เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:33:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณมีคะแนนเท่าไรแล้วครับ...ผมเพิ่งสังเกตเห็นครับ  (อ่าน 32216 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 11:30:01 AM »

1 มาตลอดครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 12:03:43 PM »

การมีคะแนนสำหรับผมเองยังไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไร อย่างหนึ่งก็เกิดปัญหาด้านความรู้สึกเล็กๆ
เห็นมีคะแนนเพิ่มก็รู้สึกดีใจ เห็นคะแนหยุดอยู่นิ่งๆก็อาจเสียความรู้สึก  คิดว่าเป็นแบบเดิมดีกว่า
ทุกคนเท่าๆกัน ไม่มากไม่น้อย 
การมีคะแนนสำหรับผมเองยังไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไร อย่างหนึ่งก็เกิดปัญหาด้านความรู้สึกเล็กๆ
เห็นมีคะแนนเพิ่มก็รู้สึกดีใจ เห็นคะแนหยุดอยู่นิ่งๆก็อาจเสียความรู้สึก  คิดว่าเป็นแบบเดิมดีกว่า

...เห็นด้วยกับท่าน Boon ครับ...

...คงเป็นการแสดงความเห็นด้วย/ยอมรับความเห็นของแต่ละคนหรือเปล่าครับ ผมลองกด + ของพี่ แต้มขึ้นมา 1 ..
...แต่ผมเห็นด้วยกับพี่บุญ...เกรงว่าบอร์ดจะเพี้ยนกลายเป็นการเล่นเกมส์สะสมแต้ม...
...หากผิดพลาดจากที่คาดเดาก็ขออภัย..
..ยังไง น้องปิ๊ก ออกมาชี้แจงหน่อย...

ขอบพระคุณพี่ๆในคำชี้แนะครับ
ขออนุญาตชี้แจงแบบนี้ครับ
ผมติดตั้งระบบคะแนนแบบ + อย่างเดียว(ไม่มี - )ขึ้นมาเพื่อให้เล่นกันสนุกๆ เป็นสีสันของบอร์ดเพื่อให้อารมณ์ในการสนทนา
ออกมาในรูปแบบสบายๆเหมือนนั่งคุยนั่งเล่นกันครับ
ผมคิดไว้แล้วว่า หากมีทั้งบวกและลบ ปัญหาอย่างที่พี่บุญบอกเกิดขึ้นแน่นอน
การบวกอย่างเดียว ผมมองว่ามัน
เหมือนกับการแสดงความรัก ความรู้สึกนิยมชมชอบในรูปแบบหนึ่ง
เช่น สมมติเราอ่านเจอคนนี้ ตั้งกระทู้มีประโยชน์มีสาระ เราก็ +1 ให้เขา  เยี่ยม
เหมือนกับการ "ให้" โดยไม่หวังว่าจะ "ได้รับ" บวกกลับมาหรือไม่ แต่ก็ไม่อาจ "ทำลาย" เขาได้ด้วยการลบ  หลงรัก หลงรัก

อย่างไรก็ตาม คะแนนเป็นแค่ตัวเลขที่สมมติขึ้นไม่สามารถแลกมาม่าหรืออะไรได้แน่นอนครับ
เพราะถ้าแลกได้ผมตายแน่ อิอิ  : หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 12:10:28 PM »

ผมติดตั้งระบบคะแนนแบบ + อย่างเดียว(ไม่มี - )ขึ้นมาเพื่อให้เล่นกันสนุกๆ เป็นสีสันของบอร์ดเพื่อให้อารมณ์ในการสนทนา
ออกมาในรูปแบบสบายๆเหมือนนั่งคุยนั่งเล่นกันครับ
ผมคิดไว้แล้วว่า หากมีทั้งบวกและลบ ปัญหาอย่างที่พี่บุญบอกเกิดขึ้นแน่นอน
เหมือนกับการแสดงความรัก ความรู้สึกนิยมชมชอบในรูปแบบหนึ่ง
เช่น สมมติเราอ่านเจอคนนี้ ตั้งกระทู้มีประโยชน์มีสาระ เราก็ +1 ให้เขา  เยี่ยม
เหมือนกับการ "ให้" โดยไม่หวังว่าจะ "ได้รับ" บวกกลับมาหรือไม่ แต่ก็ไม่อาจ "ทำลาย" เขาได้ด้วยการลบ  หลงรัก หลงรัก

อย่างไรก็ตาม คะแนนเป็นแค่ตัวเลขที่สมมติขึ้นไม่สามารถแลกมาม่าหรืออะไรได้แน่นอนครับ
เพราะถ้าแลกได้ผมตายแน่ อิอิ  : หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin Grin

จริงๆ คะแนนน่าจะสะสมได้นะครับ ถ่ายเทได้ (ถ่ายไปให้ วมต.ได้คนเดียวเท่านั้น)

จะได้รวมกันส่งให้คุณปิ๊กเป็นทุนค่าสินสอด อิอิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 12:14:56 PM »

แจกพี่ปิ๊กอีก 1 อิอิ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 12:18:30 PM »

จริงๆ คะแนนน่าจะสะสมได้นะครับ ถ่ายเทได้ (ถ่ายไปให้ วมต.ได้คนเดียวเท่านั้น)

จะได้รวมกันส่งให้คุณปิ๊กเป็นทุนค่าสินสอด อิอิอิอิ
ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 12:20:07 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก """"""""" น้าปิ๊กอะ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 02:07:21 PM »

มีคะแนนแบบนี้สนุกดีครับคุณปิ๊ก Grin

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 02:14:22 PM »

...อ้อ...อย่างนี้นี่เองเหรอครับ...เป็นงง... Grin Grin Grin

...ถ้างั้น...ก่อนอื่นประเดิมแจก...ท่าน วมต. และ...คณะผู้บริหารเว็บไปก่อนเลย...ท่านละ 1 แต้ม... เยี่ยม  Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2007, 02:16:29 PM โดย ALEX_AMSS7 » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 10:52:59 PM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 10:55:00 PM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

อีก 1 ชั่วโมงถึงจะกดได้ต่อครับพี่ Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 11:08:02 PM »

...แจกดะครับ  Grin หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 11:18:36 PM »

เข้าใจแล้วครับ เมื่อวานผมมางงอยู่คนเดียวว่ามันเกิดอะไรขึ้น
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 12:27:29 AM »

มาแจกยามดึกครับ อิอิ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 12:31:07 AM »

มาแจกยามดึกครับ อิอิ
           ขอเปลี่ยนเป็นของชำร่วยงานแต่ง ได้เปล่าตาปิ๊ก   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 01:02:08 AM »

แจกๆๆๆๆๆๆๆ หลงรัก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 21
  พิมพ์