เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:27:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับแบบตามคำแนะนำ มาใหม่ครับ (สติ๊กเกอร์ติดรถ )  (อ่าน 16311 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 06:32:39 PM »

อืออ เห็นรูปของพี่ป-ปั้น แล้วครับ หลงรัก สวยมากๆครับ ดีไซน์ดี  แต่ตรงคำว่า "สมาชิกเว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน" ผมอยากให้เป็นแค่ว่า"เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน"  จูบบบบ และเพิ่มURL ของเว็บเราลงไป คือ www.gunsandgames.com หรือ www.gunsandgames.com/smf/index.php อ่ะครับ หลงรัก นี่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ หรือพี่ๆมีความเห็นว่าไงครับ จูบบบบ
 อิอิ ไม่ว่ากันนะครับ ที่ขัดแย้งกันหน่อยนึง หัวเราะร่าน้ำตาริน

สนุบสนุนครับ เพิ่ม URL ด้วยครับ

ส่วนภาพปืนผมว่าน่าจะมี แต่ถ้าทำเป็นลายเส้นการ์ตูน หรือคนการ์ตูนถือปืน (นิ้วนอกโกร่งไก) น่าจะช่วยลดความเครียดได้ครับ

...จับปรับให้    ส่วนเพิ่ม  URL เห็นด้วยครับ.....
ขอบคุณมากครับ จูบบบบ คือที่ผมบอกไปแบบนั้น แค่กลัวว่าจะล่อแหลมเฉยๆน่ะครับ ไม่มีอะไรมากหรอก หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขอบคุณสำหรับไอเดียดีๆและความเสียสละครับ หลงรัก

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:45:34 PM »

Grin Grin Grin Wink Wink  แฮ่ ๆ สวยดีครับ ท่าน ป - ปั้น....

แต่คงไม่...ขลัง...เท่าของผมง่ะครับ

มี...องค์...ลง  ด้วยครับ ตอนดึก ดึก....อิ อิ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

.....ของท่าน 51 ก็สวยนะครับ ดูเป็นงานกราฟฟิคสมัยใหม่ ทำมาดูอีกสิครับ...... หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:48:48 PM »

...เอามาอีกครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:02:36 PM »

สวยทั้งของคุณ ป.-ปั้น และท่าน 51................คงต้องซาวเสียงพรรคพวกดู หลงรัก

ส่วนภาพเส้นเล็งในกล้องไรเฟิล..................ถ้าผมเล็งและเห็นแบบนี้ ผมคง.........เอ่อ.......

รีบเปิดลูกเลื่อนทันทีครับ...............เปลี่ยนกระสุนหัว FMJ ออก แล้วรีบยัดนัดใหม่ที่เป็น Silver Tip แทน...............เล็งและเหนี่ยวไก ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:20:25 PM »

Grin
อืออ เห็นรูปของพี่ป-ปั้น แล้วครับ หลงรัก สวยมากๆครับ ดีไซน์ดี  แต่ตรงคำว่า "สมาชิกเว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน" ผมอยากให้เป็นแค่ว่า"เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน"  จูบบบบ และเพิ่มURL ของเว็บเราลงไป คือ www.gunsandgames.com หรือ www.gunsandgames.com/smf/index.php อ่ะครับ หลงรัก นี่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ หรือพี่ๆมีความเห็นว่าไงครับ จูบบบบ
 อิอิ ไม่ว่ากันนะครับ ที่ขัดแย้งกันหน่อยนึง หัวเราะร่าน้ำตาริน

สนุบสนุนครับ เพิ่ม URL ด้วยครับ

ส่วนภาพปืนผมว่าน่าจะมี แต่ถ้าทำเป็นลายเส้นการ์ตูน หรือคนการ์ตูนถือปืน (นิ้วนอกโกร่งไก) น่าจะช่วยลดความเครียดได้ครับ

รูปสติ้กเกอร์สวยครับพี่ ป.ปั้น  Grin และสนับสนุนความเห็นพี่ต๊อกครับ เป็นแนวการ์ตูน  Grin

รูปของพี่51 ถ้าพี่เค้ามาเห็นคงอึ้งเลยครับพี่  Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:05:55 PM »

:Smiley ขออนุญาตเสนอมุมมองของ...วิตกจริต..อย่างตัวกระผม...มั่ง...
 :Smiley.....หากจะลองแทนความรู้สึก นึกคิด ถึงคนที่ไม่รู้เรื่องปืน ไม่ชอบปืน หรือมีอคติต่อปืน(ไม่ใช่เพื่อนสมาชิก อวป.)  หากเห็นคำว่า  "สนทนาภาษาปืน"  อาจจะทำให้เกิดรู้สึกถึง การกร้าวร้าว ท้าทาย ไม่สุภาพ (ทำให้นึกถึงโฆษณา ภาษาติ๊ก)....อาจทำให้เกิดความรู้สึกในด้านลบต่อพวกเราได้....จึงอยากเสนอว่า หากใช้เป็นภาษาอังกฤษ (ครูแก้วอย่าเพิ่งเขม่นนะครับ) เช่น www.gunsandgames.com จะให้ความรู้สึกที่นุ่มนวล เป็นเกมส์ เป็นเรื่องปกติมากขึ้นหรือเปล่าในสายตาคนไม่ชอบ ไม่รู้เรื่องปืน..... Huh
 Undecided..ผมอาจจะคิดมากไป...แต่หากจะใช้ภาษาไทยจริงๆ ลองเหลือบขึ้นไปดูมุมจอบนซ้าย รูปแบบที่ วมต.รูปหล่อ ใจดีของเราทำไว้...ก็ดูเข้าท่าดี.... Cheesy
....เพื่อพิจารณาครับ....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:26:03 PM »

Grin ผมชอบทั้งแบบของคุณป.ปั้นและของท่าน 51 คับ...

ยกเว้นภาพสยองที่เห็นในกล้องเล็งคับ...  Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:28:04 PM »

:Smiley ขออนุญาตเสนอมุมมองของ...วิตกจริต..อย่างตัวกระผม...มั่ง...
 :Smiley.....หากจะลองแทนความรู้สึก นึกคิด ถึงคนที่ไม่รู้เรื่องปืน ไม่ชอบปืน หรือมีอคติต่อปืน(ไม่ใช่เพื่อนสมาชิก อวป.)  หากเห็นคำว่า  "สนทนาภาษาปืน"  อาจจะทำให้เกิดรู้สึกถึง การกร้าวร้าว ท้าทาย ไม่สุภาพ (ทำให้นึกถึงโฆษณา ภาษาติ๊ก)....อาจทำให้เกิดความรู้สึกในด้านลบต่อพวกเราได้....จึงอยากเสนอว่า หากใช้เป็นภาษาอังกฤษ (ครูแก้วอย่าเพิ่งเขม่นนะครับ) เช่น www.gunsandgames.com จะให้ความรู้สึกที่นุ่มนวล เป็นเกมส์ เป็นเรื่องปกติมากขึ้นหรือเปล่าในสายตาคนไม่ชอบ ไม่รู้เรื่องปืน..... Huh
 Undecided..ผมอาจจะคิดมากไป...แต่หากจะใช้ภาษาไทยจริงๆ ลองเหลือบขึ้นไปดูมุมจอบนซ้าย รูปแบบที่ วมต.รูปหล่อ ใจดีของเราทำไว้...ก็ดูเข้าท่าดี.... Cheesy
....เพื่อพิจารณาครับ....

ภาพนี้ของคุณ Apache ก็สวยดีครับ ภาษาอังกฤษอย่างเดียวเข้าใจในหมู่คนชอบปืนโดยเฉพาะ

ไม่ชัดเจนเหมือนภาษาไทย(กรณีภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง) และเป็นการประชาสัมพันธ์เวปด้วยครับ

แต่เสียงส่วนใหญ่เป็นอย่างไรก็ว่าตามนั้นครับ ติดได้ทุกอย่างครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2005, 11:31:45 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:31:02 PM »

ของพี่ 51 น่า เหนี่ยวไกนิ่มๆ ฮะ โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 04:50:33 AM »

ชอบครับกลัวอย่างเดียวพวกอยากลองของครับกับอีกแบบคือก๊อปสติ๊กเกอร์ไปแล้วไปเบ่งชาวบ้าน       
ผมขออนุญาติมองในมุมนี้ไว้ก่อนนะครับกันไว้ดีกว่าแก้   Wink 
เพราะแค่คำว่าปืน  บ้านเราก็มองกันไม่ค่อยจะดีแล้วครับ  Cry Cry Cry
แล้วพวกอวดสาวก็มีเยอะครับทั้งๆๆที่ไม่ได้เป็นคนที่รัก Angryและศึกษาปืน Angryอาศัยว่ามีไปข่มชาวบ้าน Angry Angryหรือเบ่งโชว์ Angry Angryผมเพิ่งเจอกะตัวเองเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาเองครับ   น้องๆๆบางคนเจอคนมาคุยว่าปืนสั้นยิงรถถังเข้า Shocked Shocked Shocked Shocked(รุ่นไหนฟะจะหาซื้อมาซักกระบอก)ยังมีเลยครับผม
เปลี่ยนไปติดสติ๊กเกอร์ทำเป็นลิ้งค์  http://www.gunsandgames.com
แบบนี้อย่างเดียวแทนจะง่ายกว่าไหมครับ   ผมแค่ขอออกความเห็นนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:04:59 AM »

ผมชอบแบบที่เป็นการ์ตูน  มองแล้วน่ารัก นุ่มนวล แล้วมีชื่อเวป ใช้สีแบบนมเย็นครับ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:31:13 AM »

Grin เดี๋ยวจะลองออกแบบมาบ้างครับ Grin

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:20:28 AM »

ขอ candidate เพิ่มอีก ตอนนี้ยังตาลายไม่พอเจ้าค่ะ Grin

I am dying... -*-

เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:30:57 AM »

ผมชอบแบบนี้มากกว่าครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:51:43 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหกสวยๆทั้งนั้นเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์