เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:34:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้ดูหนังเรื่อง Mr. & Ms. Smith บ้างคะ  (อ่าน 8998 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 11:11:20 AM »

พี่ Law Enforcement ผมว่าทอมครูซใช้ HK นะครับ
เดียวไปดูข้อมูลใหม่ก่อนครับ น้ำลายหก
   ใช้ HK usp ครับ Smiley

โอ๊ะ ขอบคุณมากครับที่ช่วยแก้ข้อผิด

ยังไงก็ไม่ชอบปากครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 11:20:35 AM »

...ยังไม่ได้ไปดูครับ แต่ปากอย่างนี้ รับได้ครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 11:28:09 AM »

ไม่สนนางเอก สนแต่พระเอกเจ้าค่ะ น้ำลายหก

I am dying... -*-

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 11:28:11 AM »

Grin Grin ขอบคณมากครับที่เอารูปมาให้ดูคงไม่ลำบากเท่าไรนะครับที่เอารูปคนที่ไม่ชอบหน้ามาลง(รับได้เฉพาะคอลงมาไช่ใหมครับ Grin)ไม่ทราบคุณ jusmine สวยเหมือนในรูปหรือเปล่าน้อหรือสวยกว่า Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 11:31:09 AM »

ใครเลยดูหนังเก่าครับ :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 11:44:54 AM »

หนังเก่าทำใหม่หรอนี่ Shocked

I am dying... -*-

jandara
Guns & Games Staff
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 12:09:54 PM »

เบรดพิท เล่นในเรื่องนี้ยอมอย่ากับเมียเลย สงสัยชอบปาก หรือมีทีเด็ดก็ไม่รู้
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 12:26:23 PM »

Grin  ปากแบบนี้      ต่างจิตต่างใจ     คนเราชอบอะไรไม่เหมือนกัน    แต่ผมก็ไม่ปฏิเสธนะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 12:27:23 PM »

หลงรักดูอิ่มดีนี่ครับ ไม่เห็นจะพิการตรงไหน น้ำลายหก

S76C+,C++
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 01:23:40 PM »

ลางเนื้อ   ชอบลางยา   ครับพี่ L/E... Grin

แต่ผมยังไม่ได้ดู...

คารวะ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 01:25:02 PM »

.....เห็นแค่ปากก็   หลงรัก หลงรัก หลงรัก..............

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
GD87
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 01:40:38 PM »

เรียนถามคุณ เทพอสูรสองร่าง

ผมดูหลายรอบถึงเข้าใจว่าทำไมเจมีฟอกซ์ถูกยิงแล้วไม่เป็นไร

ทำไมถึงไม่เป็นอะไรอ่ะครับ Huh?

อ้าวนึกว่า HK P2000
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 02:38:12 PM »

ตอบ........... หัวเราะร่าน้ำตารินก็เพราะนิสัยการยิงดับเบิลแท็บเข้ากลางลำตัวของ "ทอม ครูซ" ไงครับ โดยปกติในเรื่องทอม ครูซ ยิงดับเบิลแท็บ

2 นัดที่ตัว 1 นัดที่หัว มาตลอดอาจเป็นเพราะการฝึกฝนมาเป็นอย่างดีจึงทำให้ยิงแบบนั้นทุกที และในฉากจบ ที่ทอมครูซต้องยิงกับ

เจมี่ฟอกซ์ โดยมีประตูไฮโดรริกของรถไฟอยู่ตรงกลาง ทอมครูซก็ยิงแบบดับเบิลแทบเหมือนเดิมตามความถนัดและในจังหวะนีแหละ

ที่ประตูปิดมาพอดีขอบประตูที่เป็นเหล็กก็ช่วยบังลูกปืนที่จะวิ่งเข้ากลางลำตัวให้กับ เจมี่ ฟอกซ์ แต่ในทางกลับกันเจมีฟอกซ์ยิงแบบ

มั่วมั่วทำให้ลูกปืนวิงทะลุกระจกประตูไปโดนทอมครูซครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก

ผิดตกอย่างไรอย่าว่ากันนะครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 02:40:32 PM »

...
ตอบ........... หัวเราะร่าน้ำตารินก็เพราะนิสัยการยิงดับเบิลแท็บเข้ากลางลำตัวของ "ทอม ครูซ" ไงครับ โดยปกติในเรื่องทอม ครูซ ยิงดับเบิลแท็บ

2 นัดที่ตัว 1 นัดที่หัว มาตลอดอาจเป็นเพราะการฝึกฝนมาเป็นอย่างดีจึงทำให้ยิงแบบนั้นทุกที และในฉากจบ ที่ทอมครูซต้องยิงกับ

เจมี่ฟอกซ์ โดยมีประตูไฮโดรริกของรถไฟอยู่ตรงกลาง ทอมครูซก็ยิงแบบดับเบิลแทบเหมือนเดิมตามความถนัดและในจังหวะนีแหละ

ที่ประตูปิดมาพอดีขอบประตูที่เป็นเหล็กก็ช่วยบังลูกปืนที่จะวิ่งเข้ากลางลำตัวให้กับ เจมี่ ฟอกซ์ แต่ในทางกลับกันเจมีฟอกซ์ยิงแบบ

มั่วมั่วทำให้ลูกปืนวิงทะลุกระจกประตูไปโดนทอมครูซครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก

ผิดตกอย่างไรอย่าว่ากันนะครับ

...ต้องไปดู DVD อีกรอบครับ จำไม่ได้เลยอ้ะ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 03:09:47 PM »

ขอตอบ จขกท.นะครับเรื่องปืนที่ใช้ในเรื่องMr. & Ms. Smith

ผมสังเกต่เหตุเห็น เบเร็ตต้า 92 FS  ในฉากเริ่มแรกที่โครัมเบียในจังหวะที่พระเอกกำลังจะโดนค้นก็เลยหันหน้าออกแล้วไขวมือไป

ด้านหลังเปิดชายเสื้อขึ้นเป็นด้ามเบเร็ตต้า 92 FS ครับ

ผมสังเกตุเห็น HK P7M8 แบบทูวโทนศูนย์หลังปรับได้ในฉากที่พระเอกลงห้องใต้ดินไปหยิบปืนพร้อมละเบิด

ผมสังเกตุเห็น CZ รามี่ ในฉากที่คุยกันในโรงแรมตอนที่นางเอกหยิบปืนขึ้นมาวางใต้ผ้าเช็ดมื่อก่อนที่จะออกไปเต้นรำกับพระเอก

ผมสังเกต่เห็น โคล์ท ตัวสีเงินโคลท์ตัวนี้ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไรแต่จำได้ว่าเป็นโคลท์รุ่นที่แกะร่องบนสไลท์ด้านหน้า เคยมีเข้ามา

ขายในไทยเคยเห็นลง หนังสือ gunstactics ในฉากที่พระเอกแอบเข้าบ้านโดยการปีนเข้าทางหน้าต่างแล้วไปหยิบโคลท์ที่ซ้อนไว้

ในกล่องหลังภาพพร้อมใส่ที่เก็บเสียง

ผมสังเกตุเห็นปืนอะไรไม่รู้ในมือพระเอกฉากที่ขับรถยิงกันแต่ขอเดาว่าเป็นปืนตระกูล HK แน่

ผมสังเกตุเห็นออโต้ หนึ่งกระบอกกับลูกโม่อีกหนึ่งกระบอกในฉากห้องใต้ดินก่อนที่บ้านระเบิด

ผมสังเกตุเห็น กล็อก 18 แบบทูวโทนพร้อมแม็ก 30 นัดในฉากก่อบจบ

เท่าที่เห็นก็มีแค่นี้ถูกผิดอย่าว่ากันนะครับเพราะได้ดูแค่รอบเดียวเท่านั้นครับ

ปล.ไม่นับปืนยาวนะครับเพราะไม่รู้

อยากทราบเหมือนกันว่าปืนในฉากที่พระเอกเล่นไผ่แล้วชักปืนออกมายิงเป็นปืนอะไรไม่เคยเห็นขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2005, 04:07:56 PM โดย เทพอสูรสองร่าง » บันทึกการเข้า

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์