เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:14:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไประยองมาครับ  (อ่าน 2809 ครั้ง)
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 06:40:53 PM »

จากกระทู้เช็คบิล Grin Grin Grin วันเสาร์ผมไปเรียนวิชาการฝึกยิงปืนและการใช้ปืนลูกกรดกับคุณ woody ที่ระยองเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ได้ความรู้เยอะมากครับ คุณ woody ให้หลักการในยิงและแต่งปืนให้เหมาะสมกับการยิง. Cheesy Cheesy Cheesy Cheesyส่วนที่เหลือต้องไปซ้อมเอาประสบการณ์เอาเองครับ ซึ่งผมก็ำพอเข้าใจหลักในการยิง เลยฝึกลองยิงในประเภทท่ายิงนั่งแบบพาดแท่นครับ ทำกลุ่มกระสุนที่ 50 เมตรได้ดีที่ 8 กระสุนซ้ำเข้ารูเดิม 2 จุดๆ 2 นัด และ อีก 1 นัดครับ แต่กว่าจะได้ก็เกือบแย่ครับ กระสอบทรายกดทำให้พานท้ายปืนกดลง ทำให้เล็งศูนย์ได้วงดำลำบากและยังไม่คุ้นกับปืนของคุณwoody ผลสุดท้ายต้องตั้งใจและตั้งสมาธิใหม่ เพราะคุณท่านลั่นวาจาถ้าฝึกให้ผมยิงไม่ได้ พี่แกจะแขวนปืน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมล่ะกลัวใจเลยครับ จากนั้นลองฝึกประเภทท่ายิงแบบยืนแข่งขันดูบ้าง คะแนนดีสุด 8 ครับ ลองแค่ 2 นัด แต่เท่าที่ผมลองดูแล้วต้องไปซ้อมกำลังแขนมาดีๆครับ เพราะถ้าสมาธิขาดความเมื่อยจะมาแทนที่ครับ สุดท้ายนี้ขอขอบคุณคุณwoody มา ณ ที่นี่ครับที่ปลีกตัวมาเป็นครูให้ในวันหยุดและของกำนันจากระยองและคุณเป้าสะอาดที่มาช่วยให้กำลังใจและร่วมวงสนทนาด้วยครับผม Tongue Tongue Tongue Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 08:07:52 PM »

Cheesy น่า สนุกครับ ศาสตร์ การยิงปืน 50 เมตร นอกจาก วัดกันที่ปืน  สมาธิคนยิง  ยังต้อง อ่านทิศทางลมการเล็งเผื่อเล็งแก้ ทางลม ครับ  ยอมรับในความสามารถจริงๆ ครับ พี่ wasu ฝึกบ่อยๆ ครับ เผื่อ จะมีนกกาน้ำมาฝาก เพื่อนสมาชิก ด้วย  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 12:51:09 AM »

ไปยิงที่สนามไหนครับ Huh แหมถ้ารู้นะ จะไปสังเกตุการณ์ซ๊ะหน่อย Grin Grin

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 06:51:37 AM »

สนามกีฬาจังหวัดระยองครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 08:39:00 AM »

แต่เท่าที่ผมลองดูแล้วต้องไปซ้อมกำลังแขนมาดีๆครับ เพราะถ้าสมาธิขาดความเมื่อยจะมาแทนที่ครับ
........................................................... ........................................................... ....................................
ยิ่งติดกล้องแล้วท่ายืนยิง หากกำลังแขนตก เป้าสั่นแล้วเล็งยากครับ  Grin

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:46:24 AM »

...ยินดีที่ได้รู้จัก และเจอตัวจริงท่าน wasu ครับ.....เก็บภาพนิดหน่อย เพราะแบต.หมด..ฝีมือท่าน wasu หลังจากที่ได้รับการแนะนำจากครูดีๆ อย่างท่าน woody ครับ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:55:59 AM »

Grinสิงห์ซ้าย..ไม่ใช่อุปสรรคครับ..เขาทราย ก็ซ้ายเหมือนกัน Cheesy Cheesy Grin Grin

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:10:30 AM »

Cheesyปากกาของผม ไม่รักดี เขียนติดบ้างไม่ติดบ้าง..ท่านwoody จับไปลงโทษ ที่ 50 เมตร ศูนย์เปิด...สมน้ำหน้า Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:37:17 AM »

...ใครเป็นใครในภาพครับ ขอสอบถาม พบกันจะได้ทักทายถูก  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:51:58 AM »

Grin Grin ดีใจด้วยครับแต่เวลาใช้งานจริง(เวลาเอาไปรบกับข้าศึก Cheesy Cheesy)คงต้องปรับหลายกระบวนท่าอยู่นะครับและหวังว่าข้าศึกคงล่าถอยไปในที่สุด  ดีครับได้ครูดีตั้งสองคนจะไม่เก่งเห็นจะเป็นไปยากโบราณท่านว่าให้ค่อยอดค่อยเยื้อนมันซิได้ต่อนคำพี่เป้าสะอาดคงสอนผญาด้วยละซิ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 06:36:15 PM »

คุณcoda ครับ คนเสื้อดำผมเองครับ Grin Grin Grinส่วนชุดลายพรางทหารขาสั้นคุณ woody ครับ คนถ่ายไม่มีหน้าตาให้ชมครับ ถ่ายรูปอย่างเดียวครับ Grin Grin Grin Grin
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 07:29:50 PM »

เห็นภาพปากกา แล้วต้องบอกว่า นายแน่มากกกก ตกใจ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 07:45:16 PM »

......นี่ถ้าคุณวุฒิไม่จับปืนไว้นะ ปืนกระดกไปด้านหน้าแน่ๆ เลย  Grin Grin

เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 08:52:19 PM »

โฮ  ไม่ชวนกันบ้างเลย

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 09:31:54 PM »

Cheesyปากกาของผม ไม่รักดี เขียนติดบ้างไม่ติดบ้าง..ท่านwoody จับไปลงโทษ ที่ 50 เมตร ศูนย์เปิด...สมน้ำหน้า Grin Grin

สุดยอดเลยครับ Shocked  Shocked
มีเทคนิคแนะนำป่าวครับถนัดซ้าย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์