เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:28:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดเคยไปเที่ยวเวียดนามช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4944 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 08:20:18 PM »

...อ่าวฮาลอง หรือ Halong Bay สวยคล้ายเกาะแก่งแถวๆ พังงาครับ  แต่มีอยู่เกาะหนึ่งมีถ้ำขนาดใหญ่สวยงามมาก  จนกระทั่งทางการเวียตนามเอาหลอดนีออน (ที่จริงคือฟลูออเรสเซนต์) สารพัดสีไปติดเพื่อให้สวย  แต่รูดู * แล้วเสียของ  ไร้รสนิยมจริงๆ ครับ

...ผมเดินทางไปเมื่อปี 2004 เคยโพสท์กระทู้ไว้  แต่รูปถูกลบไปหมดแล้ว  ถ้าอยากชมจะโพสท์ให้ครับ

หมายเหตุ: * เกือบเสียเรื่อง  แก้ไขข้อความนิดหน่อยครับ ก่อนจะเดือดร้อนถึง ROs อิอิ  Grin Grin

...ตามไปดูได้เลยครับ  กำลังลงรูปให้ดูใหม่  Cheesy
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=587.0

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 10:55:50 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ สวยมากครับน่าเที่ยวจริงๆ
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 11:18:58 AM »

ไปมาสองรอบ  แต่ไม่ได้ไปเที่ยวซักกะที ครับ  Cry  ทำงานอย่างเดี่ยวเลยอะครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 11:37:04 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ สวยมากครับน่าเที่ยวจริงๆ

...คืนนี้จะลงรูปต่อครับ  ใช้เวลาหน่อยเพราะต้องนึกทบทวนและหารูป  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Nuan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 03:16:47 PM »

รู้สึกว่าถ้าไปเองจะแพงกว่าซื้อทัวร์นะคะ และถ้าซื้อทัวร์ให้ซื้อแบบแพคเกจที่ถูกสุดค่ะ เพราะสุดท้ายแล้วก็ได้รถได้อาหาร เท่าๆกับแพคเกจราคาแพงกว่าค่ะ อันนี้เคยเจอมาเอง แต่ท่านอื่นอาจไม่โดนแบบนี้ค่ะ

ตอนไปฮาลองเบย์หนาวมากค่ะ ทำอะไรไม่ได้เลย ได้แต่ยืนดูทะเลกับหมอก ( สวยมากค่ะ ) ในถ้ำก็ติดไฟนีออนเป็นเกาะเพรชเจ็ดสีไปแล้ว อยากแนะนำให้ไปซาปาจังค่ะ เขาว่าบางปีมีหิมะตกด้วย เหมือนเชียงใหม่เมืองไทย แต่โรงแรมมีศิลปะฝรั่งเศสอยู่เพียบเลย น่าสนใจดีค่ะ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 04:20:28 PM »

ปีหน้าจัดสิครับสิไปนำ Grin

ไปตลุย  ญวนเลยครับ

สาวเวียตนาม  ผิวสวย   ใครชอบอึ๋มขาวไม่ผิดหวัง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 05:37:06 PM »

สาวเวียตนาม  ผิวสวย   ใครชอบอึ๋มขาวไม่ผิดหวัง

ถ้าลุงป้อมการันตีละก็ ........ อื้อฮืออออ ....... มารับไปด้วยเด้ออออ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 07:38:55 PM »

สาวเวียตนาม  ผิวสวย   ใครชอบอึ๋มขาวไม่ผิดหวัง

ถ้าลุงป้อมการันตีละก็ ........ อื้อฮืออออ ....... มารับไปด้วยเด้ออออ

ได้โปรดนับผมรวมไปด้วยอีกคนนะครับ Grin

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 11:42:29 PM »

จะไปเที่ยวเวียดนามกันจริงๆมั้ยพวกพี่ๆ ปีหน้าผมจะกลับเมืองไทยตอนเดือนกค. จะได้รวมตัวกันไว้ก่อนเลยครับ

*ที่ผมอยากไปเองก็เพราะว่าผมอยากไปเดินดูชีวิตชาวบ้านชาวตลาด ไปกับทัวร์คงจะแยกไปไหนไม่สะดวกครับ แต่ก็อีกนั่นละครับไปเองก็ไม่รู้จักที่เที่ยว ไปก็ไม่ถูก ยังไงก็คงต้องซื้อทัวร์ไปอยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2007, 11:47:13 PM โดย ชาตรี » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 01:06:12 AM »

สาวเวียตนาม  ผิวสวย   ใครชอบอึ๋มขาวไม่ผิดหวัง

อยากไปมั่งจัง ได้ข่าวว่าสาวญวนผิวสวยครับ ไปมะคับลุงปู ถ้าลุงปูยังไหวนะครับ คริ คริ แว๊ปป.... คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นปพ2201
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:47:36 PM »

วันที่ 26-29 ตุลาคม มีที่นั่งว่าง 12 ที่นั่ง ใครสนใจก็แจ้งมาได้เลยนะครับทางPM แต่เป็นเวียดนามกลางนะครับ (มุกดาหาร สะหวันนะเขต เว้ ดานัง โฮยอาน)

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์