เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:29:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกพรรษาแล้วครับ  (อ่าน 2583 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:14:27 PM »

ต่างประเทศก็มีครับ ที่เมืองไทยเห็นด้วยกับการท่องเที่ยว  แต่อย่าให้งมงาย ไปดูกันครับถ้าอยากดู  หลังจากเซ็งกับเศรษฐกิจ ระวังเมาแล้วขับก็แล้วกันครับ
Min-Min
Hero Member

คะแนน 969

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:19:59 PM »

อยากไปดูเหมือนกันค่ะ  แต่ไม่มีโอกาสซักที  Wink

หากฉันใช้สมองจดจำเรื่องราวก็ยังพอจะลืมเธอได้  แต่ฉันใช้หัวใจเก็บความทรงจำเรื่องของเรา
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 06:22:27 PM »

นั่งเครื่องมาเลย..จะรอ..
Min-Min
Hero Member

คะแนน 969

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 04:29:23 PM »

ไว้ปีหน้าแล้วกันนะคะ  Wink ว่าแต่ว่าจะมารับจริงเร้อ... ยิ้มีเลศนัย

หากฉันใช้สมองจดจำเรื่องราวก็ยังพอจะลืมเธอได้  แต่ฉันใช้หัวใจเก็บความทรงจำเรื่องของเรา
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 04:37:06 PM »

มีท่านใดเห็นบั้งไฟบ้างครับเมื่อ.....คืนที่ผ่านมาครับ

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 06:59:47 PM »

ตอนนี้ผมเริ่มเห็นพระหนุ่มเณรน้อย เดินเลือกซื้อเสื้อผ้ากันแล้วครับ เซ็นทรัลลาดพร้าว วันก่อนเห็นร่วมกว่าสิบรูป  Shocked
ขออนุโทนาบุญกุศลที่ทำมาตลอดทั้งพรรษานะครับ Cheesy
แต่....ให้สึกก่อนแล้วค่อยเดินห้างได้มั้ยจ๊ะ งอน

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 11:06:07 PM »

พญานาคมีจริงหรือไม่ ?
    บั้งไฟพญานาคเกิดจากอะไร?

ผมเองก็ไม่ทราบครับ  Grin แต่เคยได้ดู ซีดี ที่ช่างภาพสมัครเล่นถ่ายได้ไว้ เมื่อครั้งที่พญานาค หลายๆตน
ขึ้นมาสักการะ รอบๆพระธาตุกลางน้ำ ต้องยอมรับครับน่าจะเป็นพญานาคจริงๆ ถึงจะไม่เห็น ถนัดๆ แต่จากจากคลื่นน้ำที่เกิดขึ้น ลักษณะเป็นเหมือนงูขนาดใหญ่ ยาว ท่านคิดว่าเป็นอะไรหล่ะครับ กลางลำน้ำโขงและถ้าท่านใดเคยดูแล้ว น่าจะคิดเหมือนผมครับ เดี๋ยวจะลองหาดู เผื่อๆยังอยู่  ผมเชื่อครับว่าพญานาคมีจริง  Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 11:38:56 PM »

จุดประทัชเล่นกันเยอะครับช่วงนี้.หนวกหูมาก.อ้อ.อย่าลืมเตือนกันหน่อยนะครับ... Wink
มีพรรคพวกก็บอกต่อๆกันหน่อยครับ...อย่ายิงปืนขึ้นฟ้าครับ.... เยี่ยม

...อยากรัวสักแม๊กลงดินแถวหน้าบ้านคนแกล้งเล่นประทัดกวนประสาทชาวบ้าน  แต่ไม่ทำหรอกครับ  เสียดายกระสุน  555

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 11:40:37 PM »

สำหรับผมไม่เข้าพรรษาครับ  หยุดวันเว้นวัน ยังหยุดได้ ตั้ง ๖ เดือนแน่ะ.... ยิ้มีเลศนัย

จะเป็นปรากฏการณ์ทางธรรมชาติหรือเปล่า เพราะที่บ้านผม บนดอย ก็มีสิ่งแปลก ๆ แบบนี้ หมือนกัน คือ เวลากลางคืน ส่วนมากจะตรงกับวันพระ  บริเวณ ดอย ที่มีความสูงไม่มากนัก มักเป็นที่ตั้งของพระธาตุ เจดีย์ ต่าง ๆ จะมี ดวงไฟ คล้ายกับดวงไฟ พญานาค ลอยขึ้นมาและลอยไปในแนวระนาบ สูงจากพื้นดินประมาณ ๒๐-๓๐ เมตร  บางแห่ง มี ๒ หรือ ๓ ดวงออกมาไล่ ๆ กัน 

ทีแรกไม่เชื่อนะครับ  จนได้เห็นกับตาตัวเอง และเพื่อน ๆ อีก ๓ คน  แต่ละคนไม่อยากเชื่อตาตัวเองจริง ๆ ระยะที่เห็น ห่าง เพียง  ๑๐๐ เมตร  เป็นดวงไฟ สีสุกใส  ออกเหลือง อมส้ม ลอยจาก เขาอีกลูกหนึ่งมุ่งหน้า ไปที่เขาอีกลูกหนึ่ง ที่มีพระธาตุอยู่เหมือนกัน 

ไปถามคนเฒ่า คนแก่ ดู ท่านบอกว่า เป็นลูกแก้ว ของพระธาตุ คือ เป็นดวงวิญญาณของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สถิตอยู่ วันดีคืนดี ก็จะลอยไปมา หาสู่กัน  เออ..แปลกดีครับ....ถ้าไม่เห็นกับตาคงไม่เชื่อแน่ ๆ เสียดายวันนั้นไม่ได้เอากล้องไปด้วย...

...ไม่ทราบว่าเป็นสถานที่ใดครับ  หากไม่สะดวกจะแจ้งทาง PM ก็ได้ครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 12:18:38 AM »

ไม่ทราบมีพี่ ๆ ท่านใดสะดวกจะไปเก็บความรู้สึกจริง ๆ ก็ปีหน้าฟ้าใหม่ ไปทดลองดูแล้วกลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ
จาก.........เด็กอยากรู้แต่ไม่อยากลอง

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 05:36:52 PM »

นั่งเครื่องมาเลย..จะรอ..
.....ไม่เบา..ไม่เบา Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์