสำนักงานขายหมู่บ้านทิพธนา ซอยเพชรเกษม 55 แขวงหลักสอง เขตภาษีเจริญ กทม. จึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบและรุดตรวจสอบ พร้อมด้วยพล.ต.ต.กฤษฎา พันธุ์คงชื่น พล.ต.ต.เจตน์ มงคลหัตถี รองผบช.น. พล.ต.ต.ภาณุรัตน์ มีเพียร ผบก.น.9 พ.ต.อ.วรนิติ์ วีระพัฒน์ ผกก.สน.เพชรเกษม เจ้าหน้าที่กองพิสูจน์หลักฐานและเจ้าหน้าที่มูลนิธิร่วมกตัญญู

เมื่อถึงที่เกิดเหตุ เจ้าหน้าที่พบรถเก๋งยี่ห้อเล็กซัส รุ่นอาร์เอ๊กซ์ 300 สีบอร์นทอง หมายเลขทะเบียน ศข – 1011 กทม. จอดอยู่กลางซอยโดยประตูรถยนต์ฝั่งคนขับเปิดทิ้งไว้ ตรวจสอบพบกองเลือดบริเวณข้างรถและประตูรถฝั่งคนขับ ส่วนภายในรถพบโทรศัพท์มือถือยี่ห้อโนเกีย สภาพแตกกระจัดกระจายอยู่บริเวณเบาะหลัง ส่วนบริเวณเบาะคนขับรถพบผ้าโพกหัวของชาวซิกข์สีขาวตกอยู่ นอกจากนี้ยังพบคราบเลือดกระจายติดอยู่ภายในรถจำนวนมาก บริเวณคอนโซนรถด้านหน้าเจ้าหน้าที่พบกระดาษ 1 แผ่นวางอยู่ โดยมีข้อความภาษอังกฤษ ระบุว่า “ครอบครัวคุณทำให้พวกเราเดือดร้อน เราจึงต้องเอาลูกคุณไป” เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงเก็บรวบรวมไว้เป็นหลักฐาน ส่วนคราบเลือดที่พบเจ้าหน้าที่ได้เก็บตัวอย่างไปให้สำนักงานนิติวิทยาศาสตร์ตำรวจตรวจสอบอีกครั้ง

ต่อมาเจ้าหน้าที่ได้ประสานงานไปยังเจ้าหน้าที่ตำรวจ 191 ทราบว่า ก่อนหน้านี้เมื่อช่วงหัวค่ำที่ผ่านมา นายอมรฤทธิ์ สัจจเทพ ได้โทรศัพท์ แจ้งเข้ามาว่า นายสุทีป สัจจเทพ อายุ 38 ปี เจ้าของร้านขายผ้าภายในห้างสรรพสินค้า ดิโอสยาม ซึ่งเป็นพี่ชายได้ถูกคนร้ายลักพาตัวไป ซึ่งก่อนเกิดเหตุนายสุทีปได้โทรศัพท์มาหาภรรยาและบอกว่า กำลังขับรถยนต์ออกจากห้างสรรพสินค้าดิโอสยาม เพื่อเดินทางกลับบ้านย่านจรัญสนิทวงศ์ แต่เมื่อขับรถยนต์มาถึงบริเวณสี่แยกท่าพระได้ถูกรถยนต์ต้องสงสัยจำนวน 3 คัน ขับตามประกบ โดยนายสุทีปพยายามขับรถหลบหนีไปทางสะพานพระปิ่นเกล้ามุ่งหน้าถนนเพชรเกษม ซึ่งรถยนต์ต้องสงสัยยังคงขับตามรถของนายสุทีปอยู่ จากนั้นโทรศัพท์ของนายสุทีปก็ได้หลุดไป ต่อมานายสุทีปได้โทรศัพท์กลับมาและบอกว่าตอนนี้ขับรถยนต์มาถึงบริเวณห้างสรรพสินค้าเดอะมอลล์ สาขาบางแค ก่อนที่โทรศัพท์ของนายสุทีปจะถูกตัดไปอีกครั้ง

ต่อมานายราจิฟ สัจจเทพ บิดาของนายสุทีป พร้อมญาติและเพื่อนได้เดินทางมาที่เกิดเหตุ พร้อมทั้งยืนยันว่ารถยนต์คันดังกล่าวเป็นของนายสุทีป แต่ทางญาติของนายสุทีปได้ปฏิเสธที่ให้รายละเอียดกับทางผู้สื่อข่าว จากนั้นเจ้าหน้าที่จึงได้เชิญตัวนายราจิฟและญาติไปสอบปากคำที่สน.เพชรเกษม โดยทางพล.ต.ต.กฤษฎา และพล.ต.ต.เจตน์เป็นผู้สอบปากคำด้วยตนเอง โดยใช้เวลาในการสอบปากคำกว่า 4 ชั่วโมง

พล.ต.ต.ภาณุรัตน์ กล่าวภายหลังการประชุมพนักงานสอบสวนว่า การสอบปากคำนายราจิฟและญาติยังไม่พบข้อพิรุธและประเด็นความขัดแย้งกับใคร ส่วนประเด็นเรื่องการติดหนี้พนันและเรื่องชู้สาวก็ยังไม่พบเช่นกัน โดยคดีนี้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.เพชรเกษม ได้ประสานงานร่วมมือกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ บก.ป.และ ศสส.บช.น. เพื่อคลี่คลายคดีดังกล่าว ซึ่งในวันพรุ่งนี้( 21 ก.ย.) จะมีการประชุมหาแนวทางการทำงานและความคืบหน้าในคดีนี้อีกครั้ง โดยขณะนี้ทางเจ้าหน้าที่ยังรอทางคนร้าย และนายสุทีปโทรศัพท์ติดต่อกับมา อย่างไรก็ตามเจ้าหน้าที่ก็กำลังเร่งติดตามหาตัวคนร้ายมาดำเนินตามกฎหมาย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:27:56 AM »

ขอบคุณครับ ..ปริศนา ที่จดหมายน่าสนใจดีครับ..
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:58:31 AM »

เพื่อผลประโยชน์ คนทำได้ทุกอย่างจริงๆนะครับ
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 09:01:09 AM »

เพื่อผลประโยชน์ คนทำได้ทุกอย่างจริงๆนะครับ

เมื่อมีเงินจำนวนมากเกี่ยวข้อง แม้แต่พี่-น้อง,พ่อ-ลูกกันก็ไม่เว้น Undecided

Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 12:45:14 AM »

ดูข่าวตอนเย็น มีพยานใกล้บริเวณพบรถบอกว่า เห็นรถคันดังกล่าวมาจอดคันเดียว ไม่มีรถอื่นตามประกบ
แล้วคนขับเปิดประตูออกมา ถอดผ้าโพกหัวทิ้ง คลุมปิดหัวปิดตัวด้วยผ้าผืนใหม่ แล้วเดินหายไปเองครับ
อาจเป็นได้ทั้งตัวเจ้าของรถเอง หรือทีมอุ้มขับมาจอดทิ้งไว้ ตำรวจก็ยังมึนตึ้บ 
  ตกใจ

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 12:50:43 AM »

ฟังข่าวว่า โทรบอกเมียว่า มีรถขับติดตาม ปาดหน้าให้หยุด แล้วบอกเมียให้แจ้ง191ให้ด้วย  ตกใจ

ผมว่าเอาเวลาที่ขับหนี แล้วโทรแจ้งตำรวจ ยังจะดีกว่าโทรหาเมียมั้ยนะ  ตกใจ

รถก็ไม่ใช่รถเห่ยๆ เลสซัสนะนั้น ขับหนีไม่ได้เชียวหรือ  อยู่ในกทม.ด้วย ตำรวจใช่ว่าหายาก ตกใจ

ผมว่ามันทะแม่งๆอยู่นะ  ตกใจ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
P.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 08:41:18 AM »

ข่าวเขาว่าขาย *ปูนเกรด a* ด้วยละ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 08:47:52 AM »

เรื่องนี้ชวนให้ติดตามครับ..........รอดูครับ

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 09:02:01 AM »

ข้อเท็จจริงกรณีนี้มีอะไรแปลกๆ หลายอย่าง  น่าติดตามครับ
After
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 11:59:15 AM »

ข้อเท็จจริงเท่าที่เป็นข่าวไม่กล้าวิจารณ์ อยากกระทำตนเป็นคนตามข่าว มีมรรยาท ครับ

เป็นคดีอุกฉกรรจ์ ยังเป็นข่าวที่ต้องรอข้อเท็จจริงเพิ่มเติม     จงแยกแยะการถามหาข่าวจาก
สื่อระดับบัวปริ่มน้ำ และให้ข่าวไปตามความเห็นส่วนตัวจากสื่อมักมั่ว  สาเหตุเจ้าหน้าที่น่า
จะจับทางได้แล้ว   ควรรอฟังจาก เจ้าหน้าที่ ซึ่งรับผิดชอบจะดีกว่าครับ

วิถีคนกล้า คือการกระทำ ไม่ใช่เพียงแค่คิด
วิถีผู้กล้า กล้าทำ ต้องกล้ารับผิดชอบ.
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 02:49:07 PM »

น่าสนใจ
ผมเห็นนามสกุลในข่าวตอนแรกก็เอะใจเหมือนกันครับ ......
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 02:57:13 PM »

คงต้องมีสาเหตุบางอย่างถึงถูกอุ้มที่เราๆไม่รู้ ต้องรอทางสืบสวนสอบสวนต่อไปครับ....

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 04:27:11 PM »

ข่าวเขาว่าขาย *ปูนเกรด a* ด้วยละ

นามสกุลเหมือนกันเฉยๆ มั้งครับ คนใช้นามสกุลนี้เยอะแยะ
อาจจะเป็นญาติกัน อย่าเพิ่งสรุปครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 03:46:54 PM »

เสี่ยขายผ้ากลับบ้านแล้ว 

เมื่อช่วง 3 ทุ่มวานนี้ (23) ตร.เรียกสอบหาสาเหตุการหายตัว ที่มาของคราบเลือดในรถ เผยเคยหนีออกจากบ้านมาแล้ว เพราะไม่พอใจถูกพ่อบังคับแต่งงาน

วันนี้ (24 ก.ย.) เมื่อเวลา 11.30 น. พล.ต.ต.ภาณุรัตน์ มีเพียร ผู้บังคับการตำรวจนครบาล 9 (ผบก.น.9) กล่าวถึงความคืบหน้าคดีการหายตัวไปของนายสุทีป สัจจเทพ อายุ 38 ปี ชาวซิกข์ เจ้าของร้านขายผ้าอยู่ในห้างดิโอลด์สยาม ขณะขับรถกลับบ้านย่านฝั่งธนฯ โดยพบรถยนต์ยี่ห้อเลกซัส อาร์เอ็กซ์ 300 สีบรอนซ์ทอง หมายเลขทะเบียน ศข 1011 กรุงเทพมหานคร จอดดับเครื่องอยู่ที่ปากซอยเพชรเกษม 55 ว่า ล่าสุดเมื่อเวลา 21.00 น.วานนี้ (23 ก.ย.)ทางญาติของนายสุทีปได้แจ้งกับชุดสืบสวนว่านายสุทีปได้เดินทางกลับบ้านแล้ว เจ้าหน้าที่จึงได้เชิญตัวมาสอบปากคำเพื่อสอบถามถึงสาเหตุของการหายตัว และที่มาของคราบเลือดที่พบภายในรถ

ผบก.น.9 กล่าวว่า จากการสอบประวัติทราบว่า ก่อนหน้านี้นายสุทีปเคยหลบหนีออกจากบ้านมาแล้วครั้งหนึ่งเนื่องจากไม่พอใจที่ถูกบิดาบังคับให้แต่งงานและสร้างเรื่องว่าถูกอุ้ม ซึ่งในครั้งนี้เชื่อว่าการหายตัวไปของนายสุทีปน่าจะมาจากปัญหาส่วนตัว ไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับปัญหาความขัดแย้งทางธุรกิจ การถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินย่านพาหุรัด ซึ่งรายละเอียดทั้งหมดขณะนี้ชุดสืบสวนอยู่ระหว่างสอบปากคำนายสุทีป ซึ่งหากมีความคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบต่อไป

"ตอนนี้นายสุทีปยังไม่สามารถให้การอะไรได้มากนักเพราะอยู่ในอาการเครียด ซึ่งได้สั่งการให้จัดกำลังตำรวจคอยดูแลใกล้ชิดตลอด 24 ชม. เกรงว่านายสุทีป จะคิดสั้นทำร้ายตัวเองหรือฆ่าตัวตาย "ผบก.น.9 กล่าว

เมื่อถามว่าจะมีการดำเนินคดีกับนายสุทีปหรือไม่ พล.ต.ต.ภาณุรัตน์ กล่าวว่า ยังไม่สามารถทำได้เพราะนายสุทีปไม่ได้เป็นผู้แจ้งความ ไม่ถือว่าเข้าข่ายแจ้งความเท็จ ส่วนกรณีที่ญาติเป็นคนแจ้งความนั้นก็ต้องใช้หลักคุณธรรมในการดำเนินคดี เนื่องจากขณะเกิดเหตุญาตินายสุทีปต่างอยู่ในอาการตกใจ และไม่รู้ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้นคงต้องหารือกับผู้บังคับบัญชาอย่างละเอียดอีกครั้งว่าจะดำเนินการอย่างไรต่อไปกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เวลา 10.00 น.ที่ผ่านมา พล.ต.ต.กฤษฎา พันธุ์คงชื่น รองผบช.น.ได้เรียกประชุมเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวนที่เกี่ยวข้องทั้งหมดเพื่อคลี่คลายคดีที่กองบัญชาการตำรวจนครบาล แต่ปรากฏว่าการนัดหมายประชุมดังกล่าวได้ถูกยกเลิกไปเนื่องจากนายสุทีปได้เดินทางกลับบ้านมายังบ้านพักแล้ว

ที่มา: http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9500000112736

...แบบนี้แหละครับที่เรียกว่า "โอละพ่อ"  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 03:15:55 PM »

ฮา...

กลายเป็นข่าวฮาเสียแล้วครับ... เย้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์