เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:24:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปญี่ปุ่น  (อ่าน 2797 ครั้ง)
J
Sr. Member

คะแนน 185

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 09:08:15 PM »

ผมจะไปโตเกียวต้นธันวาคม ไม่ได้ไปกับทัวร์กะลุยเองกับภรรยา อ่านหนังสือแล้วรู้สึกน่าจะมีปัญหาพอควรเพราะเรื่องภาษา รบกวนเพื่อนๆพี่ๆที่เคยไปช่วยแนะนำข้อมูล(เพื่อการเอาตัวรอด)ด้วยครับ
ปล.ผมว่าจะไปดูพิพิธภัํณฑ์YASUKUNI แล้วจะถ่ายรูปอาวุธพี่ยุ่นมาฝากครับ Grin
เฮียหมู.45ACP
เฮียหมูรับซื้อปืนมีทะเบียนทุกชนิดเพื่อการกีฬา เหนือ ใต้ ออก ตก ขอให้บอก
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 09:21:26 PM »

เลือกเที่ยวบินห้าทุ่ม ไปถึงนาริตะเช้า นั่งรถบัส airport limosine ราคาคนละ สามพันสามร้อยเยน ไปถึงโรงแรมที่พักในโตเกียวได้เลย มีรถบัสทุกครึ่งชั่วโมง ผ่านไปเกือบทุกโรงแรม ถ้าไม่มีไปจอดที่โรงแรมของคุณ ก็ไปลงที่ใกล้ที่สุดแล้วต่อแท็กซี่ มิเตอร์เริ่มต้นที่ 660 เยน ประหยัดกว่านั้งแท็กซี่จากนาริตะ และสะดวกกว่าไปรถไฟ ไม่ต้องลากกระเป๋าไกล
ที่เหลือก็ลุยเอาเองครับ หมูๆ แค่ค่าครองชีพสูงกว่าบ้านเราซักสามถึงสี่เท่าตัว อย่างอื่นไม่มีอะไรต้องวอรี่
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 09:30:36 PM »

แล้วกะจะไปสักกี่วันครับ  ถ้าไปเที่ยวผมว่าไปกับทัวร์ไม่ดีกว่าหรือครับ  แต่ถ้าไปแล้วกะจะทำงานเลยก็ว่าไปอย่างนะครับผม ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 09:58:52 PM »

เลือกเที่ยวบินห้าทุ่ม ไปถึงนาริตะเช้า นั่งรถบัส airport limosine ราคาคนละ สามพันสามร้อยเยน ไปถึงโรงแรมที่พักในโตเกียวได้เลย มีรถบัสทุกครึ่งชั่วโมง ผ่านไปเกือบทุกโรงแรม ถ้าไม่มีไปจอดที่โรงแรมของคุณ ก็ไปลงที่ใกล้ที่สุดแล้วต่อแท็กซี่ มิเตอร์เริ่มต้นที่ 660 เยน ประหยัดกว่านั้งแท็กซี่จากนาริตะ และสะดวกกว่าไปรถไฟ ไม่ต้องลากกระเป๋าไกล
ที่เหลือก็ลุยเอาเองครับ หมูๆ แค่ค่าครองชีพสูงกว่าบ้านเราซักสามถึงสี่เท่าตัว อย่างอื่นไม่มีอะไรต้องวอรี่
เห็นด้วยกับความเห็นนี้เลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม สมัยก่อนตอนผมอายุ12ไปเที่ยวญี่ปุ่นกับพ่อ พ่อผมไม่ค่อยรู้เรื่อง ตอนนั้นหลงกับทัวร์เลยต้องนั่งแท็กซี่จากสนามบินไปโรงแรมกันเอง โดนค่าแท็กซี่ ถ้าผมจำไม่ผิด(เพราะไปเมื่อ13ปีก่อน) โดนไปเป็นหมื่นเยนเลยครับ รู้สึกมันพาขึ้นทางด่วน สงสัยโดนพาขับรถกินลมบนทางด่วนแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 10:05:01 PM »

Wink  นั่งรถจากนาริตะ มีรถลีมูซีนนั่งมาสุดป้ายที่ ชินจูกุ...แถวนั้น โรงแรมเยอะครับ....เชิญเลือกตามสบาย. คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 10:52:57 PM »

ง่ายนิดเดียวครับ ติดต่อพี่ aniki ให้เป็นไกด์ให้เผลอๆอาหารที่พักค่ารถค่าเรือไกด์ออกเงินให้อีกต่างหาก  คิก คิก
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 11:11:41 PM »

ง่ายนิดเดียวครับ ติดต่อพี่ aniki ให้เป็นไกด์ให้เผลอๆอาหารที่พักค่ารถค่าเรือไกด์ออกเงินให้อีกต่างหาก  คิก คิก

ตามนี้ครับ pm ไปหาพี่เค๊าได้เลย แกอยู่ที่โน่นจนลูกโตเป็นหนุ่มแล้วครับ คิก คิก  คิก คิก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 11:33:48 PM »

เที่ยวให้สนุกนะครับ...

ว่าเอาแฟนไปทำไมหว่า...Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 11:44:06 PM »

...อย่าให้พี่ aniki ต้องขายนาฬิกาจนหมดตู้นะครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 08:15:15 PM »

Grin  ไปพักที่โตเกียว....ระวังขนหน้าแข้งเกลี้ยงนะครับ Grin  ขอแนะนำให้พักตามต่างจังหวัดค่าห้องพักจะถูกกว่ากันเยอะ  แล้วเอาค่าที่เหลือนั่นไปป็นค่ารถไฟไปในเมืองก็ยังเหลืออีก Grin  ค่าอาหารไม่ต่างกันนัก  ค่าที่พักเขาจะคิดเป็นรายคน  แต่ถ้าพักแบบครอบครัวไม่เกิน4คน  จะได้ส่วนลดอีก Grin  2คนมาพักแถวบ้านผมสิครับค่าที่พักถูกกว่ากันครึ่งหนึง
นั่งรถไฟไปโตเกียว1ชัวโมง Grin  ถ้ามาจริงๆจะให้ยืมเสื้อกันหนาวครับ Grin  จะได้ไม่ต้องหอบกับไปให้รกบ้านที่เมืองไทย Grin
พิพิธภัํณฑ์YASUKUNI  นี่มันอยู่ทางใต้ไม่ใช่เหรอครับ  อย่าบอกนะว่าจะนั่งรถไฟไป Grin  เดือนธันวา  หนาวจัดแต่คงไม่ถึงกับหิมะตก Grin    ยินดีให้การปรึกษาครับ  โทรที่บ้าน
048-747-0210  มือถือ090-8314-7682 สนธยาครับ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 10:48:30 PM »

Grin  ไปพักที่โตเกียว....ระวังขนหน้าแข้งเกลี้ยงนะครับ Grin  ขอแนะนำให้พักตามต่างจังหวัดค่าห้องพักจะถูกกว่ากันเยอะ  แล้วเอาค่าที่เหลือนั่นไปป็นค่ารถไฟไปในเมืองก็ยังเหลืออีก Grin  ค่าอาหารไม่ต่างกันนัก  ค่าที่พักเขาจะคิดเป็นรายคน  แต่ถ้าพักแบบครอบครัวไม่เกิน4คน  จะได้ส่วนลดอีก Grin  2คนมาพักแถวบ้านผมสิครับค่าที่พักถูกกว่ากันครึ่งหนึง
นั่งรถไฟไปโตเกียว1ชัวโมง Grin  ถ้ามาจริงๆจะให้ยืมเสื้อกันหนาวครับ Grin  จะได้ไม่ต้องหอบกับไปให้รกบ้านที่เมืองไทย Grin
พิพิธภัํณฑ์YASUKUNI  นี่มันอยู่ทางใต้ไม่ใช่เหรอครับ  อย่าบอกนะว่าจะนั่งรถไฟไป Grin  เดือนธันวา  หนาวจัดแต่คงไม่ถึงกับหิมะตก Grin    ยินดีให้การปรึกษาครับ  โทรที่บ้าน
048-747-0210  มือถือ090-8314-7682 สนธยาครับ Grin

อิ..อิ..ไม่รู้จักท่าน J เสียแล้ว...

แค่นี้ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอกครับ...Cheesy
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 01:57:33 PM »

โทรเลยครับพี่ พี่สนใจดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 02:34:55 PM »

ปรึกษาคุณสน(aniki)ถูกคนแล้วครับ... เยี่ยม
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 02:48:33 PM »

เรื่องญี่ปุ่นปรึกษาพี่สนธ์นะถูกคนถูกตัวเป็นที่สุดแล้วครับ เยี่ยม

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 03:00:33 PM »

ข้อมูลสำหรับเตียมตัวเล็กๆครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2
  พิมพ์