เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:18:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรหรือไม่  (อ่าน 4146 ครั้ง)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 03:08:19 PM »

สอนครับ ผมชอบสอนสาวๆ จะได้รู้ว่าจะใช้ปืนป้องกันตัวอย่างไร และ จะได้ระลึกถึงความปลอดภัย ไม่เอามาเล่นอย่างรู้เท่าไม่ถึงกาล

ผมว่าสามีแย่ๆซิ  ถึงจะกลัวเมียยิง
สำหรับผมแฟนไม่กล้ายิงหรอกครับ เพราะใช้ลิ้นเข้าช่วยก็มืออ่อนเท้าอ่อนแล้วครับ (เจรจาต้าอ้วย เฉยๆ)  Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 03:12:12 PM »

...ดูนิสัยผู้ที่จะเรียนด้วยครับ (ที่ชาวเสมาเขาเรียกว่า "จริตของผู้เรียน" หรือเปล่าก็ไม่ทราบ) ถ้าใจร้อน วู่วาม พูดไม่ฟัง (คือไม่ฟังเราพูดแต่จะพูดให้เราฟังอยู่ข้างเดียว) ฯลฯ แล้วไซร้ ก็อย่าพึงสอนครับ ผู้สอนอาจจะซวยสสส์ พูดจริงๆ นะครับ

...แต่ภรรยา/แฟน ของพวกเราคงไม่ได้เป็นอย่างที่ผมว่าหรอกน่า ใช่ไหมครับ  Grin

.....ช่ายยยย.... Grin...มั๊ง..... Huh  Huh.....คือต้องขึ้นกับสถานการณ์ในช่วงนั้นด้วยครับ....พี่ครับ.... Tongue  Tongue

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 03:12:47 PM »

...ดูนิสัยผู้ที่จะเรียนด้วยครับ (ที่ชาวเสมาเขาเรียกว่า "จริตของผู้เรียน" หรือเปล่าก็ไม่ทราบ) ถ้าใจร้อน วู่วาม พูดไม่ฟัง (คือไม่ฟังเราพูดแต่จะพูดให้เราฟังอยู่ข้างเดียว) ฯลฯ แล้วไซร้ ก็อย่าพึงสอนครับ ผู้สอนอาจจะซวยสสส์ พูดจริงๆ นะครับ
เห็นด้วยพันเปอร์เซ็นครับ

...แต่ภรรยา/แฟน ของพวกเราคงไม่ได้เป็นอย่างที่ผมว่าหรอกน่า ใช่ไหมครับ  Grin

แฟนผม ผมบังคับ ส่วนคนอื่น ๆ ในบ้าน ก็ไม่มีใครสนใจครับ

แฟนผมบังคับได้ เพราะเธอสงสัยว่า ผมพิสมัยยิงปืนอะไรหนักหนา พอตามเรามาสนามยิงปืนก็จับยิงเสียเลย ... ปรากฏว่าเธอขี้สงสารเป้าครับ ยิงไม่ค่อยเข้าครับ ยิงพรวนดินบำรุงหญ้าไปหลายนัด ... และเมื่อใดมีโอกาสผมก็จับเธอยิงปืนเสมอ อย่างน้อย ตอนนี้เธอก็รู้แล้วว่า "ปืนเล็ก ๆ ยิงยาก ปืนใหญ่ ๆ ยิงง่าย" และเธอก็ยังรู้อีกว่า ปืนที่เธอชอบคือ Walther P22 และปืนที่เธอไม่ถูกโรคเลย คือพวก ๙ มม. ทั้งหลาย แต่ถ้าขนาดเกิน ๙ เช่น ๑๑ หรือเกจ ๑๒ ก็ยิงง่าย ยังยิงได้สบาย  ตกใจ

คนไม่เป็นปืนเลยน่ากลัวครับ ขอเล่าเรื่องของเพื่อนแฟนคนหนึ่ง ..... น้องหมวยคนนี้เป็นลูกคนสุดท้องในบ้าน ซึ่งมีฐานะเหลือเฟือ ตัวน้องก็เรียนเก่ง ทำงานดี นาน ๆ กลับบ้านที ... วันหนึ่งน้องเขาเห็นตั๋วเฮีย (พี่ชาย) นอนผึ่งพุงอยู่ ก็เลยแอบไปหยิบปืนของพี่ชาย ในลิ้นชักโต๊ะทำงาน มาจ่อหัวตั๋วเฮีย กะให้ตกใจเล่น ........................

พอตั๋วเฮียลืมตาขึ้นมาก็ได้ตกใจจริง ๆ ตะโกนลั่นบ้าน กระโดดหลบแทบไม่ทัน (แปลว่าหลบทัน) ... ก็ดุว่าน้องหมวยใหญ่ ส่วนน้องหมวยก็สารภาพเสียงอ่อยว่า นึกว่าปืนไม่มีลูก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2005, 03:26:10 PM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 03:15:53 PM »

ของดีๆ เป็นแล้วไม่สอนกัน   Grin Grin Grin Grin  ก็ไม่รักกันจริงสิจ๊ะ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 03:20:46 PM »

อ้างถึง
เธอสงสัยว่า ผมพิสมัยยิงปืนอะไรหนักหนา

...อิอิ ต้องพาไปดูตอนแข่ง IPSC ครับ ทั้งเหนื่อย ทั้งเมื่อย ทั้งร้อน ลำบากจริงๆ ครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 03:27:10 PM »

เวลาไปสนาม IPSC แล้วร้อนเบื่อจะพาลไม่ไปอีกใช่ไม๊ล่ะพี่แก้ว

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 03:40:30 PM »

เวลาไปสนาม IPSC แล้วร้อนเบื่อจะพาลไม่ไปอีกใช่ไม๊ล่ะพี่แก้ว

...อ้าว กลายเป็นยังงั้นไป Cheesy

...ถึงจะร้อน ถึงจะเหนื่อย ถึงจะเมื่อยจะล้า แต่ยังไม่เบื่อง่ายๆ หรอก อยากไปทุกแมตช์นะครับ เพียงแต่ว่าไปมาไม่ง่าย เวลาก็ติดขัดน่ะสิ  Cheesy

...ป.ล. นี่ผมเพิ่งจะทำสปริงไก CZ 85 Combat หักไปหยกๆ เพราะซ้อมชักปืนยิงแห้งทุกวันเลย  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2005, 03:43:49 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 04:05:29 PM »

ถ้าเราไม่สอนเธอ ซักวันเธอจะหยิบปืนที่เราวางไว้ หันปากกระบอกมาทางเรา
เพราะไม่รู้ เจตนาของเธอคือล้อเล่น
แต่เล่นแบบนี้ ถึงขั้นตายได้
และถ้าไม่ตายก็ได้ทะเลาะให้ลั่นบ้านกัน แค่นั้นเอง
สอนไว้ดีแล้ว
อะไรที่เป็นกฏ ข้อห้าม สอนไปก่อน
ยิงเป็นหรือไม่ ว่ากันทีหลัง

เมื่อไหร่นายซับฯจะมีคนมาให้สอนหล่ะ............

ระวังเขาตายด้วยนะ โดนชก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 05:05:41 PM »

เห็นด้วยทุกกระทู้ที่เขียนมาครับ ผมคิดว่าการที่มีปืนมันก็ดีอย่าง คือฝึกให้เราใช้เหตุผลมากขึ้นมากกว่าอารมณ์ครับ อันไหนควรหรือไม่ควรเพราะมันมีกฏหมายรองรับในการกระทำอยู่ด้วย ทำให้เราเป็นผู้ใหญ่ขึ้นอีกระดับ อดทนต่อการกดดันของอารมณ์ต่างๆที่มากระทบกับตัวเรา มีปืนเหมือนกับเรามีอำนาจทางอารมณ์ ไม่พอใจใครตรูยิงอย่างเดียว เหมือนกับที่คุณออดว่าไว้ครับ มีปืน ต้องมีสติ ครับ ที่บ้านก็กำลังปรึกษาการมีปืนเก็บไว้สักกระบอกครับ ถ้าได้คงจะต้องสอนแฟนไว้ เพราะสถานะการณ์ปัจจุบันไม่น่าไว้ใจครับ.โดยเฉพาะเวลากลางคืน ตัวผมเองทำประกันฆาตกรรมไว้แล้วครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 06:46:32 PM »

คารวะครับ... ไม่มีความเห็นเพิ่มเติม... แฮ่ๆ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 06:47:45 PM »

Grin ผมสอนเบื้องต้นกฎแห่งความปลอดภัยไปแล้ว........ Coolขาดอยู่แต่ปฏิบัติในสนามจริงเท่านั้น

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 07:21:41 PM »

สอนไปเถอะ ที่บ้านผมยกเว้นเจ้าตัวเล็กที่ยิงไม่เป็นครับ
เวลาโจรเข้าบ้านก็แจกคนละกระบอก  โจรอยากสู้ก็ให้รู้ไป Grin Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 07:27:42 PM »

Grin ผมสอนเบื้องต้นกฎแห่งความปลอดภัยไปแล้ว........ Coolขาดอยู่แต่ปฏิบัติในสนามจริงเท่านั้น
      Grin เหมือน กัน กับพี่ วุฒิ ครับ  Grin
                 สอนการใส่แม็ก ปลดแม็ก เอาลูกออกจาก รังเพลิง  ขึ้นลำ แต่ ยังขาด ภาคปฏิบัติ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 07:36:34 PM »

.............. Grin...สอนครับ ..เธอจะได้ใช้เป็น และไม่หยิบจับมันขึ้นมา จนเกิดอุบัติเหตุขึ้น  ..... Grin Grin Grin  ทางที่ดีซื้อปืนให้เขาสักกระบอกที่เหมาะกับเขา  แล้วให้เขาฝึกยิงฝึกใช้ปืนกระบอกนั้นๆให้เก่ง หรือชำนาญไปเลย   ...ตัวผมให้เธอใช้ .38 2 นิ้วครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 07:50:13 PM »

..non comment ครับ เพราะว่ายังไม่แฟน(เป็นตัวตน)ก๊าบ Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์