เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:32:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกซองสำหรับการยิงอะไรเยอะๆมากๆ  (อ่าน 5081 ครั้ง)
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 04:38:39 PM »

ผลสืบเนื่องมาจากการดูหนัง แนวซอมบี้ครองเมือง dawn of the dead ตัวละครส่วนใหญ่ใช้ลูกซองปั๊ม...

คือถ้าสมมติเหตุการว่าท่านอยู่ในสถานการณ์เช่นนั้น... ท่านจะเลือกใช้ลูกซองยี่ห้ออะไรแบบใหนครับ.....โดยมีข้อแม้ว่า ห้ามใช้ USAS 12 ในการจัดการเหล่าซอมบี้ที่กรูเข้ามาหาท่านไม่ต่ำกว่าสิบตัว

ส่วนตัวผมเอง saiga12 ครับ น้ำลายหก

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 04:57:10 PM »

..................  Grin...ผมว่าลูกซอง  ก็คงยิงไม่อยู่แน่ครับ   ตัวผมเองขอ เครื่องพ่นไฟ  แบบที่ใช้ในสงครามโลกครั้งที่สอง ครับ  ย่างให้สุกเอามาแกล้มเหล้า...ซะเลย... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 05:50:57 PM »

..................  Grin...ผมว่าลูกซอง  ก็คงยิงไม่อยู่แน่ครับ   ตัวผมเองขอ เครื่องพ่นไฟ  แบบที่ใช้ในสงครามโลกครั้งที่สอง ครับ  ย่างให้สุกเอามาแกล้มเหล้า...ซะเลย... Grin

กล้าเบิบหรือครับท่านนินจา Grin Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 05:57:54 PM »

กล้าเบิบหรือครับท่านนินจา Grin Grin

............... Grin..ถ้าย่างกำลังหอมๆนี้ก้ไม่แน่...  ชอบลองเปิบของแปลกๆ....อยู่แล้วครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 06:03:09 PM »

...ไปเชิญคุณ okz มาปรุงให้สิครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 06:04:42 PM »

ผมเอา เบเนลลี่ M4 ล่ะกันน่าจะคล่องตัวหน่อย Tongue
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 06:28:11 PM »

ในความคิดแรก อยากจะเลือก protecca / striker ลูกซองปราบจราจล ลูกโม่จุ เยอะ ถึง 12 นัด

แต่ด้วยความสงสัยว่า เวลา ยิงจนหมดแล้ว การบรรจุใหม่ จะช้ามากรึเปล่า ถ้ามัวแต่กดชักเอาปลอกกระสุนออก แล้ว ต้องเสีย เวลา ยัดลูกเข้าไปใหม่ โดนกัดตายพอดีครับ ถ้ารีโหลดเร็วมันก้น่าใช้น่ะครับผม  Grin Grin Grin

ปล.ท่านนินจาครับ เวลาฉีดไฟใส่ซอมบี้มันเวิร์คก็จริง แต่มันคงวิ่งกรูเข้ามาหาท่านขณะไฟท่วม กลัว จะโดนไฟครอกไปด้วยเหมือนกันนะครับ แย๊กกกกกกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 06:30:00 PM โดย นรกบนดิน » บันทึกการเข้า

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 06:45:50 PM »

...ไปเชิญคุณ okz มาปรุงให้สิครับ  Cheesy

คุณokz  เพื่อนรักผมหายไปนานแล้วครับไม่รู้ไปหาอะไรแปลกๆที่ไหนกินหรือเปล่า  คงต้องอีกหน่อยครับฝนตกชุกน้ำท่วมรูคิดว่าน่าจะโผล่ออกมาเองครับ   

หลงรัก หลงรัก  ฮักดอกจั๋งหยอกเล้น  ฟาวๆมาเด้อหมู่เขาถ้า  คั่นบ่มีเวียกมีงานสิมาหาดอก  พาไปหาแนวแซบๆกินแหน่เด้อ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 07:50:35 PM »

ขอถามแจมแบบเชยๆหน่อยครับ  Grin     ทำไมไม่มีคนคิดทำแม็กกาซีนใส่ลูกซองมั่งคับ  เพราะมันไม่มีหัวกระสุนช่วยนำให้เข้าลำกล้องหรือป่าว  หรือปลอกพลาสติกไม่แข็งแรงพอ   แต่ผมว่ามันน่าจะมีวิธีอะไรสักอย่างนะครับที่จะสร้างแม็กกาซีนสำหรับลูกซอง 
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:37:42 PM »

ขอถามแจมแบบเชยๆหน่อยครับ  Grin     ทำไมไม่มีคนคิดทำแม็กกาซีนใส่ลูกซองมั่งคับ  เพราะมันไม่มีหัวกระสุนช่วยนำให้เข้าลำกล้องหรือป่าว  หรือปลอกพลาสติกไม่แข็งแรงพอ   แต่ผมว่ามันน่าจะมีวิธีอะไรสักอย่างนะครับที่จะสร้างแม็กกาซีนสำหรับลูกซอง 

Grin ไซก้า 12 นี่ไงครับ ลูกซองแบบแมกกาซีน Grin

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 11:34:00 PM »

usas 12 ครับ ลูกซองใช้แม๊กเหมือนกันแม๊กจุ10นัด ส่วนปิ่นโต จุ20นัด เอามายิงผีมันส์ระเบิดไปเลยเน้อ
แถมบรรจุไวด้วยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 11:44:25 PM โดย นรกบนดิน » บันทึกการเข้า

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 11:45:08 PM »

ผมจำได้ว่าตอนดูเรื่องนี้ เก็บเอาไปฝันเลยง่ะ  แบบว่าหลอน...ครับ

ถ้าเจองั้นจริงๆแล้วไม่มีปืนนี่สงสัยแย่แน่

หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 11:48:59 PM »

Cool Coolถ้าเจออย่างในหนังละก็ ต้องใช้หลายกระบอกครับช่วยกันยิงถ้าคนเดียวละก็โดนหม่ำแน่นอนครับ ก็พี่เล่นวิ่งกรกันูมาแบบนั้น ตกใจ ตกใจ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 01:50:45 AM »

Grin ไซก้า 12 นี่ไงครับ ลูกซองแบบแมกกาซีน Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เชยจริงๆเลยผมเนี่ยไม่รู้เรื่องเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   แต่พวกนี้เมืองไทยอนุญาติหรือป่าวครับ   ถามเพื่อเป็นความรู้   
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 02:11:34 AM »

Wink ผมเลือกปืนเบเนลลี่เอ็ม 1 ติดแม็กหลอดแบบดีแทคที่เคยลง อวป.เมื่อสามสี่ฉบับก่อนคับ...  น้ำลายหก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์