เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:28:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการถอดรหัสวันศุกร์นี้  (อ่าน 5427 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:42:53 AM »

อย่ามีใครมาพูดจา "โคๆ" ก็แล้วกัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:48:45 AM »

กี่โมงอะเจ้าคะ

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:19:11 AM »

รายการถอดรหัสวันศุกร์นี้ครับ 23.00น. ITV   มีเรื่องราววิเคราะห์ประเด็นการฆ่าตัวตาย ที่พวกเราหลายคนสนใจครับ  Shocked Shocked Shocked

...จะติดตามชมครับ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:22:55 AM »

ตกใจฆ่าตัวตาย 5 นัด ตกใจ อย่านี้ต้องรอชมครับ  Cry

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:29:54 AM »

แหกตาระดับชาติ

ขนาดหัวหน้าใหญ่สุดยังรับประกันความโปร่งใสโดยไม่ต้องรอสอบ (เครื่องตรวจ และกล้ายาง) แล้วระดับน้อง ๆ ผู้ปฏิบัติงานใกล้ชิดประชาชน จะไม่กล้าประกันความบริสุทธิ์ของตัวเองหรือครับ  Undecided

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:39:54 PM »

รายการถอดรหัสวันศุกร์นี้ครับ 23.00น. ITV   มีเรื่องราววิเคราะห์ประเด็นการฆ่าตัวตาย ที่พวกเราหลายคนสนใจครับ  Shocked Shocked Shocked

...จะติดตามชมครับ  Cool

อ่านตก หัวเราะร่าน้ำตาริน หลับแล้วแหง๋เลยเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:48:33 PM »

ชอบวาทะ  พี่มะขิ่นจังเลย.... Grin

ขอบคุณท่าน จขกท. ครับ..จะรอชมครับ.......

คารวะ
mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 02:01:39 PM »

มีหลายกรณีที่เรื่องเกี่ยวกับเจ้าหน้าที่บ้านเมือง หนังยังไม่ถึงกลางเรื่องเลย จบไปซะเฉยๆงั้นแหละ เหมือนเมื่อหลายปีก่อนมีคนร้ายข้มชาติหนีออกจากโรงพยาบาลที่มีเจ้าหน้าที่คุมเข้ม โดยใช้เชือกออกทางหน้าต่าง มีเจ้าหน้าที่ของรัฐระดับนายพลเกี่ยวข้องด้วยและมีทนายของผู้ต้องหาเป็นผู้ให้ข้อมูลจนมีคำสั่งย้าย นายพลไปอยู่ที่อื่น เรื่องกำลังมันส์ แล้วก็เงียบหายไปเฉยๆ แบบว่ามันค้างคาใจ

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 03:42:39 PM »

ติดตามตั้งแต่ต้นแล้วครับ  สับสนอยู่ระหว่างแรกๆข่าวบอก 3 นัดเอาไปเอามามี 5 นัด  ถ้าน้องเค้าไม่ตายจะตามไปชมที่โรงพยาบาลเลยครับ  ว่าช่างอึดและใจเด็ดจริงๆยิงตัวเองได้ไงตั้ง 5 นัด 
  คืนวันศุกร์นี้ติดตามชมแน่นอนครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 03:52:26 PM »

ขอบคุณครับ ถ้าไม่หลับก่อนจะดูครับ  Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:14:22 PM »

ขอบคุณครับ ถ้าไม่หลับก่อนจะดูครับ  Grin

....หลับยังครับ...กำลังน่าสนใจ.... .45 มาจากไหน.... Huh Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:19:54 PM »

ขอบคุณครับ  ......  กำลังดูอยู่ครับ    :Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:23:03 PM »

ขอบคุณครับ  ......  กำลังดูอยู่ครับ    :Smiley

อิอิ...เหมือนกันพี่ แต่พี่หอผมนี่มันไม่ชัดเลยง่ะ
 Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:27:05 PM »

............... Grin...ดูอยู่ครับ.... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:33:13 PM »

....หลังจากก่อเหตุ...ในท้องที่ สน.A แล้ว
ผู้ตาย...ได้จี้รถ Taxi เป็นพาหนะหลบหนี....โดยมีคนขับรถ Taxi เป็นผู้ขับ...
จากนั้น...ผู้ตายได้ปล่อยให้คนขับลงจากรถ...แต่โดยดี...(นับได้ว่า...เป็นความพลาด...ของผู้ตาย)
เพราะว่า...รถ Taxi คันดังกล่าว คือเบาะแสสำคัญในการติดตาม
ยังไม่นับ ภาพถ่ายของผู้ตาย...ที่ชุด 40 อาจได้จากบ้านที่เกิดเหตุในครั้งแรก...อีกด้วย

ถ้าผู้ตายชื่อ ตี๋ใหญ่...คนขับ Taxi โดนยิงทิ้งแน่นอนครับ
แต่เนื่องจากผู้ตาย...คิดว่า...คงไม่มีอะไร....แต่ที่ไหนได้...นี่แหละครับ
สำคัญ...เรยยยย์

การที่ผู้ตาย...หนีไปหลบอยู่ในห้องเช่า...
ผู้ตายไม่น่าจะทราบว่า...มีการติดตามมาจาก จนท. ชุด 40 ของ สน. A

เวลาที่เกิดเหตุ...แสงภายนอกสว่างกว่าภายใน
หากมีการยืนตรวจสอบ ด้อม ๆ มอง ๆ อยู่หน้าห้อง
สามารถมองเห็นเงาลาง ๆ ได้ จากกระจกบานเกล็ด

อาจมีการสอบถาม...หรือยิงกันก่อน...หรือเป็นจังหวะที่ผู้ตายเปิดประตูมาเพื่อจะหลบหนีต่อไป
ระหว่าง ผู้ตาย และทีมงานติดตาม....

ถ้าถามว่า...ทำไมถึงต้องกลับมาที่ห้องเช่า....ด้วย
ผู้ตายน่าจะกลับมาเอาตังค์ เอากระสุนเพิ่มเติม หรืออื่น ๆ ที่ห้องตนเอง

จากนั้น...ก็มีการซัลโว...กันขึ้น ระหว่าง 1 ต่อ 4
โดยมีกระจกบานเกล็ดและฝาห้องบาง ๆ อยู่ตรงกลาง...
(ในหมอนหลังผู้ตาย...มีหัวกระสุนอยู่)

แล้วก็จัดฉาก....และ ว.13 แจ้ง สน. B
ค่อยยิง...ประตูอีกนัด ยังทัน....

ง่ายติ๊ด....เดียว...ครับ...

ว.61 เปลี่ยน....

ขอชมเชยในการปฏิบัติงาน....ที่ทันต่อเหตุการณ์ของชุด 40 สน. A ครับ
แต่ผมว่า...คงจะมี หนึ่งในทีมงาน ของชุด 40...อยู่ใกล้ ๆ กับที่เกิดเหตุในครั้งแรก มากกว่า...ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 12:01:59 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์