เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:35:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีกำราบเเม่บ้าน  (อ่าน 3354 ครั้ง)
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:20:13 AM »

Grinผมไม่เคยกลัวภรรยาครับ ผมมีวิธีปฏิบัตเพื่อให้ภรรยาหยุดโวยว่าดังนี้ครับ หลงรัก
1.....ต้องใช้กำลัง............. เวลาภรรยาผมด่าหรือขึ้นเสียงผมจะชอบใช้กำลังทันที่ครับ Angry .............คือไปซักผ้า หรือไม่ก็ถูบ้านครับบ้างก็ล้างรถ หัวเราะร่าน้ำตาริน
2.....เเล้วคุณเธอจะเริ่มกลัว............ ในบางครั้งทะเลาะกันหนักๆจนผมทนไม่ใหว ภรรยา ผมจะต้องหมอบ หรือคลานเข้าหาผมทุกครั้งไปครับ Wink....................คือว่าผมจะหลบอยู่ใต้เตียง หรือใต้โต้ะกินเข้า  หัวเราะร่าน้ำตารินและเธอจะมาพร้อมไม้กวาดครับ ตกใจ
3.....ไม่ต้องทำตามเธอสั่ง.......... ถ้าเธอสั่งผมจะไม่ทำตามเด็ดขาดครับ น้ำลายหก อย่างถ้าเธอสั่งให้ผม"วันนี้ไปล้างรถด้วยน่ะที่รัก" ผมตอบทันที่ครับ"หยุดอย่ามาสั่ง(ทำเสียงดังครับ และพูดต่อเสียงอ่อยๆ ) Angry......จะล้างจานให้เสร็จก่อนครับ" หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก
          นี้เป็นวิธีที่ผมใช้ครับ หัวเราะร่าน้ำตารินเเล้วพี่ๆเเต่ละท่านมีวิธีอย่างไรกันครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2007, 12:35:56 AM โดย ThaiLoei » บันทึกการเข้า

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:29:07 AM »

เฮ้อ..เหมือนกัน...
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:37:49 AM »

ท่าน จขกท.มีความผิดมหันต์... Huh...ที่นำความลับของ สมาคม มาเปิดเผยในที่สาธารณะ ....สมควรถูกลงโทษ...คริคริ.. Cheesy

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
trinnawat *love the king*
สัญชาติมังกร ย่อมไม่ร้องครวญครางให้พวกกุ้งปลามันได้ยิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:14:51 AM »

นรกน่ะมีจริงๆนะ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ENDURO CLASSIC THAILAND
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:20:00 AM »

ท่าน จขกท.มีความผิดมหันต์... Huh...ที่นำความลับของ สมาคม มาเปิดเผยในที่สาธารณะ ....สมควรถูกลงโทษ...คริคริ.. Cheesy

Cheesy Cheesy Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:36:36 AM »

...ขออนุญาตครับ  Smiley

"วิธีกำหลาบกำหราบเเม่บ้าน"

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:46:07 AM »

Grin Grin Grin

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:48:08 AM »

ขอโทษทีครับ "กำราบ" หรือเปล่าครับ พี่แก้ว Cheesy

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 12:33:32 PM »

ขอโทษทีครับ "กำราบ" หรือเปล่าครับ พี่แก้ว Cheesy
กำราบครับ...เย้  ดีใจเราไม่มีเมีย..เย้
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 01:12:15 PM »

กำราบครับ
กำลาบก็ดีนะจะได้อร่อย Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 03:09:00 PM »

...อิอิ  ใช่ครับ "กำราบ"  ผมลองเช็คว่ามีใครสนใจหรือเปล่า  Grin Grin
กำราบ    [-หฺราบ] ก. ทําให้เข็ดหลาบ, ทําให้กลัว, ทําให้สิ้นพยศ, ทําให้สิ้นฤทธิ์.

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 03:20:55 PM »

ผบ.ทบ ผมใจดีครับ Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 03:29:37 PM »

.. .แค่คิดจะกำราบ ก็ ฝ่อแล้วครับ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 03:39:14 PM »

3.....ไม่ต้องทำตามเธอสั่ง.......... ถ้าเธอสั่งผมจะไม่ทำตามเด็ดขาดครับ น้ำลายหก อย่างถ้าเธอสั่งให้ผม"วันนี้ไปล้างรถด้วยน่ะที่รัก" ผมตอบทันที่ครับ"หยุดอย่ามาสั่ง(ทำเสียงดังครับ และพูดต่อเสียงอ่อยๆ ) Angry......จะล้างจานให้เสร็จก่อนครับ" หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก

ผมไม่ยอมให้สั่งแน่นอน  Grin Grin Grin  เพราะผมล้างรถเสร็จเรียบร้อยแต่เช้าแล้ว ถึงค่อยมาล้างจาน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 04:20:54 PM »

ท่าน.ไทยเลย.ใช้วิทีแบบนี้นี่เอง.แม่บ้านถึงยอมให้ซื้อปืนหลายๆกระบอก.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์