เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:31:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนศูนย์หลัง 92 FS  (อ่าน 3927 ครั้ง)
eded
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 08:40:26 AM »

รบกวนถามพี่ๆทุกคนครับ
ถ้าเปลี่ยนศูนย์หลัง 92 FS vertex เป็นแบบปรับได้หรือแบบเรืองแสงดีครับเพราะศูนย์หลังเดิมที่ติดมานั้นบิ่นครับ
อยากทราบราคา,ร้านที่จำหน่าย ศูนย์หลังใหม่ที่จะเปลี่ยน
ศูนย์หลังเดิมก็จะนำไปซ่อมด้วยช่วยแนะนำร้านที่จะไปซ่อมด้วยครับ
เพราะจะขึ้น กทม.ประมาณวันที่ 15 - 16 มิ.ย.48 ครับ
ขอบคุณครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 10:33:49 AM »

Grin จะเปลี่ยนแบบไหนแล้วแต่วัตถุประสงค์การใช้งานครับ ใช้งานทั่วไป ศูนย์ปรับได้ก็คงไม่จำเป็นแถมเกะกะอีกต่างหาก แต่ถ้าเผื่อใช้แข่งขันยิงเป้า ศูนย์ปรับได้ก็ชัวร์กว่า แต่ที่สำคัญที่สุด "ทั้งปรับหรือไม่ปรับของปืนรุ่นนี้ หาได้หรือเปล่าในบ้านเราตอนนี้" ส่วนเรื่องซ่อม ร้านซ่อมหลังวังแก้ไขให้ได้ครับ Grin

eded
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:02:31 AM »

ร้านที่ซ่อมศูนย์หลัง ที่หลังวังมีร้านอะไรบ้างครับ
ร้านที่ขายไฟฉาย,เลเซอร์ ที่ติดปืนรุ่นนี้ด้วยครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:25:43 AM »

แถวหลังวังร้านที่มีอุปกรณ์ตกแต่ง Beretta 92FS มากกว่าเขาเพื่อนก็มี ร้านกันแอนดืกาย กับร้านอ๊อฟชั่นกันครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
eded
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 08:00:11 PM »

ร้านกันแอนด์กายและร้านอ๊อฟชั่นกันอยู่ส่วนไหนของหลังวังครับ
รบกวนพี่ๆช่วยวาดแผนที่ให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 10:16:17 PM »

หนทางอยู่ที่ปากครับ

ไปถึงหลังวังแล้วถามเขาเอา รับรองได้เสียเงินแน่ๆครับ Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 10:17:49 PM »

ร้านกันแอนด์กายและร้านอ๊อฟชั่นกันอยู่ส่วนไหนของหลังวังครับ
รบกวนพี่ๆช่วยวาดแผนที่ให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ

....เอาเป็นว่า ตั้งหลักตรงสี่แยกฝั่ง ธ.กรุงเทพฯ มองไปฝั่งตรงข้าม ฝั่งขวาร้านกันส์แอนด์กายติดร้านปืนอุไร ฝั่งซ้ายร้านอ๊อฟชั่นกันใกล้ร้านปืนรัตนา..... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
เด็กน้อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 09:52:13 AM »

พี่ซื้อ 92 FS vertex มาเท่าไหร่ครับ แล้วรุ่นนี้ต่างอย่างไรกับ 92 FS
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 09:59:07 AM »

ผมเคยใช้  92 FS vertex ครับแล้วขอสันนิฐานว่า จขกท. คงไม่ชอบที่ศูนย์หลังสูงใหญเกินไปใช้หรือเปล่าครับ ถ้าเทียบกับ

92 ตัวธรรมดา ผมเองตอนซื้อมาใหม่ๆก็เป็น ผมว่าศูนย์เดิมดีแล้วครับเพราะผมเองก็เคยคิดจะเปลี่ยนแต่ลองถามช่างถามหลายร้านดู

แล้วไม่คุ้มในทุกๆด้านครับ

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆร้านลุงสังเวียนก็ทำได้ครับ(ทำขึ้นมาใหม่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2005, 10:02:04 AM โดย เทพอสูรสองร่าง » บันทึกการเข้า

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 11:21:14 AM »

แบบเรืองแสง ในที่มืดสนิทก็มองไม่เห็นอะไรเหมือนกัน
ผมชอบแบบศูนย์ตาย พวกโนแว็กซ์

eded
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 11:04:37 PM »

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆร้านลุงสังเวียนก็ทำได้ครับ(ทำขึ้นมาใหม่)
ร้านลุงสังเวียนชื่อร้านอะไรครับ
ไป กทม. มาแล้ว ร้านกันแอนด์กายไม่มีของ ร้านอ๊อฟชั่นกันถามแล้วบอกให้มาตอนเช้าอีกวันพอดีรีบกลับครับ
ร้านสุพล ร้านยอด บอกว่าซ่อมได้ แต่ไม่มีจุดขาว วันที่ 13 ก.ค. จะขึ้น กทม.อีกช่วยแนะนำด้วยครับอยู่หลายวันครับ
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 11:19:58 PM »

ท่านใดทราบข้อมูลของโคลท์อีลีท .45 ระบบกลไกเหมือน 1911 หรือไม่ ความแม่นยำ และราคาตอนออกใหม่เท่าไหร่
  ขอบคุณครับ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 11:28:40 PM »

แบบเรืองแสง ในที่มืดสนิทก็มองไม่เห็นอะไรเหมือนกัน
มองเห็นแต่ศูนย์ที่เรืองแสงมังครับ คุณอ๋อง  ส่วนเป้าหมาย  ถ้ามืดตึ๊ดตื๋อก็คงมองไม่เห็น

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 08:33:26 AM »

ร้านลุงสังเวียนชื่อร้านอะไรครับ
ไป กทม. มาแล้ว ร้านกันแอนด์กายไม่มีของ ร้านอ๊อฟชั่นกันถามแล้วบอกให้มาตอนเช้าอีกวันพอดีรีบกลับครับ
ร้านสุพล ร้านยอด บอกว่าซ่อมได้ แต่ไม่มีจุดขาว วันที่ 13 ก.ค. จะขึ้น กทม.อีกช่วยแนะนำด้วยครับอยู่หลายวันครับ

ไม่ต้องไปหาหรอกครับผมเองเคยใช้เบเร็ตต้ารุ่นนี้ไม่มีศูนย์ หน้า-หลัง ของใหม่ขายครับทั้งแบบธรรมดาและเรื่องแสง

ร้านลุงสังเวียนก็ใกล้กับร้าน สุพลการช่างนะแหละครับ

ที่ผมบอกว่าร้านลุงสังเวียนรับทำ ทำได้แต่ศูนย์ธรรมดานะครับเรืองแสงไม่ได้รับทำ แล้วผมก็ถามมาได้หลายปีแล้วด้วยครับ

ว่าแต่จะเปลี่ยนทำไมครับของเดิมดูสูงใหญ่เวลามองดูแล้วไม่สวยก็จริงแต่ผมว่าการเล็งจะคมชัดมากครับ อยาเปลี่ยนเลยครับ ไม่ค้มหรอกผมว่าคง

อยากได้ศูนย์แบบเบเร็ต้าตัว 92ธรรมดาแน่เลย

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 10:06:23 AM »

...ตัวนี้หรือเปล่าครับ ที่จริงมันก็ดูดีนี่ครับ

...ปืนระดับนี้ มีผู้ผลิตศูนย์เรืองแสงแน่นอนครับ แต่ผมไม่มีข้อมูล  :Smiley Wink Cool

...ศูนยืเรืองแสง (ประเภทใส่หลอดกัมมันตรังสีเช่น tritium) เรืองแสงด้วยตัวเอง อยู่ในที่มืดก็มีแสงครับ แต่ถ้าเป็นศูนย์สะท้อนแสงอยู่ในที่มืดจะเรืองแสงแป๊บเดียว (คล้ายๆ นาฬิกาพรายน้ำ)

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์