เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:23:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดเทอมพาลูกเที่ยว  (อ่าน 2364 ครั้ง)
P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 01:45:13 PM »

ปิดเทอมนี้เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวปืนจะพาลูกๆไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ
สำหรับผมว่าจะพาลูกๆ ไปเที่ยวหาน้องสาวผมที่ภูเก็ต  ขับรถไปกัน พ่อ แม่ ลูก๒คน
ขาไปคงแวะไปเรื่อยๆตามหนังสือท่องเที่ยว  ที่ๆคิดว่าน่าเที่ยวใช้เวลาสัก ๒-๓ วัน +-
ถึงภูเก็ต คงอยู่สัก ๓-๔ วัน +- พักบ้านน้อง ทุ่นค่าใช้จ่าย ทริปนี้คิดว่าใช้เวลาสักไม่เกิน ๑๐ วัน (ช่วงนี้ว่างมากๆ)
ขากลับตีรวดเดียว อาจจะแวะที่ไหนสักคืน ที่หมายตาไว้ตอนไปแล้วไม่ได้แวะ
อย่างไรก็รบกวนขอคำแนะนำเรื่องที่เที่ยว ที่กิน จากพี่ๆชาวปืนในพื้นที่ ที่ผมผ่านด้วยนะครับ

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 01:52:41 PM »

ทีแรกกะว่าจะลงไปที่ชลบุรี  แต่เจ้านายไม่ให้ลา คงไปแถว ๆ เชียงใหม่ ลำปางนี่ล่ะครับ ..เพราะเจ้าตัวเล็ก ยังไม่เคยไปสักครั้งเลย...คุณย่าก็อยากไปวัดดอยสุเทพ หลานก็อยากไปสวนสัตว์ 
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 01:57:29 PM »

ทีแรกกะว่าจะลงไปที่ชลบุรี  แต่เจ้านายไม่ให้ลา คงไปแถว ๆ เชียงใหม่ ลำปางนี่ล่ะครับ ..เพราะเจ้าตัวเล็ก ยังไม่เคยไปสักครั้งเลย...คุณย่าก็อยากไปวัดดอยสุเทพ หลานก็อยากไปสวนสัตว์ 
Winkมาเที่ยวนี้พาครอบครัวมาด้วยแล้วเราจะได้เจอกันไหมครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 02:05:42 PM »

Winkมาเที่ยวนี้พาครอบครัวมาด้วยแล้วเราจะได้เจอกันไหมครับ

ผมคงจะไปนอนค้างบ้านญาติที่ สันกำแพงครับ  รอบนี้ คงอด..ท่องราตรี ...คราวนี้ ทางไม่ค่อยสะดวก    Grin  ยังไง เดี๋ยวเอาไว้รวบยอดที่ภูชี้ฟ้า ดีกว่าครับ อาจารย์    ขอบคุณมากครับ... Grin
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 02:25:47 PM »

ผมคงจะไปนอนค้างบ้านญาติที่ สันกำแพงครับ  รอบนี้ คงอด..ท่องราตรี ...คราวนี้ ทางไม่ค่อยสะดวก    Grin  ยังไง เดี๋ยวเอาไว้รวบยอดที่ภูชี้ฟ้า ดีกว่าครับ อาจารย์    ขอบคุณมากครับ... Grin
Coolมิต้องห่วงครับ..................ผมจะพาเด็กๆไปถล่มแน่ เยาะเย้ย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 02:31:14 PM »

Coolมิต้องห่วงครับ..................ผมจะพาเด็กๆไปถล่มแน่ เยาะเย้ย
[/quote]

ยินดีครับ.... Cheesy
11mmman รักในหลวง
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 02:42:30 PM »

ขอให้พี่ๆเดินทางปลอดภัยนะครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 02:45:20 PM »

ลูกยังไม่เข้าโรงเรียน  Cheesy

ถ้าตค.นี้ไม่ได้พาไปสายภูเก็ต พย.ก็อาจพาไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ  Cheesy
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 03:20:47 PM »

เข้ามาดู คนมีครอบครัวเขาเที่ยวกันครับ ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 04:01:08 PM »

ลูกยังไม่เข้าโรงเรียน  Cheesy

ถ้าตค.นี้ไม่ได้พาไปสายภูเก็ต พย.ก็อาจพาไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ  Cheesy

แหมทางเดียวกันเลยนะน้าจ้าว ...... อิ อิ

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 04:07:52 PM »

ของผมขึ้นไปส่งลูกเชียงใหม่  วันที่ 5 ตค.   คงค้างคืนนึงก็กลับ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 04:11:30 PM »

เดือนตุลา....เดือนธันวา....กะไว้สองรอบเหมือนปีที่แล้ว....ท่าทางจะแห้ว

เพราะไม่มีตังค์เติมน้ำมัน ....หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 05:36:59 PM »

ปิดเทอมนี้เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวปืนจะพาลูกๆไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ
สำหรับผมว่าจะพาลูกๆ ไปเที่ยวหาน้องสาวผมที่ภูเก็ต  ขับรถไปกัน พ่อ แม่ ลูก๒คน
ขาไปคงแวะไปเรื่อยๆตามหนังสือท่องเที่ยว  ที่ๆคิดว่าน่าเที่ยวใช้เวลาสัก ๒-๓ วัน +-
ถึงภูเก็ต คงอยู่สัก ๓-๔ วัน +- พักบ้านน้อง ทุ่นค่าใช้จ่าย ทริปนี้คิดว่าใช้เวลาสักไม่เกิน ๑๐ วัน (ช่วงนี้ว่างมากๆ)
ขากลับตีรวดเดียว อาจจะแวะที่ไหนสักคืน ที่หมายตาไว้ตอนไปแล้วไม่ได้แวะ
อย่างไรก็รบกวนขอคำแนะนำเรื่องที่เที่ยว ที่กิน จากพี่ๆชาวปืนในพื้นที่ ที่ผมผ่านด้วยนะครับ

...ไปพักภูเก็ต  ตอนเช้าลองทานขนมจีนครับ  ขนมจีนที่นั่นใส่ผักและเครื่องสารพัดจริงๆ  ผมเคยไปภูเก็ตพักโรงแรมมีอาหารเช้า ABF แต่ออกมาทานขนมจีนข้างนอกโรงแรมสะใจกว่าเยอะ  ร้านไหนอร่อยถามเจ้าถิ่นดูครับ  น้ำลายหก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 06:57:31 PM »

ทางใต้ต้องขับรถอึดครับรถต้องพร้อม     แต่ละอำเภอไกลๆทั้งนั้น      พอถึงภูเก็ตนั่งชายทะเลมันเสียวๆยังไงไม่รู้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:24:51 PM »

ทางใต้ต้องขับรถอึดครับรถต้องพร้อม     แต่ละอำเภอไกลๆทั้งนั้น      พอถึงภูเก็ตนั่งชายทะเลมันเสียวๆยังไงไม่รู้

....ไปกับ ONE TO GO เสียวกว่าครับ....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์