เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:28:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงแย่ๆ ของคนชอบปืน  (อ่าน 4972 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:55:04 AM »

ไม่เป็นไร. . ถ้าทุกสิ่งแสดงออกอย่างเป็นความจริง ต่อหน้า . มันแก้ไขได้หมดครับ.  เยี่ยม
ตอนที่ผมอายุ ๒๖ ปี. ผม มี ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร แล้วครับ. .แต่ยังนั่งรถเมล์ .

เดี๋ยวนี้ กลับ กันครับ.  เยี่ยม

...ตอนนั้น ๒๖ ตอนนี้ ๖๒  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:02:49 AM »

ไม่เป็นไร. . ถ้าทุกสิ่งแสดงออกอย่างเป็นความจริง ต่อหน้า . มันแก้ไขได้หมดครับ.  เยี่ยม
ตอนที่ผมอายุ ๒๖ ปี. ผม มี ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร แล้วครับ. .แต่ยังนั่งรถเมล์ .

เดี๋ยวนี้ กลับ กันครับ.  เยี่ยม

...ตอนนั้น ๒๖ ตอนนี้ ๖๒  คิก คิก

โห.. รับดอกนี้ ของ ท่านพี่ สว . คืนนี้เป็นนอนไม่หลับ.  ขำก๊าก ขำก๊าก  เยี่ยม   

uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:09:18 AM »

สงสัยดวงไม่ค่อยดี ไปสะเดาะเคราะห์ซะ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:52:52 AM »

มองโลกแง่ดีครับอย่าซีเรียส

ขอป3. .22 ไม่ใด้ บ่งบอกว่าจะได้ 9มม .38 Grin

ปืนเป็นหนิม บ่งบอกว่าจะได้ปืนใหม่ Grin
โดนใจเอาไปเลย 1 คะแนน....
ส่วนน้อง Natty357.....แสดงว่าจะได้ .357 ครับ

ปลาเสียชีวิต บ่งบอกว่าจะได้ปลาแบบใหม่มุมมองใหม่ๆ Grin

เอาใจช่วยและเป็นกำลังใจให้ครับ Cheesy

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 12:53:03 PM »

Cheesyเป็นกำลังใจให้ครับ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอครับ Cheesy

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 01:42:53 PM »

อายุ 26 ไม่อนุญาต.......

คำว่าดุลยพินิจนี่ มันมีอำนาจครอบจักรวาลเลยนะครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 01:47:16 PM »

วันศุกร์
- ไปขอ ใบ ป.3 ท่านนายทะเบียน บอกว่าอายุแค่ 26 ปียังเป็นวัยรุ่นไม่น่าจะมีความเหมาะสมที่จะให้ สรุปกินแห้วอีก (ขอปืนยาว .22LR) ขนาดเตรียมหลักฐานไปพร้อมทุกอย่างทั่งหลักทรัพย์ ใบรับรอง (มีคนออกให้ตัง 3 คน) กลับบ้าน คิดว่าไม่เป็นไรวันหน้ามาใหม่พร้อมผู้หลักผู้ใหญ๋  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจหน้าซีด ยี๊

แนะนำครับรีบหาแม่บ้านสักคนแต่งงานครับ  นายทะเบียนจะได้ไม่งอแงว่าเรายังเป็นวัยรุ่นอยู่  คนแต่งงานแล้วถือว่าเป็นคนที่มีความรับผิดชอบมากขึ้น  แต่สำหรับผมตรงข้ามครับความรับผิดชอบน้อยลง 555....อย่าคิดมากครับ  ค่อยเป็นค่อยไป  ไปหานายทะเบียนบ่อย ๆ เดี๋ยวก็สนิทกันเองครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:07:01 PM »

แย่สุดของคนชอบปืนก็ตอนทักษิณประกาศจะยึดปืน  แล้วคนที่รักปืนส่วนใหญ่เฉยทำเป็นทองไม่รู้ร้อน(หรือกลัวทักษิณก็ไม่รู้) ช่วงนั้นมีหน่วยกล้าตายจำนวนไม่มากตั้งขึ้นมาเพื่อพิทักสิทธิ์การมีและใช้อาวุธปืนของประชาชน

ตอนนั้นได้เห็นนิสัยถาวรของร้านปืนส่วนใหญ่ที่ดูแล้วน่าจะมาช่วยรณรงค์สนับสนุนหน่วยกล้าตาย แต่แทบทั้งหมดถอดใจ ถอดลายเสือใส่เสื้อลายขี้เรื้อนถอยกันแทบทั้งหมด(มีบางร้านสนับสนุนแต่ไม่ได้ออกหน้า)

ผ่านมาไม่กี่ปีพวกที่ใส่ลายขี้เรื้อนสมัยนั้น กลับมาขูดเลือดขูดเนื้อประชาชนที่จำเป็นต้องมีปืนเพื่อป้องกันตัวโดยเฉพาะทางใต้

นึกๆดูแล้วน่าจะจับมาถลกลายขี้เรื้อนออกให้หมด  Angry

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:13:17 PM »

เอาใจช่วยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:20:56 PM »

แย่สุดของคนชอบปืนก็ตอนทักษิณประกาศจะยึดปืน  แล้วคนที่รักปืนส่วนใหญ่เฉยทำเป็นทองไม่รู้ร้อน(หรือกลัวทักษิณก็ไม่รู้) ช่วงนั้นมีหน่วยกล้าตายจำนวนไม่มากตั้งขึ้นมาเพื่อพิทักสิทธิ์การมีและใช้อาวุธปืนของประชาชน

ตอนนั้นได้เห็นนิสัยถาวรของร้านปืนส่วนใหญ่ที่ดูแล้วน่าจะมาช่วยรณรงค์สนับสนุนหน่วยกล้าตาย แต่แทบทั้งหมดถอดใจ ถอดลายเสือใส่เสื้อลายขี้เรื้อนถอยกันแทบทั้งหมด(มีบางร้านสนับสนุนแต่ไม่ได้ออกหน้า)

ผ่านมาไม่กี่ปีพวกที่ใส่ลายขี้เรื้อนสมัยนั้น กลับมาขูดเลือดขูดเนื้อประชาชนที่จำเป็นต้องมีปืนเพื่อป้องกันตัวโดยเฉพาะทางใต้

นึกๆดูแล้วน่าจะจับมาถลกลายขี้เรื้อนออกให้หมด  Angry

ส่วนคน "รักแม้ว" ก็ควร "เลิกมีปืน" สนองความวิปริตของแม้วด้วยนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ko_9029
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:30:30 PM »

คงต้องใช้วิธีเกลี้ยกล่อมค่ะ ว่าเล่นเป็นกีฬา

ปืนยาวเนี่ย ซ่อนยังไงก็ไม่มิดนะคะ ^ _^

ซ่อนในถุงก๊อฟแล้วเอาเข้าบ้าน จะออกไปซ้อมที่ไหนก็แบกถุงก๊อฟไป หุหุหุ Grin เนียนครับ

อ่านแล้วยิ้มเลยค่ะ ไอเดียดีจริงๆ ตอนแรกเคยคิดว่าจะยัดเอาไว้ในหมอนข้างด้วยค่ะ  Grin

กู๊ดไอเดียร์ครับ ถ้าโจรเข้าบ้านก็ยกหมอนข้างเล็ง อิอิ ไม่รอดหรอกไอ้โจรเอ๋ย

มือปืนหมอนข้างสะอย่างเขาเรียกว่ารักปืนถึงขนาดนอนกอดเลยนะนี่
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:43:55 PM »

ส่วนคน "รักแม้ว" ก็ควร "เลิกมีปืน" สนองความวิปริตของแม้วด้วยนะครับ

...อันนี้เห็นด้วยครับ  หากรักแม้วควรเลิกมีปืน  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:52:58 PM »

...อันนี้เห็นด้วยครับ  หากรักแม้วควรเลิกมีปืน  Cool

เห็นด้วยครับ  ก็เพราะแม้วนี้แหละ ทำให้ปืนแพง  ขออนุญาตก็ยากขึ้น

....ตามล่า...อีตอแหล
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:56:24 PM »

เห็นด้วยครับ  ก็เพราะแม้วนี้แหละ ทำให้ปืนแพง  ขออนุญาตก็ยากขึ้น
ว่าตามพี่ ๆ ครับ สั้น 1 ยาว 1 เป็นส่วนหนึ่งของแผนยึดอาวุธปืนจากประชาชนภายใน 5 ปี ฝีมือแม้ว

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์