เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:15:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับแบบตามคำแนะนำ มาใหม่ครับ (สติ๊กเกอร์ติดรถ )  (อ่าน 16256 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:00:15 AM »

ฟังหลายท่านเสนอดแล้วเห็นด้วยครับว่าภาษาไทยอาจเป็นการจุดประการ "โค" ได้

เพิ่งนึกได้ว่ามีพี่ที่ทำงานเห็นชื่อบอร์ดแล้วแซวว่า "ยังงี้ไม่คุยกันแล้ว ยิงกันเลยใช่มั๊ย?"

และเนื่องจากภาพปืนจริงอาจดึงดูดการตรวจค้นที่หลายท่านไม่ต้องการ ขออนุญาตเสนอข้อเสนอสุดท้ายครับ

ชื่อ URL อังกฤษ ภาพการ์ตูน

ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:06:11 AM »

ฟังหลายท่านเสนอดแล้วเห็นด้วยครับว่าภาษาไทยอาจเป็นการจุดประการ "โค" ได้

เพิ่งนึกได้ว่ามีพี่ที่ทำงานเห็นชื่อบอร์ดแล้วแซวว่า "ยังงี้ไม่คุยกันแล้ว ยิงกันเลยใช่มั๊ย?"

และเนื่องจากภาพปืนจริงอาจดึงดูดการตรวจค้นที่หลายท่านไม่ต้องการ ขออนุญาตเสนอข้อเสนอสุดท้ายครับ

ชื่อ URL อังกฤษ ภาพการ์ตูน

ครับ
:Smiley  อือ... ระยะหลังๆมานี้  คุณ L/E พิมพ์ขาดๆเกินๆบ่อยแฮะ  Wink

:Smiley  สงสัยใจเหม่อลอย  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:49:44 PM »

.....ปรับแบบมาให้ ตามคำแนะนำ.....

แบบที่ 1

แบบที่ 2

แบบที่ 3 ( กระจก หน้า-หลัง )

แบบที่ 4

แบบที่ 5 ( กระจก หน้า-หลัง )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2005, 06:14:52 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:01:48 PM »

...สวยครับ แต่ "ปืน" ที่เป็นรูปไม่ต่อเนื่องกับตัวหนังสือ "สนทนาภาษา..." ช่วยกันติชมครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:14:54 PM »

ชอบแบบสีเหลืองแบบสุดท้าย แบบที่ 5 ครับ

สีเด่น สวยดี ดูเหมือนป้ายแฟชั่นที่ทำขายกันสมัยนี้ "Baby in car"  "Devil in car"

แต่อยากให้เอามุมตั้งพื้นอย่างแบบที่ 3 ครับ

เป็นการแสดงความสมดุลที่คงอยู่บนระนาบ เหมือนกับการเล็งปืน และแสดงถึงพลังอันซ่อนอยู่อันมองไม่เห็นที่ช่วยให้ภาพคงที่อยู่ได้ เหมือนกับการที่ชาวปืนควบคุมการใช้ปืนอย่างถูกศีลธรรม มิใช่ปืนมีชีวิตวิ่งไปยิงใครได้เอง

เพ้อนิดๆ ฮิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:34:29 PM »

ชอบแบบสีเหลืองแบบสุดท้าย แบบที่ 5 ครับ

สีเด่น สวยดี ดูเหมือนป้ายแฟชั่นที่ทำขายกันสมัยนี้ "Baby in car"  "Devil in car"

แต่อยากให้เอามุมตั้งพื้นอย่างแบบที่ 3 ครับ

เป็นการแสดงความสมดุลที่คงอยู่บนระนาบ เหมือนกับการเล็งปืน และแสดงถึงพลังอันซ่อนอยู่อันมองไม่เห็นที่ช่วยให้ภาพคงที่อยู่ได้ เหมือนกับการที่ชาวปืนควบคุมการใช้ปืนอย่างถูกศีลธรรม มิใช่ปืนมีชีวิตวิ่งไปยิงใครได้เอง

เพ้อนิดๆ ฮิ อิ
....ไอเดียดีครับ  ขอบคุณครับ...คุณLaw Enforcement .... หลงรัก
...

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:03:23 PM »

ขอยคุณครับ อิ อิ

แต่วงกลมข้างในทำให้เป็นแบบเป้าปืนยิ่งดีครับ ให้มองเป็นเป็นภาพแสลงปืนชัดๆ เดี๋ยวใครนึกถึงบุหรี่ อิ อิ

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:19:00 PM »

แต่วงกลมข้างในทำให้เป็นแบบเป้าปืนยิ่งดีครับ ให้มองเป็นเป็นภาพแสลงปืนชัดๆ เดี๋ยวใครนึกถึงบุหรี่ อิ อิ
ทีแรกผมเห็น2นิ้วมีควันก็นึกว่าบุหรี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ส่วนเล็บมืออีกสองนิ้วที่หดอยู่นั่นคิดว่าตาของการ์ตูน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอ่ออ พี่  ขอบคุณครับ ไม่ใช่ ขอยคุณครับ น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:42:41 PM »

ทีแรกผมเห็น2นิ้วมีควันก็นึกว่าบุหรี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ส่วนเล็บมืออีกสองนิ้วที่หดอยู่นั่นคิดว่าตาของการ์ตูน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอ่ออ พี่  ขอบคุณครับ ไม่ใช่ ขอยคุณครับ น้ำลายหก

.....ภาพปริศนาครับ Grin Grin Grin มองดูแล้วมันไม่เปิดเผยดี รู้กันเฉพาะกลุ่ม Grin Grin Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:51:12 PM »

.....ภาพปริศนาครับ Grin Grin Grin มองดูแล้วมันไม่เปิดเผยดี รู้กันเฉพาะกลุ่ม Grin Grin Grin
น้ำลายหก พูดไม่ออก บอกได้แต่ "เยี่ยม" หลงรัก

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:10:45 PM »

Cheesy สวยๆทั้งนั้นเลยครับ  โดยเฉพาะแบบที่ 5 ครับ  หลงรัก
    ขอบคุณครับ ทำขายเมื่อไหร โปรดบอกด้วยนะครับ

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:12:28 PM »

สำหรับผม ชอบทุกแบบเลยครับ หลงรัก

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:54:23 PM »

Wink...ชอบการวางรูปแบบ
-แบบที่ 3 ติงว่า สีพื้นอ่อนไป อักษรบางไปหน่อย โดนแดดเลียเดี๋ยวจืด....รูปเป้าลดความละเอียดลงหน่อย (หลายเส้น/วงเกิน) ภาพปืนขอให้ดูคล้ายปืนหน่อย (รูปที่เห็น คนอาจจะนึกว่าเป็นชมรมคนสูบซิกการ์..)....
-แบบ 4 ก็สวย...เสนอลอรายละเอียดภาพเป้า ลดขนาดตัวอักษรไทย เพิ่มขนาดตัวอักษรภาษาอังกฤษ ขอภาพปืนที่ดูคล้ายปืนอีกหน่อย...
.. Wink เพื่อพิจารณาครับ....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Gun228
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:13:35 PM »

ผมขอเชียร์ภาพที่ 5 ครับ และลดเป้าสังเกตุจากท่านๆทั้งหลายด้วยนะครับ Undecided
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:41:17 PM »

เสนอความคิดคร่าวๆให้ท่าน ป - ปั้น นำไปตกแต่งอีกทีครับ Grin ผมว่ารูปทรงนี้ดีครับไม่เป็นที่สังเกตสักเท่าไรกลมกลืนกับป้ายที่กำลังนิยม

แก้ไขตามที่หลายๆท่านแนะนำนะครับ ท่าน ป - ปั้น หลงรัก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์