เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:18:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Beretta 92FS Made in Italy vs. USA  (อ่าน 5291 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:54:31 PM »

...วันก่อนผมนั่งคุยกับเพื่อนที่มาจากอเมริกา คุยกันถึงเรื่อง Beretta 92FS ว่า ปืนรุ่นนี้ที่ผลิตจากอิตาลีหรือผลิตในสหรัฐอเมริกา มีคุณภาพต่างกันหรือไม่ หรืออีกในหนึ่งผลิตจากที่ไหนดีกว่ากัน โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าคุณภาพคงไม่ต่างกันมากนัก แต่เราทั้งสองคนไม่มีความรู้เรื่องนี้มากนัก เลยหาข้อสรุปไม่ได้

...ไม่ทราบพอจะมีท่านใดมีความรู้ในเรื่องนี้บ้างครับ... Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 11:37:55 PM »

Grin เท่าที่เคยเห็นก็แทบไม่เห็นความต่างครับ ที่ต่างก็ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองหรือเปล่า เพราะไม่ได้ดูพร้อมกัน คือเหมือนว่าที่ผลิตจากอิตาลี่งานจะใสกว่าอเมริกาครับ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:59:17 AM »

Cheesy ผมเคยดูแต่คนละทีกัน ไม่ได้มาวางเทียบ...

รู้สึกว่าของอิตาลีจะประณีตกว่าหน่อยนะคับ...

แต่ถ้าได้ฟรีกระบอกไหนก็เอาคับ...  Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:39:06 AM »

Grin

ตอนที่ผมดูผมแยกไม่ออกครับ(สงสัยตาไม่ถึง) ถ้าไม่ดูว่าทำที่ไหน ก้อไม่รู้ง่ะ...
แต่ตอนซื้อที่เลือกของ อิตาลี เพราะเรื่องความรู้สึกครับ ถ้าใช้เบเรตต้าแล้วทำในอิตาลี
จะเกิดความคลาสสิคขึ้นในหัวใจครับ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:53:44 AM »

...ผมสงสัยว่าร้านปืน "เปรตอาร์ม" (คุณก็รู้ว่าร้านไหนบ้าง) จะเอาเรื่องนี้มาหลอกลูกค้าว่าอย่้างไร  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
pantyboy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:04:20 AM »

เมื่อสัก 10 กว่าปีที่แล้วได้มีโอกาสไปแถววังบูรพาครับ พ่อผมใช้ให้ไปซื้อกระสุน ก็เลยได้ลูบๆคลำๆครับ พอดีเจ้าของร้านใจดีหยิบออกมาให้ดู ทั้ง ทำใน  Italy  กับ USA ตามความเห็นผม ๆว่า งาน  Italy  ดูประณีตกว่าครับ แล้วถ้าจำไม่ผิดตอนนั้น  ของ USA ราคาประมาณ สามหมื่นต้นๆ ครับ แต่ของ  Italy  นี่สี่หมื่นกลางๆครับ
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:15:39 AM »

EU ก็ไม่ส่งปืนให้ไทยแล้ว ปืนอิตาลีคงไม่เข้ามาอีก ต่อไปคงมีแต่ USA ครับ  Smiley

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:17:17 AM »

ที่จริงผมว่างานดีมากทั้งคู่ แต่เคยเห็นพร้อมๆ กันรุ่น 92FS ครับ อิตาลี่ดูดีกว่าเมกานิดนึงครับ ไม่รู้จิตใจนึกไปถึงเฟอรารี่กับคอร์เวตรึเปล่า Grin

แต่สมัยนี้รุ่นเล็กๆ ทำแค่ในเมกาก็สวยดีครับ Cheesy

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:03:46 PM »

เคยวางเปรียบเทียบคู่กัน ดูเลยครับ  ไม่ต่างกันมากนัก  แต่เสียดายที่  อีกกระบอกของ Italy  เป็นสเตนเลสท์   เลยดูยากสักนิด   แต่ถ้าจะให้จับผิด หาจุดต่างให้ได้  ผมคงชี้ไปที่ลายกลึงที่คันเซฟ ผมว่า Italy กลึงเนียนกว่า   USA ยังเห็นลายหน่อยๆ  (รึเปล่า)  หรือ อุปทาน ก็ไม่รู้

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:09:29 PM »

ทำใน USA เหนือกว่าครับ  เครื่องจักรใหม่กว่า และมีมาตรฐานกองทัพควบคุมอยู่อีกชั้นหนึ่ง 
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 06:13:17 PM »

ทำใน USA เหนือกว่าครับ  เครื่องจักรใหม่กว่า และมีมาตรฐานกองทัพควบคุมอยู่อีกชั้นหนึ่ง 
หลงรักขอบคุณครับ โชคดีที่ซื้อของUSAเพราะถูกกว่าคร๊าบบ เยาะเย้ย

S76C+,C++
ฤาษีฮาลา
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 06:41:25 PM »

มีข้อแตกต่างอีกอย่างนึงครับ  เลเซอร์ติดปืนของ USA ใช้กับของ Italy ไม่ได้ เนื่องจากต้องติดกับโกร่งไกปืนใส่กับ USA ได้พอดี แต่ใส่กับItaly กลับไม่ลงล๊อก
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:01:29 PM »

ลำกล้องปืน 92FS ที่ผลิตในอิตาลีจะมีการ Chrome ภายในลำกล้อง ส่วนลำกล้องที่ผลิตในอเมริกาจะไม่มี
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:22:44 PM »

ทำ ใน USA  เหนือกว่าครับ   เครื่องจักร ใหม่กว่า  และ มีมาตรฐานกองทัพควบคุมอยู่อีกชั้นหนึ่ง 

...โดยส่วนตัวแล้วผมก็ค่อนข้างเชื่ออย่างที่ท่านสุพินท์แสดงความคิดเห็นไว้..

...เลยลอง search ตาม web ของต่างประเทศดู เช่น Beretta Forum พบว่าในอเมริกาก็ยังเป็นที่ถกเถียงกันว่าผลิตจากที่ใดดีกว่ากัน แต่ค่อนข้างจะโอนเอียงไปทางฝั่งของอิตาลีครับ... Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:59:46 AM »

ดีใจจัง กระบอกของผมเป็น USA.

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
หน้า: [1] 2
  พิมพ์