เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:28:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วุ่นแล้วครับ : แจ้งจับ “หมอพรทิพย์” ใส่ร้าย ตร.บางขุนเทียน ยิงนักแม่นปืน  (อ่าน 4828 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:22:41 PM »

นี่ถ้ายิงเพียงนัดเดียวเรื่องอาจจะจบนานแล้วเนาะ....

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:30:07 PM »

เป็นเรื่องธรรมดาครับ
อีกฝ่ายทำให้พิสูจน์ทราบผลแห่งความเป็นจริง
อีกฝ่ายดิ้นเพื่อให้เป็นไปตามสำนวน....
เดี๋ยวมีอะไรออกมาอีกเยอะครับ....ติดตามตอนต่อไป :Smiley :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:33:55 PM »

Smiley..หลักฐานทางนิติเวช  มันเป็นวิทยาศาสตร์.. ไม่ใช่ความเห็น ไม่ใช่ดุลพินิจ..หลักฐานที่ได้มันโกหกไม่เป็น. 
.คุณหญิงหมอพรทิพย์  และรองปลัดฯ มีความเห็นอย่างถนอมน้ำใจ.. ยังเป็นมวยที่ห่างชั้นกันครับ..  :-*. อยากบอกว่า คุณGlockGlack II พูด แก้เกี้ยวครับ  นะเหมาะที่สุด ..  Cheesy

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:36:47 PM »

ผมว่างานนี้สุดท้ายก็ไม่มีอะไรในกอไผ่ครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:44:08 PM »

ขออนุญาตร่วมด้วยอีกครั้ง  ถ้าจะโทษว่าใครถูกใครผิดผมว่าเราต้องเริ่มที่ปัญหาข่าวนี้ก่อนครับ  ตั้งคำถามไว้ที่ใครคือผู้ให้ข่าวว่าน้องเขาฆ่าตัวตายด้วยการยิงตัวเองถึง 5 นัด  สมมุติเป็นตำรวจออกมาให้ข่าวผมว่าตำรวจบกพร่องมากเลยครับ(ถ้าผมเป็นตำรวจผมจะยืดอกยอมรับเลยว่าวิสามัญฯคดีจะจบแบบสวยหรูและเนียนกว่านี้มากครับ  เพราะคนร้ายมีอาวุธและยิงคนอื่นมาแล้วแถมยังต่อสู้ขัดขืนการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจ)  ทีนี้เรามาดูภาพรวมๆทั้งจากสถานที่เกิดเหตุและจากหลักฐาน (พยานตัดได้อยากให้ตัดไปก่อน)  ตำรวจอ้างว่าน้องเขายิงออกมาจากในห้องไม่ต่ำกว่า10 นัด แล้วตำรวจยิงสวนเขาไปแค่สองนัด  อันนี้เห็นจากภายนอกยอมรับว่าพอเชื่อได้ครับว่าตำรวจยิงแค่นั้นจริง  เพราะรอยกระสุนจากด้านนอกมีแค่สองรอย ตรงใต้วงกบหน้าต่างบานเกร็ดและตรงประตู  แต่ที่บอกน้องเขายิงออกมา 10 กว่านัด ยิงไปถูกอะไรบ้างครับรอยก็ไม่มีและที่สำคัญปลอกกระสุนจำนวนที่ว่าก็ไม่มีให้เห็น  มีเพียงกระสุนนัดเดียวที่ทิ้งอยู่ที่พื้นกับในลูกโม่ยิงไปแล้ว 5 เหลือ 1  ถ้าเขายิงออกมาจริงปลอกกระสุนเหล่านั้นหายไปไหน  ความจริงมีอีกหลายอย่างครับที่พอจะบ่งชี้ได้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่วันนี้ขอไว้เท่านี้ก่อน
       ตำรวจอาจจะทำถูกแต่พูดผิดหรือตำรวจทำผิดแต่จะพูดให้ถูกตรงนั้นเราอย่าเพิ่งคิด  ส่วนทีมงานนิติวิทยาศาสตร์ก็ว่าไปถามทฤษฎีและหลักแห่งความเป็นไปได้ตามที่เห็นและจากหลักฐานต่างๆ  ผมเชื่อว่าหลายๆท่านก็คงเข้าใจอย่างที่ผมเข้าใจ  ก็ได้แต่ยกมือท่วมหัวครับอ้อนวอนฟ้าดินว่าเหตุการณ์แบบนี้อย่าได้กับคนที่เรารู้จักและรักยิ่งเลย

ต่างคนต่างทำงานก็ย่อมที่จะมีอะไรที่ขัดแย้งกันบ้างเป็นธรรมดาครับ  ดีกว่าคนที่ไม่ทำอะไรเลยปล่อยเวลาไปวันๆ  พอถึงเวลาที่เขาจะสัดส่วนปั่นส่วนผลประโยชน์แล้ววิ่งออกมายืนแถวหน้า  แบบนี้ไม่ไหวครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:49:19 PM »

ติดตามไปเรื่อยๆครับ  จะมีอะไรดีๆให้ดูกัน

บางโพ 5
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 06:14:38 PM »

Smiley.อยากเห็นใจ กับผู้ปฎิบัติที่พลาดพลั้ง.และหาทางเยียวยา หนักให้เป็นเบา..เหมือนกันครับ..แต่รายการนี้. ยอมโดดข้ามเชือกเส้นบนสุด.ขึ้นสังเวียน.. ถ้ายืนยันเลือกดัน.. ทางนี้.. ไม่สกรีนคู่ชก.. ละทิ้งแนวทาง..รู้เขา.รู้เรา.. เป็นแต่รู้เรา.แต่ไม่รู้เขา.. เห็นใจครับ อาจเป็นรายการเชือดไก่ให้ลิงดู ซ้ำอีกที.. :-* Smiley

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 06:41:55 PM »

ดูข่าวช่อง itv  ตอนนี้ เวลา 18.40  เกี่ยวกับคดี  ตอนนี้ก็มีหนังสือจาก สำนักงานตำรวจแห่งชาติ 
ห้ามสถาบันนิติฯ  ทำคดีใน 3 จชต.  แต่ทางสถาบัน ก็ยืนยันจะทำต่อไป  ขอคารวะครับ

บางโพ 5
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:09:20 PM »

....คิดอะไรไม่ออก แจ้งจับไว้ก่อน สร้างกระแสให้ประชาชนไขว่เขว่  จะได้มีเวลาไปตั้งหลัก...... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:18:36 PM »

...โบราณเขาเรียกว่า "แก้เกี้ยว"  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
thanakij
xxx ปัง..! ปัง..! ปัง..! xxx
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ศิลาส่องพิภพ

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:27:19 PM »

ถ้าเป็นผม ยิงตัวเองนัดเดียว ก็ขอตายเลยดีกว่า
คงไม่นิยมความสาดิส ยิงตัวเองตั้ง 5 นัด (ตามข่าว)
thanakij
xxx ปัง..! ปัง..! ปัง..! xxx
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ศิลาส่องพิภพ

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:30:44 PM »

โดนชก
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:31:41 PM »

น้ำลายหก
ครับ
คุณหมอ ท่านคงแปลกใจมาก ๆๆๆ ว่าทำไมถึงยิงตัวเอง
 น้ำลายหก
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:33:23 PM »

โดนชก

ไม่แน่หรอกครับพี่  เวลาไม่กี่นาที พี่ยังกระดิกนิ้วโพสต์ได้ตั้งสองครั้ง  Grin Grin

บางโพ 5
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:34:20 PM »

ถ้ายิงด้วยปืน Glock 18 หรือ CZ75 B Automatic...............ก็พอจะเชื่อได้ เฉพาะแผล 4 นัด ที่เรียงกันเป็นแถว...........

สงสัยยิงตัวด้วย Revolvers แบบ Full Auto แน่ๆ..........เอ๊ะยังไง โดนชก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์