เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:23:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การซ้อมของนักกีฬายิงปืน  (อ่าน 2229 ครั้ง)
ญาติระอา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 10:39:37 AM »

สงสัยครับว่านักกีฬายิงปืนเขามีการซ้อมแบบไหน
ต้องมีการเก็บตัว  มีที่เก็บตัว
มีการตื่นแต่เช้ามืดมาวิ่งออกกำลังกายเหมือนกีฬาอย่างอื่น ๆ เขาหรือเปล่า
แล้วใครจ่ายค่ากระสุน (อันนี้สำคัญ) Undecided
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 10:45:51 AM »

ยิงปืนแบบไหนครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ญาติระอา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 10:51:44 AM »

ถ้าเป็นทีมชาตินะครับ
และการแข่งขันแต่ละประเภทปืน จะมีการซ้อมเหมือนกันหรือเปล่า
kimbertop
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 10:56:59 AM »

ค่ากระสุน ..  ผมว่า .. ต่อให้ทีมชาติ ..

ก็ได้กระสุนฟรีไม่พอซ้อมหรอกครับ ...ตังตัวเองทั้งนั้น ...     หัวเราะร่าน้ำตาริน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 11:09:19 AM »

สงสัยครับว่านักกีฬายิงปืนเขามีการซ้อมแบบไหน
ต้องมีการเก็บตัว  มีที่เก็บตัว
มีการตื่นแต่เช้ามืดมาวิ่งออกกำลังกายเหมือนกีฬาอย่างอื่น ๆ เขาหรือเปล่า
แล้วใครจ่ายค่ากระสุน (อันนี้สำคัญ) Undecided

เหมือนกันครับ ความแข็งแรงของร่างกาย เป็นพื้นฐานของกีฬาทุกชนิดครับ

ส่วนค่ากระสุน ถ้าจ่ายให้มาก ก็ซ้อมยิงจริงมาก ถ้าจ่ายให้น้อยก็ยิงแห้งมากหน่อย  Grin

Grin Grin
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 11:21:36 AM »

เคยได้ยินมาว่านักยิงเป้าบินหญิงท่านหนึ่ง ต้องจ่ายค่ากระสุนเอง แล้วยังต้องจ้างผู้ฝึกสอนเองด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2007, 11:26:47 AM โดย หงษ์ซิ่ง » บันทึกการเข้า
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 02:19:15 PM »

กีฬายิงปืน - เหมือนกีฬาที่พระเจ้านั่งทับไว้ครับ
เก่งแค่ไหน แม่นแค่ไหน ก็ไม่ดังเท่ากีฬาอื่นๆ
ปืนแข่งขัน - ราคาแพงจริงๆครับ
ลูกกระสุน - ถ้าผมบอกว่าระดับจังหวัดมีงบให้ 1 กล่อง/คน แล้วจะเก่งได้ไงครับ
ยังไงผมเชื่อว่าคนยิงปืน 100 นัด เก่งกว่าคนยิง 10 นัด
คนยิง 1000 นัด เก่งกว่าคนยิง 100 นัด
เวลายิงแข่ง คนเส้นดีกว่า ก็เป็นตัวจริงไป
ผมเคยซื้อ HAMMERLI มาเพื่อจะยิงปืนสั้นมาตราฐานมาแล้ว
ผลสุดท้ายก็แห้วไป รอฝึกให้ลูกเราเองดีกว่า
ไม่อกหัก....

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 02:28:09 PM »

กีฬายิงปืน - เหมือนกีฬาที่พระเจ้านั่งทับไว้ครับ
เก่งแค่ไหน แม่นแค่ไหน ก็ไม่ดังเท่ากีฬาอื่นๆ
ลูกกระสุน - ถ้าผมบอกว่าระดับจังหวัดมีงบให้ 1 กล่อง/คน แล้วจะเก่งได้ไงครับ
ยังไงผมเชื่อว่าคนยิงปืน 100 นัด เก่งกว่าคนยิง 10 นัด
คนยิง 1000 นัด เก่งกว่าคนยิง 100 นัด
เวลายิงแข่ง คนเส้นดีกว่า ก็เป็นตัวจริงไป
ผมเคยซื้อ HAMMERLI มาเพื่อจะยิงปืนสั้นมาตราฐานมาแล้ว
ผลสุดท้ายก็แห้วไป รอฝึกให้ลูกเราเองดีกว่า

...ช่วยอธิบายข้อความที่ขีดเส้นใต้ด้วยครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 03:50:24 PM »

คุณ thutsayu   คงหมายถึง
เรื่องที่เคยลงในหนังสือพิมพ์กระมังครับ Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 03:56:39 PM »

...ช่วยอธิบายข้อความที่ขีดเส้นใต้ด้วยครับ
ผมหมายถึงเวลยิงคัดตัว คะแนนพอกัน
ผลการพิจารณา เราไม่ได้ครับ...ไม่ผ่าน
ก็กลับมานั่งน้ำตกครับ...แต่ว่าเป็นมุมมอง
ของพวกผมในขณะนั้นกันเองนะครับ
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 04:17:43 PM »

เป็นกีฬ่าที่ลำบากมากที่สุดครับ เวลาขอซื้อปืนก็ขอซื้อยาก เคยเห็นหลวงซื้อแจกให้ซ้อมหรือเปล่าครับ ไม่เคยเห็นกระสุนก็ซื้อมาซ้อมเอง ชุดก็ซื้อเอง อุปกรณ์ก็ซื้อเอง สรุปคือ ฉันลงทุนเองหมด และฉันก็ไม่ได้ไปแข่งเพราะเขาจะคัดตัวเอาไปแข่งแค่คนเดียวครับ ฮิ ฮิ

กีฬาก็คือกีฬาครับ ชนะใจตัวเองสำคัญที่สุดครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 04:19:20 PM »

ผมหมายถึงเวลยิงคัดตัว คะแนนพอกัน
ผลการพิจารณา เราไม่ได้ครับ...ไม่ผ่าน
ก็กลับมานั่งน้ำตกครับ...แต่ว่าเป็นมุมมอง

เรื่องจริงที่น่าฟัง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 04:23:37 PM »

...ใช้คำว่าคะแนน "พอกัน" หมายความว่าสูสี  แต่ไม่เท่ากัน (เช่นคะแนนรวม 988 กับ 989) ซึ่งปกติย่อมชี้ขาดได้   หรือว่าคะแนนรวมเท่ากัน ?

...แต่ถึงจะเท่ากัน  ก็น่าจะมีวิธีชี้ขาดได้ว่าใครเก่งกว่ากันอย่างยุติธรรม  อย่างเช่นฟุตบอลที่หากคะแนนเท่ากันจะนับประตูได้เสีย  ยิงปืนก็คงมีวิธีชี้ขาดเช่นกัน  การกล่าวว่า "เวลายิงแข่ง คนเส้นดีกว่า ก็เป็นตัวจริงไป" หากไม่จริงจะทำให้องค์กรมัวหมองได้  ถ้าหากจริงยิ่งต้องแฉครับ

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 07:47:27 PM »

พี่ coda ครับ บอกจริงๆว่า ผมเสียดายนักกีฬายิงปืนฝีมือดี ๆ บางคนครับ
เรื่องที่ผมโพสมานี้ ผ่านมา 10 กว่าปีแล้วครับ จนตอนหลังบางคนมานั่งสอนเด็ก ๆ
กันแล้ว เล่ากันได้ไม่รู้จบครับพี่ พี่ coda เคยเห็นนักกีฬาระดับจังหวัดมีงบกระสุน .22
1 กล่องสำหรับซ้อมรึเปล่าครับ
ถือว่าเป็นเรื่องเล่าสู่กันฟังครับ เผื่อว่าวันหน้ามีน้อง ๆ  ที่จะเป็นเลือดใหม่ในวงการ
กีฬายิงปืนจะได้ให้คำแนะนำที่ดี ๆ ได้ครับ ผมเห็นหัวข้อที่ จขกท.เขียนไว้แล้วอด
นึกถึงเรื่องเก่าๆไม่ได้ครับ
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 09:49:15 PM »

พี่ coda ครับ บอกจริงๆว่า ผมเสียดายนักกีฬายิงปืนฝีมือดี ๆ บางคนครับ
เรื่องที่ผมโพสมานี้ ผ่านมา 10 กว่าปีแล้วครับ จนตอนหลังบางคนมานั่งสอนเด็ก ๆ
กันแล้ว เล่ากันได้ไม่รู้จบครับพี่ พี่ coda เคยเห็นนักกีฬาระดับจังหวัดมีงบกระสุน .22
1 กล่องสำหรับซ้อมรึเปล่าครับ
ถือว่าเป็นเรื่องเล่าสู่กันฟังครับ เผื่อว่าวันหน้ามีน้อง ๆ  ที่จะเป็นเลือดใหม่ในวงการ
กีฬายิงปืนจะได้ให้คำแนะนำที่ดี ๆ ได้ครับ ผมเห็นหัวข้อที่ จขกท.เขียนไว้แล้วอด
นึกถึงเรื่องเก่าๆไม่ได้ครับ

...เข้าใจบางส่วน แต่รับทราบครับ  Smiley

หน้า: [1] 2
  พิมพ์