เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:23:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปืน....  (อ่าน 10202 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 09:09:28 AM »

โอ้โฮ .... นี่คุณชัชนั่งพิมพ์ทั้งหมด หรือว่า Copy and Paste มาจากที่อื่นครับ

Grin ได้มาจาก answers.com ครับ พอดีเซฟใว้แต่จำลิ้งค์ไม่ได้แล้วครับ ส่วนรายละเอียดของปีที่ผลิต ปรกติจะเป็นตารางแต่ก๊อปมาวางแลวตารางหายครับ เลยต้องใส่คำอธิบายเพิ่มเติมนิดหน่อยเพื่อให้เข้าใจง่ายขึ้น  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 09:20:54 AM »

Shocked Shocked น้ำใจงาม ความพยายามสูง ขอยกนิ้วโป้งให้ เยี่ยมมากครับ Wink Wink

Grin ขอบคุณครับ พอดีเห็นอะไรแปลกๆผมจะชอบเซฟใว้ทั้งที่ยังไม่ได้ใชงานครับ ตอนที่จะใช้งานจริงถ้านึกออกว่าเคยเก็บใว้แล้วหาเจอก็จะไม่ยุ่งยากครับ เสียแต่เป็นคนขี้ลืม จะยากตอนที่นึกว่าเคยเก็บใว้ตรงไหนนี่แหละครับบางที่นึกข้ามวันถึงจะนึกออก  Shocked  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 09:27:49 AM »

คุณชัชก็ความพยายามสูง พิมพ์กันนิ้วหงิก  Grin Grin

Grin ใช้ก๊อปมาวางเลยไม่ต้องเหนื่อยมากครับ อิอิ  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 09:34:19 AM »

วมต.ปิ๊ก รีบขอลิขสิทธิ์คุณ iron ทำตารางกระสุนถาวรใส่เว็ปไว้เลยครับ   สมาชิกจะได้ใช้สืบค้นอ้างอิงได้ง่าย

ฝากถึงคุณอ๋องครับ มีใครรวบรวมหรือยัง => กระสุนที่ใช้แข่ง IPSC เรียงตามลำดับความนิยม  และเรียงตามลำดับความถี่ที่ชนะ
(เคยเห็นบ้างที่สรุปในรายงานการแข่งขันแต่ละแมทช์)

Grin คุณปิ๊กเอาไปใช้ได้เลยครับอาจารย์ เพียงแต่ต้องให้เครดิตกับทาง www.answers.com ครับผม  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2005, 09:37:24 AM โดย Iron » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 09:45:05 AM »

เพิ่มให้ครับ
เล็กสุดคือ .14/222 ทำจากปลอก.222 หัว 11 เกรน ความเร็ว 4,200
ใหญ่สุด สำหรับปืนลำกล้องมีเกลียว ประทับบ่ายิงคือไรเฟิล เกจ 4  หัวกระสุนทรงกลม 1,750 เกรน  ถ้าทรงยาวก็หนักกว่านั้น   ความเร็ว ระหว่าง 1,350-1,800  (.50 BMG หัวมาตรฐานหนัก 750 เกรน)
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 02:19:02 PM »

ขอบพระคุณพี่ Iron อย่างมากเลยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ดีใจมากครับพี่....(เซฟไว้แล้วครับ)

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน อันนี้ดีใจที่ อาจารย์ ผณิศวร โพสในกระทู้ครับ...

และขอบพระคุณท่านอาจารย์สุพินท์ ที่เพิ่มเติมต่อท้ายให้ครับ...

ด้วยความเคารรพอย่างสูง

คารวะ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 02:25:33 PM »

...ชื่นชมคุณ iron ครับ  Smiley

...เดี๋ยวจะเข้าไปดู answers.com สักหน่อย  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์