เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:29:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะจะเลือกปืนให้แฟนครับ  (อ่าน 4119 ครั้ง)
anakin
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 06:05:27 AM »

เมื่อวานไม่น่าเลย นอนอ่าน อวป เล่มล่าสุดอยู่ดีดี คุณนายท่านฉวยไปเฉยแล้วดันไปเปิดเจอหน้าทีรีวิว"เลดี้สมิธฯ"ออกปากว่าชอบแถมบอกว่าหากจะซื้อให้ต้องซื้อกระบอกนี้น่ะ(ซวยแล้วเรา)ที่นี้คิดว่าจะซื้อและให้ไปฝึกยิงปืนอยู่แล้วก็เลยมานั่งตั้งใจอ่านดูเห็นบอกว่าลำกล้อง 2นิ้วหวังผลในระยะสั้นแถมควรจะฝึกให้พร้อมหรือไม่ก็ควรยิง 2-Low / 1-High ซึ่งแฟนผมคงไม่สามารถขนาดนั้น

ก็เลยคิดว่าหากต้องซื้ออยากซื้อปืนที่เหมาะกับผู้หญิงและมีขนาดบรรจุกระสุนมากกว่า 5นัด(เทียบกับเลดี้ฯ)และมีระยะหวังผลที่มากหน่อย ผมควรมองหาปืนรุ่นไหนดีครับเอาซะ 2-3 รุ่นก็ได้ลูกโม่หรือออโต้ก็ไม่มีปัญหาครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยน่ะครับสำหรับคำแนะนำ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 07:07:22 AM »

เลดี้สมิธฯ  ชื่อก็บอกอยู่แล้ว ว่าเพื่อ ผู้หญิง
ด้วยเส้นสาย ดูอ่อนโยน มีทั้ง .๓๘ และ .๓๕๗
การรมผิว ที่เงางาม ทั้งโครง J และ K
ทำไม ถึงคิดว่า ลำกล้อง ๒ นิ้วหวังผลในระยะสั้น ล่ะครับ
มีเวลา เผื่อสูง-ต่ำ ก็เข้าเป้า นะครับ
เป้าหมายระดับกลางตัว ในระยะ ๕ หลา
สูงก็ตาย ต่ำก็ตาย
จริงอยู่ ที่ ลำกล้องสั้น มักจะสะท้านมือ
แต่ อยู่ที่ทรงด้ามปืน และ การจับกริป
เลี่ยงไปใช้กระสุน หัวเบา ก็จะช่วยได้
ยิงกระสุนใด ก็ควรใช้กระสุนนั้นไป
เพราะมีผลต่อกลุ่มกระสุนด้วยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 07:33:23 AM »

เสียตังแน่..งานนี้ครับ Grin Grin Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 08:08:07 AM »

Cheesy ลูกโม่โครงเล็ก ลำกล้อง 2" ขนาด .38 SPเหมาะสำหรับผู้หญิงแล้วครับ  บรรจุกระสุนได้ 5 นัด อำนาจการหยุดยั้งก็เพียงพอสำหรับป้องกันตัว ในเหตุการณ์จริงๆ ส่วนมากมักจะจบลงไม่เกินนัดที่ 3 ไม่ใช้เจ้าหน้าที่ปราบปรามหรืออยู่ในพื้นที่ 3 จชต. ถ้าเกิน 5 นัด จะเป็นโครง K ซึ่งจะอวบและใหญ่พอสมควร ลำบากทั้งการกริ๊ป และการพกพา

Cheesy ผมเองยังใช้อยู่เลยครับ เพียงพอสำหรับการใช้ชีวิตในเมือง...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 08:23:50 AM »

น้าวัฒน์ถ่ายภาพสวยชัดเจนดีจัง ........ ผมว่าปืนขนาดนี้กำลังน่าใช้ทีเดียว พกง่ายเนียนมาก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 08:51:08 AM »

ผมคิดเอาเองว่า ถ้าจะเหมาะกับผู้หญิง น่าเป็นขนาด .๓๘ รุ่นเลดี้สมิธฯ นะครับ เพราะ ปืนเตะเบากว่า .๓๕๗ น่าจะคุมปืนได้ดี ยิงซ้ำได้ดีกว่า   สำหรับป้องกันตัว กระสุน ขนาด .๓๘ ถือว่าเพียงพอ ...นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ.. Grin

ปืนใน อวป. ฉบับเดือนนี้ ผมชอบ รูเก้อร์ ๙ ม.ม. พาราฯ ๕ นัด ครับ...น่าใช้มาก  ๆ  ถ้าเป็นไปได้ เหมาะเอาไว้เป็นปืนสำรอง ปืนหลัก ก็ ๙ ม.ม. ออโต .อยู่แล้ว .ไม่จำเป็นต้องพกกระสุนต่างขนาด หยิบใช้แทนกันได้สบาย ๆ ...แต่เวลาไปขอ ป.๓ นี่ นายทะเบียน จะออกให้หรือเปล่าก็ไม่รู้  เดี๋ยวคงอ้างว่า "ไม่ได้ซ้ำขนาด"..... ยี๊

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2007, 08:53:27 AM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 08:54:45 AM »

"หากจะซื้อให้" .... แบบนี้ไม่น่าห่วงครับ

ถ้าต้องการระยะหวังผลที่มากกว่าพวกลำกล้องสั้น ๆ ก็ต้องหาที่ลำกล้องยาวขึ้นครับ เช่น mod.60 ลำกล้อง ๓ นิ้ว Grin Grin Grin ส่วนถ้าต้องการกระสุนมากกว่า ๕ นัด ก็ให้พกสปีดโหลดเดอร์ไปด้วย Grin Grin Grin

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:02:22 AM »

Smiley อีกอย่างนะครับ ปืนเซมิออโตถ้าคนที่ไม่เคยใช้จะยุ่งยากพอสมควร ทั้งการขึ้นลำเลื่อน และการปลดเซฟ เรื่องระยะหวังผลถ้าเกิดเหตุการณ์จริงไม่น่าเกินระยะ 5 เมตร

Smiley นี่อีกอันที่ผมมีอยู่

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:38:55 AM »

แหม ปืนนี้วัฒน์ มีแต่สวยๆ ทั้งนั้นเลย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:52:50 AM »

แหม ปืนนี้วัฒน์ มีแต่สวยๆ ทั้งนั้นเลย

Cheesy พยายามทำตามแบบอย่างคุณ.JJ นะครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:17:46 AM »

ถ้าเป็นผม จะเลือกปืนให้แฟน ก็เลือกเอากระบอกที่ยิงไม่ค่อยโดน ยิงไม่ค่อยออก
เพราะผมคิดว่าคนที่มีโอกาสถูกยิงคงเป็นผมมากกว่าใครๆครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:31:33 AM »

Sig ตระกูล ๒๓๐,๒๓๒..  ก็เป็นอาวุธปืนที่เหมาะสมสำหรับสุภาพสตรี ครับ.
ราคา เมื่อเทียบกับ เลดีสมิต น่าจะใกล้เคียงกัน.  เยี่ยม

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:41:33 AM »

นี่เลยครับ smith &wesson m 60 ใหญ่กว่าหน่อยนึง แต่เอนกประสงค์กว่าครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:44:19 AM »

...หากได้ทดลองยิงก่อนตัดสินใจก็จะดีครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:15:16 AM »

ส่วนถ้าต้องการกระสุนมากกว่า ๕ นัด ก็ให้พกสปีดโหลดเดอร์ไปด้วย Grin Grin Grin

ขออนุญาต ฮา ครับ  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์