เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:21:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าโทรกลับสายที่ Miss Call  (อ่าน 1850 ครั้ง)
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 10:44:21 PM »

อย่าโทรกลับสายที่ miss call และช่วย forwardให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้นะเพื่อชาติเราเองขอ Confirm ข่าวนี้ค่ะ!!!

เมื่อตอนบ่ายแม่ของเพื่อนก็เพิ่งจะโทรมาเตือนเรื่องนี้เหมือนกันคือว่าแม่ของเพื่อนเจอมากับตัวเองเมื่อประมาณวันศุกร์ที่ผ่านมา มี Miss call จากใครก็ไม่รู้เบอร์แปลก ๆ (ตอนนี้ก็ยังอยู่ในเครื่องนะ)ก็ยังไม่ได้โทรกลับไป พอวันอาทิตย์ก็ใช้เบอร์เครื่องที่บ้านโทรไปเป็นเสียงผู้ชายพูดออกสำเนียงแขกๆ ใต้ ๆ รับ และถามกลับมาว่า" ทำไมใช้เบอร์ที่บ้านโทรมาทำไมไม่ใช้มือถือ" พอถามกลับไปว่าเป็นใคร ก็ไม่ตอบ บอกว่า "ไม่มีอะไร" แล้วก็วางสายไป

แม่ของเพื่อนเพิ่งเห็นข่าวเมื่อตอนเช้าวันนี้เรื่องวิธีใหม่ที่โจรใต้ใช้ ก็ตกใจนะไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเอง ถ้าวันนั้นโทรกลับไปก็ซวยเลยวันนี้ก็เลยโทรมาบอกเพื่อนเพราะว่าเบอร์ของเพื่อนก็เปิดในเขตภาคใต้เหมือนกันแต่ก็ไม่รู้นะว่าเบอร์ที่โจรใต้มันสุ่มเอาจะเลือกเอาเบอร์ที่เปิดในเขตภาคใต้หรือเปล่า???

" กลยุทธ์ " การจุดชนวนระเบิดโดยโทรศัพท์มือถือ

โจรจะสุ่มโทร.เข้ามือถือของผู้ใดผู้หนึ่ง.. แล้ววางสายและต่อสัญญานรอไว้ เมื่อเจ้าของโทร ศัพท์เห็น miss call ก็จะโทรกลับซึ่งเป็นการจุดชนวนระเบิดในจุดที่มีการต่อสัญญานไว้
!!!!!"

ดังนั้น... หากมี miss call ที่เป็นเบอร์ที่ไม่คุ้นเคย

ซึ่งท่านควรจัดระบบบันทึกเป็นชื่อหรือรหัสของผู้ที่เราติดต่อประจำไว้อย่าโทรกลับเด็ดขาด มิฉะนั้น ท่านอาจจะเป็นเครื่องมือของโจร และถูกสืบค้นจากเจ้าหน้าที่ ตกเป็นผู้ต้องหา ซึ่งกว่าจะสืบค้นพยานแก้ต่างท่านอาจจะต้องเสียเวลาเสียทรัพย์สินมากมาย..หากท่านใดได้ข่าวทำนองนี้ช่วย confirm และสื่อสารต่อๆไปด้วยคะ ขอบคุณมาก

ตอนนี้ ถ้ามีสายที่โทร.เข้ามา แล้วเป็น miss call ไม่ต้องโทร.กลับ เพราะถ้าเราโทร.กลับ มันจะไปจุดชนวนระเบิดของ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ซึ่งพวกนี้ได้ idea มาจาก sim กระปุกที่บอกว่า โทร. แล้วเป็นการเพิ่มค่าเลยเอาไปใช้กับเหตุการณ์ในภาคใต้เลวจริง ๆคิดได้แต่เรื่องเลว ๆ ยังไงก็ระวังกับเบอร์ที่ไม่รู้จักแล้วกันนะและที่สำคัญส่วนใหญ่เราก็ไม่โทร.กลับเบอร์ที่ไม่รู้จักกันอยู่แล้วนี่ และขอให้ช่วย forward mail ให้เยอะ ๆเพื่อเป็นการระวังและป้องกันภัยร้ายให้กับคนบริสุทธิ์ในภาคใต้

ที่มาก็คือ  http://variety.teenee.com/foodforbrain/4065.html

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 10:47:20 PM »

บอกเล่าเก้าสิบกันต่อๆไปนะครับ...
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:25:27 AM »

ครับ บอกต่อๆกันไปครับ
ที่จริง ทางภาคใต้ก็มักมีการบอกเตือนกันอยู่บ้างครับ แต่อาจมีความไม่ชัดเจนในเรื่องนี้ แต่หากเราคิดว่าเป็นเบอร์ที่ไม่รู้จักหากเขามีธุระกับเราจริงเขาก็คงต้องโทรมาใหม่เป็นแน่

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:57:35 AM »

...ปกติถ้าไม่ใช่หมายเลขที่รู้จัก  จะไม่โทร.กลับ  ยกเว้นกรณีที่ทราบหรือคาดหมายว่าจะมีผู้โทร.มาครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 12:00:24 PM »

แล้วถ้าเราโทรกลับทันทีโดยที่คนวางยังไม่ออกจากพื้นที่อันตรายเค้า(มัน)ก็จะโดนเองไหมครับ...
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 12:13:30 PM »

ไม่น่าเป็นไปได้ ด้วยหลายๆเหตุผล

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 12:29:49 PM »

ไม่น่าเชื่อครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 01:21:50 PM »

แปลกใจว่าทำไมใช้เบอร์บ้านโทรกลับไม่ได้   และถ้าโทรกลับไปทันที ระเบิดไม่ตูมตามคามือหรือครับ

เป็นความสงสัยเล็กๆ นะครับ  Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 02:18:57 PM »

ผมคิดอีกมุมหนึ่ง.............

สมมติว่าผมเอาระเบิดไปวาง ใช้ระบบโทรศัพท์มือถือ...........สายเข้า ตูม !!!!!

แล้วใช้โทรสุ่มไปหาใครก็ได้...............เวลาโทรกลับมาเท่ากับ เป็นการจุดระเบิด..............แล้วถ้าเกิดผมโทรสุ่มเข้าไปหาคนที่กระตือรือล้นเรื่องโทรกลับล่ะครับ

คนวางคงตายตอนวางนั่นแหละ.............เพราะไม่รู้ว่าจะโทรกลับมาเมื่อไหร่ ชนวนก็ต่อแล้วด้วย..........โทรก่อนแล้วค่อยต่อ แล้วถ้าโทรมาตอนกำลังต่ออยู่ล่ะ......

น่าคิด...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 02:39:12 PM »

อะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอครับ เพราะคนเป็นสัตว์ที่ฉลาดและโหดร้ายที่สุด

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 04:00:33 PM »

ถึงว่าระเบิดใส่หัวตัวเองอยู่บ่อยๆ Undecidedสมน้ำหน้า

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 04:48:32 PM »

ขอบคุณครับ..ส่วนตัวผมว่าไม่น่าใช่.แต่ฟังไว้ก็ดีครับ... :Smiley

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 04:59:28 PM »

ถ้าหาเครื่อง/ซิมที่ 1 มาวางระเบิดได้ จะหาอีกเครื่อง/ซิมมาโทรคงไม่ยากเกินไปนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 05:03:43 PM »

:Smiley ถ้าเป็นอย่างนี้จริง....คงมีการประกาศเตือนกันไปแล้วกระมังครับ Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 05:06:56 PM »

แล้วถ้าเราโทรกลับทันทีโดยที่คนวางยังไม่ออกจากพื้นที่อันตรายเค้า(มัน)ก็จะโดนเองไหมครับ...

ไม่น่าเป็นไปได้ ด้วยหลายๆเหตุผล

ไม่น่าเชื่อครับ

แปลกใจว่าทำไมใช้เบอร์บ้านโทรกลับไม่ได้   และถ้าโทรกลับไปทันที ระเบิดไม่ตูมตามคามือหรือครับ

เป็นความสงสัยเล็กๆ นะครับ  Grin

ผมคิดอีกมุมหนึ่ง.............

สมมติว่าผมเอาระเบิดไปวาง ใช้ระบบโทรศัพท์มือถือ...........สายเข้า ตูม !!!!!

แล้วใช้โทรสุ่มไปหาใครก็ได้...............เวลาโทรกลับมาเท่ากับ เป็นการจุดระเบิด..............แล้วถ้าเกิดผมโทรสุ่มเข้าไปหาคนที่กระตือรือล้นเรื่องโทรกลับล่ะครับ

คนวางคงตายตอนวางนั่นแหละ.............เพราะไม่รู้ว่าจะโทรกลับมาเมื่อไหร่ ชนวนก็ต่อแล้วด้วย..........โทรก่อนแล้วค่อยต่อ แล้วถ้าโทรมาตอนกำลังต่ออยู่ล่ะ......

น่าคิด...............

ผมมีความเห็นตามแนวข้างต้นครับ..  มันเป็นเรื่องเล็กน้อยเกิน .
ก็ในเมื่อกำหนดเป้า.. ทำได้เองอยู่แล้วใยต้องอาศัยจมูกคนอื่น ..
การโยนความผิดให้คนอื่น.. ไมใช่สาระ.. ทั้งยังคาเบอร์ให้เห็นอีก.

ถ้าไม่ใช่ระเบิดเวลา..  การระเบิดน่าจะอยู่ในสายตาพวก วายร้ายเหล่านี้  Smiley

หน้า: [1] 2
  พิมพ์