เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:25:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้มีการตรวจจับความเร็วบนทางด่วนแล้วน๊า  (อ่าน 6818 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 07:17:15 PM »

ขอบคุณคุณโอครับ  ที่กรุณาเป็นคนทดสอบให้เพื่อนๆได้ทราบ  Wink

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:18:05 PM »

Cheesy ขับรถเร็วจัง.........จะรีบไปไหนหรอ?...............เจ้ Shocked Shocked

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:27:12 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ช้าไปแว๊ววววว โดนไปฉองครั้งแว๊วววว ครั้งแรกนานมาแว๊วววว (เป็นปี) ครั้งฉองเมื่อไว ๆ นี้เองแว๊ววว ครั้งละฉองย้อยสอดใต้ใบขับขี่แว๊ววว หัวเราะร่าน้ำตาริน

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:31:42 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ช้าไปแว๊ววววว โดนไปฉองครั้งแว๊วววว ครั้งแรกนานมาแว๊วววว (เป็นปี) ครั้งฉองเมื่อไว ๆ นี้เองแว๊ววว ครั้งละฉองย้อยสอดใต้ใบขับขี่แว๊ววว หัวเราะร่าน้ำตาริน

...อะไรต้องฉองย้อย ย้อยเดียวก็พอ เสียราคาโหมะเลย

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:32:03 PM »

เนี่ยน้าพี่ใหม่ ถ้าตอนผ่านยุดยาแวะทักทาย 1 เพื่อน กะอีก 1 น้อง รับรองไม่โดนจับร๊อกกกก
(เมากลิ้งลุนลุนกันอยู่แถวนี้แทน...อิอิ)

Grin Grin Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:41:05 PM »

...อะไรต้องฉองย้อย ย้อยเดียวก็พอ เสียราคาโหมะเลย

หัวเราะร่าน้ำตาริน แบบว่าไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดน่ะพี่ เค้าว่ามาก็ว่าไป กลัวต่อแล้วจะหาว่ามากเรื่องน่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เนี่ยน้าพี่ใหม่ ถ้าตอนผ่านยุดยาแวะทักทาย 1 เพื่อน กะอีก 1 น้อง รับรองไม่โดนจับร๊อกกกก
(เมากลิ้งลุนลุนกันอยู่แถวนี้แทน...อิอิ)
 Grin Grin Grin

เยาะเย้ย เมากันสองคนเถอะตาต่อ แบบว่านายใหม่ไม่กินเหล้าน่ะ เยาะเย้ย

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 10:35:59 PM »

น้องโอโดนไปกี่ย้อย หรือ รับใบสั่งมาเลย  บนดอนเมืองโทลเวย์ก็เหมือนกัน  เมื่อประมาณต้นเดือน  ช่วงเที่ยง ๆ  รถค่อนข้างโล่ง  ก่อนลงสุดด่าน  ถูกจับเกือบทุกคัน  ประมาณร่วม 10 คัน  มีแต่ผมคนเดียวที่ไม่โดนจับ  เผอิญรถผมเป็นป้ายแดง  กำลังรันอินอยู่  เลยขับไม่เกิน  90  กม./ชม.   โชคดีไป Grin Grin Grin

U-THAIPOOL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

เมื่อศัตรูคาดไม่ถึง โอกาสก็เป็นของเรา

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 11:23:57 PM »

แล้วไป !  ตกใจ  คิดว่าโอ โดนจับเรื่องน้ำหนักเกินเสียอีก  Grin Grin Grin

Uploaded with ImageShack.us
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 11:27:37 PM »

เคยโดนเหมือนกันครับ ตอนกลับจากเชียงใหม่ ช่วงโค้งสุดท้ายแถว เถิน ผมออกจากโค้งมา กำลังเพลินๆ โดนครับ ด่านใหญ่เลย อ้างลงเขาก็ไม่ได้ โดนใบสั่งตามระเบียบครับ ต้อนนี้ยังเก็บใบสั่งไว้เลย เพราะว่าเขียนใบสั่ง เป็นความเร็วเยอะที่สุดตั้งแต่ขับมา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

We can either find the way or make one.
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 12:31:50 AM »

ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ ผมว่าเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุนะครับ หน้าจะแก้ที่รถมากกว่ารถรุ่นใหม่ออกมาเครื่องแรงๆทั้งนั้น
หรือว่าเป็นวิธีหารายได้เข้ารัฐ  Shocked
    Grinไม่เคยโดนจับข้อหาขับรถเร็วๆเกินกำหนดครับเพราะใช้มอเตอร์ไซค์วิ่งได้ตั้ง 120 แน่จากโรงงานไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเลย
        แต่โดนข้อหาดัดแปลงสภาพจากที่ขอจดทะเบียน Shocked(เอาหมอนรองโช๊คออกกับใส่ยางเล็กมันสวยดีคิดเอาเอง)
        กับอีกข้อหาใช้รถที่ไม่ติด พ.ร.บ(ผมกว่ารถเป็นรอยนะเลยเก็บไว้ในกระเป๋าก็เรียกตรวจก็มีให้ตรวจแถมเวลารถหายคนร้ายขับไปเจอตำรวจขอตรวจค้นไม่มีพ.ร.บและใบทะเบียนการเสียภาษีจะได้ยึดรถเอาไว้ Grinคิดเอาเองอีกแล้วครับ)
   Coolสรุปผล200 ครับต้นเดือนนี้เองก่อนท่านนายกจะมาเที่ยว Cheesy เห็นรถคณะท่านๆทั้งหลายแรงดีนะครับวิ่งกัน  Shockedไม่เกิน 90 นะท่านตั้งด่านบ้างดีป่าวนะ ช่วยชาติประหยัดน้ำมันแถมได้เงินเข้า... Grin

g-lock
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:17:35 AM »

ใช่ ครับ ย้อยเดียวก็พอ  ( ลองถามเจ้าหน้าที่ท่านดูครับว่าจะให้ขับที่ความเร็วเท่าไหร่............

....ท่านจะบอกว่า อย่า ให้ เกิน ร้อย  ครับ )
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:19:32 AM »

Grin ขอบคุณครับ.....พรุ่งนี้จะขึ้นไปลองไม่ให้เกินร้อยยี่สิบเอาแค่ร้อยสิบเก้าพอ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:45:45 AM »

Cheesy พี่ไพโรจน์ออกรถใหม่อะไรหรือคับ...

ใช่ยี่ห้อเดิมกะคันเก่าหรือเปล่าคับ...  Grin

Winkผมเองขับไม่เกิน 100 คับ...

ถ้าหากลูกอยู่ในรถด้วย...

สามสี่วันก่อนถูกรถปิคอัพบ้าง รถ PPV บ้าง ตบไฟสูงใส่ไม่ต่ำกว่าห้าคัน...

แล้วแซงไปอย่างรวดเร็ว ไม่รู้ว่าราคาน้ำมันนี้จะกล้าขับอย่างเดิมอีกไหม...  Tongue
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 07:20:13 AM »

แล้วไป !  ตกใจ  คิดว่าโอ โดนจับเรื่องน้ำหนักเกินเสียอีก  Grin Grin Grin

Grin Grin Grin Grin

ผมเคยครึ่งย้อยพี่แกก็เอาแล้วครับ  Tongue
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:54:45 AM »

เรื่องยังงี้คุณโอมักโดนก่อนเพื่อเป็นวิทยาทาน Grin

แต่ "โดน" นี่ ผมว่าคุณโอเป็นบุคคลหน้าตาบริสุทธิ์มาก เจ้าหน้าที่รู้ได้ว่าไม่มีเจตนาร้าย สงสัยแต่โดนตักเตือนใช่ป่าว? :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์