เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:19:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่าตัวตายด้วยกระสุน2นัด  (อ่าน 4420 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:10:10 AM »

พ่อดาราดังปลิดชืพตนเองคารถเก๋ง

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 17 มิถุนายน 2548 04:42 น.

เมื่อเวลา 03.17 น. วันที่ 17 มิ.ย.48 ร.ต.ต.คชภพ บุญอินทร์ ร้อยเวร สน.ประเวศ รับแจ้งจากเจ้าหน้าที่ รปภ.หมู่บ้านเมืองทอง 2/2 ว่ามีเหตุชายยิงตัวเองตายในรถเหตุเกิดที่หมู่บ้านเมืองทอง 2/2 ซอย 8 ถนนพัฒนาการซอย 61 แขวงสวนหลวง เขตประเวศ กรุงเทพฯ ตรวจสอบที่เกิดเหตุทราบชื่อผู้เสียชีวิตชื่อนายพีระ คำนวนศิลป์ อายุ 60 ปี เป็นบิดา ของน.ส.สุภาพร หรือหมวย คำนวนศิลป์ ซึ่งเป็นดาราดัง เสียชีวิตภายในรถเก๋ง ยี่ห้อนิสสัน สีบรอนซ์ ทะเบียน กค - 2776 สระบุรี สภาพศพถูกยิงที่หน้าอก และศรีษะ แห่งละ 1 นัด

เหอๆๆๆยิงตัวตายยังไงหว่ายิงได้ตั้ง2นัดงงครับ Huh Huh Huh

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:18:34 AM »

Undecided แสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียครับ Undecided
 Undecided ช่วงนี้ฆ่าตัวตายกันเยอะครับ เพราะสุขภาพจิตของคนไทยโดยรวมแย่ลงทุกวัน ปัญหาเศรษฐกิจ (ใครว่าเศรษฐกิจดีขึ้น) ปัญหาสังคม ล้วนส่งผลต่อสุขภาพจิตของเราขึ้นเรื่อย ๆ ครับ Undecided
 Undecided สองนัดยังพอจะเป็นไปได้ครับ แต่ 5 นัดนี่ทำใจลำบาก Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2005, 08:21:13 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

K!K
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:57:54 AM »

Undecided สองนัดยังพอจะเป็นไปได้ครับ แต่ 5 นัดนี่ทำใจลำบาก Undecided

เค้ารื้อคดีใหม่แล้วล่ะ พี่ใหม่ แต่ตอนนี้ตำรวจยังยืนกรานว่าเค้ายิงตัวตายอยู่
(ปูไม่ได้ login น่ะ แย่งพี่กิ๊กเล่นเน็ตอยู่)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:08:48 AM »

...ยังมีข่าวหนุ่มน้อยใจครอบครัว ฆ่าตัวตายโดยหยอดกาวตราช้างอุดจมูกอุดปากตัวเอง  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:33:29 AM »

...ยังมีข่าวหนุ่มน้อยใจครอบครัว ฆ่าตัวตายโดยหยอดกาวตราช้างอุดจมูกอุดปากตัวเอง Undecided
คงไม่อยากแก่มั่งครับ เลยตายก่อน.....เสียใจด้วยครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:43:47 AM »

...ยังมีข่าวหนุ่มน้อยใจครอบครัว ฆ่าตัวตายโดยหยอดกาวตราช้างอุดจมูกอุดปากตัวเอง Undecided
คงไม่อยากแก่มั่งครับ เลยตายก่อน.....เสียใจด้วยครับ

น่ากลัวว่าจะเป็นโรคซึมเศร้า ทำให้ขาดสติยั้งคิด ..... ไม่เกี่ยวกับท่าน 51 เพราะท่านเป็นทีมงาน  Grin

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:54:37 AM »

Undecided

แย่นะครับ สภาพสังคมเรา วัตถุเจริญขึ้นเรื่อยๆแต่จิตใจคนตามไม่ทัน
เกิดความเครียดรอบด้าน จากเดิมเครียดเรื่องปากเรื่องท้อง เพิ่มเรื่องการงาน
ความสัมพันธ์กับสังคมซึ่งนับวันห่างเหินกันขึ้นทุกทีเพราะเทคโนโลยีเข้ามา
แทนที่ซะเยอะ ไหนจะเรื่องการก้าวตามให้ทันกับระดับของสังคมความเป็นอยู่
อีก คนเราเครียดเรื่องสองเรื่อง คงไม่มีใครคิดสั้น แต่พอรุมเข้ามาเยอะๆพร้อมๆ
กัน มันคงไม่ไหวเหมือนกันครับ

แสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียด้วยครับ

Sad

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:04:29 AM »

คนเดี๋ยวนี้ เครียดกันทุกคน
แต่เมื่อเครียดแล้ว มีใครซักคนรับฟังและเข้าใจบ้าง.....
ขอเพียงคนเดียวที่เค้าต้องการในเวลาที่เค้าอ่อนแอ....
เรื่องฆ่าตัวตายก็คงไม่เกิด

แต่เรื่องฆ่าตัวตายด้วยกระสุนสองนัดนี่.......อื้ม.......

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:09:03 AM »

...ยังมีข่าวหนุ่มน้อยใจครอบครัว ฆ่าตัวตายโดยหยอดกาวตราช้างอุดจมูกอุดปากตัวเอง  Undecided
......หาวิธีตายได้พิสดารมาก ใช้เวลาบนโลกนี้ไม่คุ้มเลย...น่าเห็นใจ....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:46:34 AM »

เปิดทีวีดูรายการโชว์ชีวิตจริงเรื่องดั้งเดิมสิครับ "ปาเลียเมนต์โชว์" ครับท่านผู้ชม มันส์...   ถึงจาย... สุดๆ... หลงรัก

หายซึมเศร้าไปเลย (แต่อาจเป็นบ้าคลุ้มคลั่งแทน) หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:05:15 PM »

ผมเองก็เคยมีความคิดฆ่าตัวตายอยู่บ่อย ๆ
แต่ถ้าทำแบบนั้นก็เหมือนกับว่ายอมแพ้ต่อชะตาชีวิต
ผมใช้วิธีนอนฟังเพลงที่ให้กำลังใจดี ๆ อย่างรอยยิ้มนักสู้ หนักเข้าไว้
ล่าสุดนี่เลย ความเชื่อ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:05:53 PM »

ผมตัดมาจากข่าวครับ  :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley
  พบรถเก๋งนิสสันซันนี่ สีบรอนด์ ทะเบียน กค 2776 สระบุรี จอดดับเครื่องอยู่ข้างถนนใกล้สวนหย่อมริมบึง ในที่นั่งคนขับพบศพ นายพีระ คำนวนศิลป์ อายุ 60 ปี อยู่บ้านเลขที่ 210/96 ภายในหมู่บ้านดังกล่าว สวมเสื้อเชิ้ตแขนสั้นสีเหลืองลายสีฟ้า นุ่งกางเกงขาสั้นสีครีม นั่งเอียงตะแคงไปทางด้านซ้าย ในมือข้างขวากำอาวุธปืนซิกซาวเออร์ ขนาด 9 มม.ไว้แน่นมีกระสุนบรรจุอยู่อีก 5 นัด มือที่กำปืนตกลงมาอยู่ที่หน้าตัก

จากการตรวจสอบพบว่า ผู้ตายถูกกระสุนปืนยิงเข้าที่ขมับด้านขวาทะลุซ้ายเพียงนัดเดียว หัวกระสุนทะลุประตูรถด้านซ้ายออกไป ภายในรถพบปลอกกระสุนปืนขนาด .380 ตกอยู่ที่ข้างกระปุกเกียร์ จากการตรวจสภาพที่รถจอด และความเรียบร้อยภายในรถคาดว่า ผู้ตายน่าจะยิงตัวตายเอง จึงมอบศพให้มูลนิธิฯ นำส่งสถาบันนิติเวชเพื่อตรวจพิสูจน์โดยละเอียดอีกครั้ง
 Shocked Shocked Shocked
อ่านแล้วงงครับเลยอยากให้ผู้รู้ช่วยกรุณาตอบเพื่อความกระจ่างหน่อยครับ  และเป็นการช่วยตัดประเด็นความมักง่ายด้วยครับ  ผู้ตายกำอาวุธปืนซิกซาวเออร์ ขนาด 9 มม.  แต่ภายในรถพบปลอกกระสุนปืนขนาด .380 ตกอยู่ที่ข้างกระปุกเกียร์  มันใช้กันได้เหรอครับ  อยากรู้ว่างานนี้นักข่าวมั่วหรือตำรวจเมากันแน่ครับ Shocked

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:54:12 PM »

อ่านแล้วงงครับเลยอยากให้ผู้รู้ช่วยกรุณาตอบเพื่อความกระจ่างหน่อยครับ  และเป็นการช่วยตัดประเด็นความมักง่ายด้วยครับ  ผู้ตายกำอาวุธปืนซิกซาวเออร์ ขนาด 9 มม.  แต่ภายในรถพบปลอกกระสุนปืนขนาด .380 ตกอยู่ที่ข้างกระปุกเกียร์  มันใช้กันได้เหรอครับ  อยากรู้ว่างานนี้นักข่าวมั่วหรือตำรวจเมากันแน่ครับ Shocked

Grin คนเขียนข่าวคงจะเขียนผิดน่ะครับ แต่จริง ๆ แล้ว .380 ก็คือ 9 มม. เหมือนกันแหละครับ หัวกระสุนเส้นผ่าศูนย์กลางเท่า ๆ กันครับ Grin

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 01:01:10 PM »

ดูข่าวช่อง 9 เมื่อตอนเที่ยง เห็นภาพเป็นกระสุน .380 และ ปืนซิกฯ ครับ  ข่าวระบุว่ายิงไปแค่นัดเดียวครับ  ก่อนยิงผู้ตายนั่งทานเหล้าอยู่กับเพื่อนที่บ้าน  แล้วก็ขอออกไปซื้อเหล้า  หายไปสอง ชม. นานผิดสังเกต ลูกสาวเลยขี่ จักรยานไปตาม  ระหว่างขี่ไป ได้ยินเสียงปืนดังขึ้น 1 นัด พบรถของพ่อจอดนิ่งอยู่ก่อนถึงบ้านประมาณ 100 เมตร  สาเหตุคาดว่า เกิดจากโรคร้าย ที่ลูกชายเป็นอยู่  และมิจฉาชีพ ที่อ้างว่าจะมายึดบ้าน และหลอกเครื่องเพชรของผู้ตาย จากคนรับใช้ไป ประมาณ 1 แสนบาท (  ฟังมาจากข่าว เค้าว่าแบบนี้ครับ )  ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้ตายด้วยนะครับ 

จับผิดข่าวก็ได้หลายจุดที่น่าสงสัย  บางสำนักข่าวบอกสองนัด  ??   ทำไมต้องได้ยินเสียงปืนดังตอนที่เริ่มขี่จักรยาน  จอดอยู่ห่างจากรั้วบ้านแค่ 100 เมตร  แต่หายไปใหนตั้งสอง ชม. ??  ต้องคอยติดตามดูคดีกันต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2005, 01:03:56 PM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 01:14:32 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียครับ...

คารวะ

ผมเองก็เคยมีความคิดฆ่าตัวตายอยู่บ่อย ๆ
แต่ถ้าทำแบบนั้นก็เหมือนกับว่ายอมแพ้ต่อชะตาชีวิต
ผมใช้วิธีนอนฟังเพลงที่ให้กำลังใจดี ๆ อย่างรอยยิ้มนักสู้ หนักเข้าไว้
ล่าสุดนี่เลย ความเชื่อ

คนเราเกิดมาแล้ว   สุดท้ายก็ต้องตายครับ

เพราะฉะนั้นอย่าไปคิดเลยครับ เพาะเรารู้อยู่แล้วว่าเราต้องตาย...

มรณะสติครับ  ภาวนาไว้แล้วจะเกิดสติ  ไม่กลัวตาย

(สติในที่นี้ไม่ใช่ STI นะครับ... Grin..ผมกลัวคุณเครียดนะ  Grin )

ขอเป็นกำลังใจให้คุณอีกคนหนึ่งครับ...ในฐานะเราเป็นชาว อวป. เหมือนกัน

คารวะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์