เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:24:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: พอใจชิ้นไหนบ้างครับ
แบบที่ 1
แบบที่ 2
แบบที่ 3
แบบที 4

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยโหวต แบบสติ๊กเกอร์ติดรถ ( แบบล่าสุด )  (อ่าน 22760 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 09:59:22 AM »

...สวย ฝีมือดี แต่ยังไม่โดนใจครับ ขอโหวตข้อ 5.   Wink

ไม่เข้าใจคำตอบของพี่แก้วอ่ะค่ะ  Huh  Huh
พี่แก้วคงอยากให้ จขกท. ออกแบบเพิ่มกระมังครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 10:31:57 AM »

...สวย ฝีมือดี แต่ยังไม่โดนใจครับ ขอโหวตข้อ 5.   Wink

ไม่เข้าใจคำตอบของพี่แก้วอ่ะค่ะ  Huh  Huh
พี่แก้วคงอยากให้ จขกท. ออกแบบเพิ่มกระมังครับ

...ถูกต้องครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 10:49:53 AM »

....รบกวนลองโหวตดูครับว่าพอจะชอบชิ้นไหนและติชมแนะนำชิ้นงานที่เลือกให้ด้วย  อยากได้รูปแบบสักหนึ่งแนวทาง  ผมจะกลับไปพัฒนาต่อ   และขอชวนพี่ๆน้องๆส่งแบบมาเลือกกัน   เสร็จแล้วจะได้ส่งไฟล์และรบกวนคุณปิ๊กช่วยดำเนินการต่อครับ   อยากเอามาติดรถแล้ว  .... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

....ถูกต้องครับ   ต้องมีแบบที่ 5 -6   โดยปรับอีกนิดหน่อยจากแบบที่ท่านสมาชิกส่วนใหญ่ได้กรุณาเลือกไว้ เสร็จจากส่วนนี้จะส่งให้คุณปิ๊กเป็นผู้พิจารณาตัดสินใจอีกทีว่า จะดำเนินการอย่างไรต่อไปครับ......... หลงรัก หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:02:51 AM »

ถ้าจัดทำแล้วช่วยแจ้งด้วยนะครับผมจองไม่อันราคาครับ
แต่ถ้าจัทำหลายแบบก็ดีนะครับจัดทำเป็นรุ่นๆไป

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:15:02 AM »

ชอบแบบที่ 4ครับ

ขออนุญาตเสนอแนะพี่ ป.ปั้น สักนิดนะครับ
จะเป็นไปได้ไหมถ้าหากว่ารูปมือที่ทำเป็นรูปปืนจะมีเหลี่ยมมุมมากขึ้นกว่านี้ให้ดูหนักแน่นแข็งแรงยิ่งขึ้น
และหากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปผมอยากจะเห็นโลโก้เป็นป้ายแบบสี่เหลี่ยมผืนผ้าแนวนอนอะครับ
และถ้าเปลี่ยนจากมือเป็นเส้นรูปปืนแบบในอันนี้ละครับ

ผมขอมากไปหรือเปล่าครับเนี่ย

ความคิดผม (ไม่รู้ว่าตรงหรือเปล่า) คือคุณ ป-ปั้น นั้นตั้งใจออกแบบให้ Intrend ครับ คือเป็นสีเหลือง
วางแนวเฉียง ถ้าเจาะรูแบบแขวนกับกระจกได้นะครับ จะ Intrend มากกว่านี้ คือ คล้ายกับของพวก
มหาวิทยาลัยต่าง ๆ ที่เขาชอบทำออกมาตามนี้กันครับ

** แต่ผมว่ามันดูรก ๆ ไปนิดนะครับ ผมชอบที่มันดู Simply มากกว่านี้นิดนึงอ่ะครับ **

ugly gun
Full Member

คะแนน 0

เกิด แก่ เจ็บ ตาย

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:15:22 AM »

.....เสร็จเมื่อไรแจ้งด้วยนะครับพี่ ป - ปั้น ผมขอจอง 6 แผ่น...... หลงรัก

อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหตุ ญาตะโย โหตุ......
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:26:13 AM »

....................หุหุหุหุหุหุหุหุหุ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก จะออกมายังไง แบบไหน มีกี่แบบ ยังไงยังไง ก็เอาครับ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จะเอามาติดรถ ติดบ้าน ติดประตู ติดตู้เย็น ติดรั้ว ฯลฯ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 10:57:04 PM »

...ถูกต้องครับ  Grin
ชอบแบบที่ 4 เหมือนกันค่ะ Wink แต่ไม่อยากตีลังกาอ่าน Lips Sealed

... :Smiley แบบที่ 4 จะมาแรง เอาเป็นตัวตั้งแล้วกัน...

...งานนี้หากเพื่อนสมาชิกเห็นด้วย คงต้องรบกวนขอแรงหน่อยนะครับ
...ผมเสนอ(ต่อ)ว่า ตัวอักษรแถวล่าง www.gunsandgames.com ที่หัวกลับ ให้แก้ไขเป็นตัวอักษรหัวตั้งเหมือนแถวบน โดยเปลี่ยนข้อความเป็น
 GUNS & GAMES ...?....(ช่วยหาคำมาเติมตรง ? ให้หน่อย)

....หากเห็นชอบด้วย รบกวนท่านสมาชิกช่วยหาคำมาเติมต่อให้ได้ใจความให้หน่อย เอาที่สามารถบ่งบอก หรือ แทนความหมายถึง  "สังคม" ของพวกเราชาว อวป.

....เพื่อพิจารณาครับ..คุณ ป-ปั้น อย่าเพิ่งรำคาญนะครับ.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:25:12 PM »

Wink ถามคุณปิ๊ก....อยากทราบว่า สีประจำหรือสีที่พอจะถือเป็นสัญลักษณ์ของ นิตยสารอาวุธปืน มีหรือเปล่าครับ เป็นสีอะไร... ไหนๆจะทำสติ๊กเกอร์ของเวปแล้วก็น่าจะให้เครดิตที่สีด้วย... Wink

สีประัจำเวบน่าจะเป็นสีเดียวกับเวบบอร์ดนะครับเพื่อให้เวลาดูโลโก้แล้วจะได้อารมณ์เหมือนนั่งอยู่หน้าเวบบอร์ดครับ ซึ่งสีเวบบอร์ดประกอบด้วยสีหลักคือ ดำ เทา น้ำเงินเข้ม ส้มเข้ม ดูขรึมๆน่าค้นหาเหมือนเวลาไปจีบสาวต้องไปด้วยมาดนิ่งๆขรึมๆครับ อิอิ  หลงรัก หลงรัก

Huh..อยากเห็นรูป logoปืน เป็นปืนอมตะนิรันดร์กาลอย่าง 1911...จะดูดุไปหรือเปล่า.... :Smiley

ผมเข้าใจว่าเหลืองๆอันเนี้ยเป็น 1911 นะครับพี่(ซึ่งโดนใจผมมากเพราะดูแล้วไม่โหดเ...้ยมเกินไปแต่ก็ยังคงความเป็นคนรักปืนอยู่ด้วย)

ชอบแบบที่ 4ครับ

ขออนุญาตเสนอแนะพี่ ป.ปั้น สักนิดนะครับ
จะเป็นไปได้ไหมถ้าหากว่ารูปมือที่ทำเป็นรูปปืนจะมีเหลี่ยมมุมมากขึ้นกว่านี้ให้ดูหนักแน่นแข็งแรงยิ่งขึ้น
และหากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปผมอยากจะเห็นโลโก้เป็นป้ายแบบสี่เหลี่ยมผืนผ้าแนวนอนอะครับ
และถ้าเปลี่ยนจากมือเป็นเส้นรูปปืนแบบในอันนี้ละครับ

ผมขอมากไปหรือเปล่าครับเนี่ย

ความคิดผม (ไม่รู้ว่าตรงหรือเปล่า) คือคุณ ป-ปั้น นั้นตั้งใจออกแบบให้ Intrend ครับ คือเป็นสีเหลือง
วางแนวเฉียง ถ้าเจาะรูแบบแขวนกับกระจกได้นะครับ จะ Intrend มากกว่านี้ คือ คล้ายกับของพวก
มหาวิทยาลัยต่าง ๆ ที่เขาชอบทำออกมาตามนี้กันครับ

** แต่ผมว่ามันดูรก ๆ ไปนิดนะครับ ผมชอบที่มันดู Simply มากกว่านี้นิดนึงอ่ะครับ **

อ่าผมก็รู้สึกเหมือนกับพี่ CVN 70 ครับ ว่ามันเหมือนแบบเจาะรูแขวนกระจกอะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2005, 11:28:00 PM โดย ผองพัฒ » บันทึกการเข้า
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 12:36:26 AM »

...รับทราบครับ    เรื่อง Tone สีคิดว่าต้องปรับ  ผมจะดึง น้ำเงิน เทาและสีเหลือง  ( สีเหลือง มาจากคำว่า ปืน )มาแทรกใส่  แล้วเปลียนจากมือเป็นลายเส้นปืน 1911 ที่ทำมาในช่วงแรก   (  ที่คิดว่าทำเป็นรูปมือท่าทางเหมือนปืน  เจตนาจะลดความรุนแรงของรูปทรงปืน  ท่าทางของมือลักษณะนี้ที่เข้าใจเป็นความหมายสากล  ดูเหมือนโหดแต่แฝงน่ารักไม่จริงจังจนเกินไป )..... หลงรัก
ขอขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ   คุณ Visith ไอเดียดีครับช่วยคิดคำมาใส่ตรงนั้นหน่อย    หรือจะเว้นพื้นขาวไว้ให้สมาชิกเซ็นต์ชื่อที่เรียกขานในเว็ปตามคำแนะนำของสมาชิก   แบบสติ๊กเกอร์หมู่บ้านที่เว้นให้เขียนทะเบียนรถ ........ท่านคิดเห็นอย่างไรรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2005, 08:42:11 AM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 07:05:57 AM »

ยังไม่โดนครับ  Grin...ใครมีอีกเอามาดูหน่อย...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 08:33:16 AM »

โหวตให้แล้วครับ เลือกเบอร์ 4 รับใช้ประชาชน อ้าวผิดงาน :Smiley Grin

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 08:38:46 AM »

4ครับ  Grin
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 09:47:51 AM »

เลือกเบอร์ 4 ด้วยคนครับ
แต่พี่ป ปั้นครับ หากเว้นสีขาวว่างไว้สำหรับเขียนชื่อสมาชิกเนี่ย ผมว่า ตัวคงเล็กไปจะอ่านยากนะครับ คือถ้าจะเว้นต้องให้ที่เยอะๆหน่อยจะได้เขียนตัวโตๆได้อ่ะครับ
anna
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:22:38 AM »

แบบที่ 4  ...ด้วยคนค่ะ

ปืนธีรพงษ์ 081797 5099  สนามยิงปืนจังหวัดชุมพร 077 658 111-2
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์