เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:34:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกพรรษาแล้วครับ  (อ่าน 2596 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 11:25:09 AM »

...ถ้าเรื่องนี้เพิ่งจะเกิดขึ้นสัก 5 ปี 10 ปี  ยังน่าสงสัยว่ามีใครทำเพื่อดึงดูดคนมาเที่ยวหรือเปล่า  แต่บั้งไฟพญานาค  มีมาแต่โบร่ำโบราณ  ตั้งแต่ยังไม่มีคำว่า "การส่งเสริมการท่องเที่ยว" ครับ ถ้ามีใครทำคงจะเป็นขบวนการที่มีความต่อเนื่อง  และรักษาความลับได้ยิ่งกว่าหน่วยสืบราชการลับของประเทศใดในโลก  Grin 

...ถ้าจะมีขบวนการจริงๆ  ก็คงเป็นพญานาคนั่นแหละครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 11:30:18 AM »

...ถ้าเรื่องนี้เพิ่งจะเกิดขึ้นสัก 5 ปี 10 ปี  ยังน่าสงสัยว่ามีใครทำเพื่อดึงดูดคนมาเที่ยวหรือเปล่า  แต่บั้งไฟพญานาค  มีมาแต่โบร่ำโบราณ  ตั้งแต่ยังไม่มีคำว่า "การส่งเสริมการท่องเที่ยว" ครับ ถ้ามีใครทำคงจะเป็นขบวนการที่มีความต่อเนื่อง  และรักษาความลับได้ยิ่งกว่าหน่วยสืบราชการลับของประเทศใดในโลก  Grin 

...ถ้าจะมีขบวนการจริงๆ  ก็คงเป็นพญานาคนั่นแหละครับ

สนับสนุนแนวคิดของพี่แก้วครับ ...... เคยมีทีวีช่องหนึ่งพยายามเบี่ยงเบนไม่เป็นกลาง สุดท้ายก็เฉาไปเอง

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 11:31:42 AM »

ลองเอาแก็สอะซิทีลีน+ออกซิเจนผสมกัน1/1ใส่ลูกโป่ง      แล้วเอาลวดยาวซัก2เมตรแทงลูกโป่งๆระเบิดเป็นลูกไฟ    โดยไม่ได้ใช้ประกายไฟเลยครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 11:34:46 AM »

งดเหล้าเข้าพรรษา 3 เดือน อีก 9 เดือนกินเหล้า
  ทำไมเราไม่กินเหล้าตอนเข้าพรรษา 3 เดือน แล้วงดเหล้าตอนออกพรรษา 9 เดือนละครับ

อย่างนี้น่าจะมีเงินเหลื่อเก็บมากกว่าตามนโยบายของรัฐ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 11:37:44 AM »

งดเหล้าเข้าพรรษา 3 เดือน อีก 9 เดือนกินเหล้า
  ทำไมเราไม่กินเหล้าตอนเข้าพรรษา 3 เดือน แล้วงดเหล้าตอนออกพรรษา 9 เดือนละครับ

อย่างนี้น่าจะมีเงินเหลื่อเก็บมากกว่าตามนโยบายของรัฐ

เอางั้นเลยหรือพี่............ไอเดียสุดยอดครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 11:40:36 AM »

ก็นี่ไง ผมถึงได้กินตอนเข้าพรรษา ส่วนออกพรรษาผมไม่กิน (คนเดียว)  คิก คิก  คิก คิก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 01:21:20 PM »

ก็นี่ไง ผมถึงได้กินตอนเข้าพรรษา ส่วนออกพรรษาผมไม่กิน (คนเดียว)  คิก คิก  คิก คิก

ถูกต้องแล้วครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
   กินเหล้ามันต้องกินกับคนรู้ใจ ชอบแบบเดียวกับเรา ถึงจะคุยกันได้ทั้งคืน

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 01:29:33 PM »

ลองเอาแก็สอะซิทีลีน+ออกซิเจนผสมกัน1/1ใส่ลูกโป่ง      แล้วเอาลวดยาวซัก2เมตรแทงลูกโป่งๆระเบิดเป็นลูกไฟ    โดยไม่ได้ใช้ประกายไฟเลยครับ

ม่ายเอาอ่ะ กลัวหน้าไหม้ (แต่ได้ความรู้อีกแว้ว)

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 01:30:23 PM »

สำหรับผมไม่เข้าพรรษาครับ  หยุดวันเว้นวัน ยังหยุดได้ ตั้ง ๖ เดือนแน่ะ.... ยิ้มีเลศนัย

จะเป็นปรากฏการณ์ทางธรรมชาติหรือเปล่า เพราะที่บ้านผม บนดอย ก็มีสิ่งแปลก ๆ แบบนี้ หมือนกัน คือ เวลากลางคืน ส่วนมากจะตรงกับวันพระ  บริเวณ ดอย ที่มีความสูงไม่มากนัก มักเป็นที่ตั้งของพระธาตุ เจดีย์ ต่าง ๆ จะมี ดวงไฟ คล้ายกับดวงไฟ พญานาค ลอยขึ้นมาและลอยไปในแนวระนาบ สูงจากพื้นดินประมาณ ๒๐-๓๐ เมตร  บางแห่ง มี ๒ หรือ ๓ ดวงออกมาไล่ ๆ กัน 

ทีแรกไม่เชื่อนะครับ  จนได้เห็นกับตาตัวเอง และเพื่อน ๆ อีก ๓ คน  แต่ละคนไม่อยากเชื่อตาตัวเองจริง ๆ ระยะที่เห็น ห่าง เพียง  ๑๐๐ เมตร  เป็นดวงไฟ สีสุกใส  ออกเหลือง อมส้ม ลอยจาก เขาอีกลูกหนึ่งมุ่งหน้า ไปที่เขาอีกลูกหนึ่ง ที่มีพระธาตุอยู่เหมือนกัน 

ไปถามคนเฒ่า คนแก่ ดู ท่านบอกว่า เป็นลูกแก้ว ของพระธาตุ คือ เป็นดวงวิญญาณของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สถิตอยู่ วันดีคืนดี ก็จะลอยไปมา หาสู่กัน  เออ..แปลกดีครับ....ถ้าไม่เห็นกับตาคงไม่เชื่อแน่ ๆ เสียดายวันนั้นไม่ได้เอากล้องไปด้วย...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 01:36:25 PM »

ช่วงนี้เมากันเยอะ...ขอรณรงค์อีกครั้งครับ

1.เมาไม่ขับ

2.ยืดอกพกถุง(กำลังอินเทรน) Grin

ninja1991.
แสดงความชื่นชมกับคนที่คุณรักและห่วงใย ในทุกๆ วัน ไม่ใช่แค่วันหยุดหรือวันเกิด
Full Member

คะแนน 9

ขอเเค่ยังคิดถึง.......เเม้อยู่เกินครึ่งของฟ้ากว้าง

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 03:35:42 PM »

ไม่รู้ว่าพี่ ๆ เพื่อน ๆ มีความคิดเห็นอย่างไรครับ
เรื่องบังไฟพญานาค หรือ เกิดจาก กระสุนส่องสว่าง
น่าคิดน่าครับ

บั้งไฟพญานาคกับกระสุนส่องวิถีต่างกันคนละเรื่องเลยครับ  ทั้งเเสง/วิถี/ขนาด/ความเร็ว
เมื่อก่อนสมัยคุณพ่อของผมเป็น ต.ช.ด. ก็เคยเอาลูกส่องวิถีมายิงตอนวันออกพรรษาครับ
เห็นได้ชัดครับว่าเเตกต่างกัน

ผูรักษาเกียรติ์ของตน ย่อมได้รับการเคารพ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 04:08:45 PM »

จุดประทัชเล่นกันเยอะครับช่วงนี้.หนวกหูมาก.อ้อ.อย่าลืมเตือนกันหน่อยนะครับ... Wink
มีพรรคพวกก็บอกต่อๆกันหน่อยครับ...อย่ายิงปืนขึ้นฟ้าครับ.... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Samart รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 04:19:28 PM »

ไปดูแข่งเรือกันดีกว่าครับ...
ออกพรรษาแล้ว
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 05:45:43 PM »

เมื่อคืนผมเจอวัยรุ่นปาระเบิดปิงปองใกล้รถผม   สนุกกันจังแต่ไม่โกรธหรอกครับเมื่อก่อนผมก็ยังงี้แหละ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 05:55:35 PM »

ออกพรรษาแล้ว
อย่าเมากันมากนะคะ
เมาไม่ขับค่ะ
เมาแล้วหลับนะคะ
อิอิ

เยี่ยม เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์