เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:27:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนพกปืนและมีด  (อ่าน 20077 ครั้ง)
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 10:27:43 PM »

เห็นว่าเป็นหลานของ ดร.เสรี ด้วยหนิ

Discovery
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 10:44:22 PM »

ตูพกมีดแบบนี้นะเฟ้ยยยยยยยย ...... บอกเสียก่อน

ประเด็นอยู่ที่ว่า คนพกปืนพกมีดไม่ดี  ถามลุงปูดู เด็กๆ พูดโดยไม่คิด ผู้ใหญ่ไม่เอาไม้แพ่น  ..บาลก็ดีถมไป แล้วไอ้เรื่องเมาอีกน่าจะรู้ตัวนะก็ไอ้แค่เด็กนักแสดงมายาทำตัว

สั่งสอนคนทั้งประเทศ  ไปตักน้ำดูเงาตัวเองเสียก่อน ดีหรือเปล่า ลองรุมกระทืบหรือทะเลาะวิวาทขณะกำลังเมา จะเป็นคนดีได้ไง แทนที่จะไกล่เกลี่ยกันได้ เป็นคนดังแต่แบบเอา

แห...ม่มเลย  นึกว่าเป็นคนดีได้ไง  น่าสมเพศมากกว่า
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 10:54:04 PM »

-ผมคิดว่านายต.. กับพวก น่าจะมีปืนด้วยเหมือนกันเเหละ ไม่งั้นไม่กร่างไปทั่วเชียงใหม่หรอก
*มีปืนเเต่ไม่มีสติ น่ากลัวกว่า*

Discovery
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 11:01:34 PM »

เชียงใหม่  มีกล้อง CCTV หรือเปล่าครับเนี่ย........

เอามาดู กันเลย ดีกว่า....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 11:16:57 PM »

...พูดอะไรเหมารวมแบบนี้  น่าเบื่อจริงๆ  ตกใจหน้าซีด

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
jarong
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 11:39:19 PM »

เข้าใจผิดแล้วครับ (เข้าใจอารมณ์เจ้าของกระทู้นะครับ) 

ไม่ได้เน้นว่าคนพกปืนเป็นคนไม่ดีนะครับ  แน่ใจว่าไม่ได้หมายถึงพวกเราอย่างแน่นอน

ประเด็นมันอยู่ที่ คู่กรณีดันชักปืน(ปลอม)ออกมาขู่ครับ

เค้าคงหมายความว่า  "คนดีๆ คงไม่ชักมีด ชักปืนออกมากระชากสไลด์แล้วจ่อหัวผู้อื่นหรอกครับ"

ผมไม่ได้รู้จักพี่เต๋าเป็นการส่วนตัว   แต่ก็ค่อนข้างรู้จัก

พี่เต๋าเป็นคนจริง  ใครอยากมีเรื่อง มี  ใครอยากท้า เชิญ

อาจจะสติยั้งคิดสั้นไปนิด  อารมณ์วู่วาม  ยิ่งเป็นคนในวงการเลยโดนเพ่งเล็ง

คราวก่อน ที่มีเรื่องชกต่อยที่ลานพระรูปฯ   ก็เพราะมีวัยรุ่นคนนึง  ดันไปยืนเยี่ยวรดรั้วพระที่นั่งอนันต์ฯ   พี่เต๋าเห็นก็เลยตรงเข้าไปต่อว่า   ก็เลยกลายเป็นเรื่องชกต่อยกัน    ถามหน่อย  ถ้าเป็นเรา  เห็นคนยืนเยี่ยวหน้าพระที่นั่งฯ  เราจะทำอย่างไร   จะผ่านเลยไป  ไม่ใช่เรื่องของเรา  หรือจะเข้าไปเตือนอย่างเต๋า
สำหรับงานนี้ถ้าคู่กรณี  ไม่ชักปืนปลอม ออกมากระชากสไลด์ แล้วจ่อหัว  พร้อมพูดว่า "มึ.งไม่เคยตายเหรอ"  ก็จะเป็นเพียงคดีชกต่อยธรรมดาถูกมั๊ยครับ

แต่นี่ ดันชักปืนปลอมออกมาขู่  พอพี่เต๋าแย่งปืนได้  ดันชักมีดออกมาแทงอีก  ก็เลยถูกรุมสกรัมตามระเบียบ

แต่สรุปทั้งหลายทั้งปวง  งานนี้  ชาว BB เดือดร้อนกันถ้วนหน้าครับ   ทำงามหน้าจริงๆ  ต้องถูกกวาดล้างครั้งใหญ่อีกแน่นอน   นี่แหละครับ  ปลาเน่าตัวเดียว.................

แฟนผมฝากมาบอกว่า คุณเต๋าเป็นคนฉี่ คู่กรณีเป็นคนมาห้ามครับ
                                                                         .....ขอบคุณครับ......

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 12:34:10 AM »

เข้าใจผิดแล้วครับ (เข้าใจอารมณ์เจ้าของกระทู้นะครับ) 

ไม่ได้เน้นว่าคนพกปืนเป็นคนไม่ดีนะครับ  แน่ใจว่าไม่ได้หมายถึงพวกเราอย่างแน่นอน

ประเด็นมันอยู่ที่ คู่กรณีดันชักปืน(ปลอม)ออกมาขู่ครับ

เค้าคงหมายความว่า  "คนดีๆ คงไม่ชักมีด ชักปืนออกมากระชากสไลด์แล้วจ่อหัวผู้อื่นหรอกครับ"

ผมไม่ได้รู้จักพี่เต๋าเป็นการส่วนตัว   แต่ก็ค่อนข้างรู้จัก

พี่เต๋าเป็นคนจริง  ใครอยากมีเรื่อง มี  ใครอยากท้า เชิญ

อาจจะสติยั้งคิดสั้นไปนิด  อารมณ์วู่วาม  ยิ่งเป็นคนในวงการเลยโดนเพ่งเล็ง

คราวก่อน ที่มีเรื่องชกต่อยที่ลานพระรูปฯ   ก็เพราะมีวัยรุ่นคนนึง  ดันไปยืนเยี่ยวรดรั้วพระที่นั่งอนันต์ฯ   พี่เต๋าเห็นก็เลยตรงเข้าไปต่อว่า   ก็เลยกลายเป็นเรื่องชกต่อยกัน    ถามหน่อย  ถ้าเป็นเรา  เห็นคนยืนเยี่ยวหน้าพระที่นั่งฯ  เราจะทำอย่างไร   จะผ่านเลยไป  ไม่ใช่เรื่องของเรา  หรือจะเข้าไปเตือนอย่างเต๋า
สำหรับงานนี้ถ้าคู่กรณี  ไม่ชักปืนปลอม ออกมากระชากสไลด์ แล้วจ่อหัว  พร้อมพูดว่า "มึ.งไม่เคยตายเหรอ"  ก็จะเป็นเพียงคดีชกต่อยธรรมดาถูกมั๊ยครับ

แต่นี่ ดันชักปืนปลอมออกมาขู่  พอพี่เต๋าแย่งปืนได้  ดันชักมีดออกมาแทงอีก  ก็เลยถูกรุมสกรัมตามระเบียบ

แต่สรุปทั้งหลายทั้งปวง  งานนี้  ชาว BB เดือดร้อนกันถ้วนหน้าครับ   ทำงามหน้าจริงๆ  ต้องถูกกวาดล้างครั้งใหญ่อีกแน่นอน   นี่แหละครับ  ปลาเน่าตัวเดียว.................

แฟนผมฝากมาบอกว่า คุณเต๋าเป็นคนฉี่ คู่กรณีเป็นคนมาห้ามครับ
                                                                         .....ขอบคุณครับ......

ถ้าเข้าใจคลาดเคลื่อน ต้องขออภัยครับ
ขอบคุณครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
@ NaZaReth >>>
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

OSK99

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 02:33:52 AM »

ผมไม่ฃอบหน้าดาราคนนี้มาแต่ไหนแต่ไรเลยล่ะครับ...ไม่รู้เป็นไง  ไม่ถูกชะตาเอาซะจริงๆ...ทั้งๆที่ไม่รู้จักกัน

ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 07:50:45 AM »

ไปถึงไหน วันนี้ ออกมาแถลงข่าวอีกที พร้อมดูเทป คงจะพอรู้แล้วครับ

แต่ก็เถอะนะ เวลาดึกขนาดนั้น คนดี ที่ไม่ต้องทำงาน

เค้านอนอยู่บ้าน เตรียมตื่นมาตักบาตรตอนเช้ากันแล้วครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 08:03:24 AM »

ต้องรู้จักอดทน อดกลั้น ....เพียงแค่นี้ก็มีเรื่องกันแล้ว...ถ้ามีเรื่องด้วยเรื่องแค่นี้ มันก็มีตลอด ...วันๆไม่ต้องเป็นอันทำมาหากินกันหรอก....หนักนิดเบาหน่อย ไม่ให้อภัยกัน....พอเวลาตัวเองผิด เคยรับไหม ว่า ผิด กล้าไปไหว้ขอโทษไหม
ผมเป็นคนไม่ดี...ไปไหนมาไหน..ไปกับ ภรรยา – ลูกสาว ...ไม่มีเพื่อน หรือผู้ติดตามครับ

I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 08:55:12 AM »

-ผมคิดว่าบทสรุปเรื่องนี้คือ 1.ทั้งสองฝ่ายจับมือกันและเป็นเพื่อนกัน หรือ 2.น่ากลัวนาย ต....... จะเหยียบเชียงใหม่ไม่ได้ คู่กรณีก็ไม่เบาเหมือนกันนะ
-ส่วนเรื่องที่งานกาชาด ผมจำได้ว่านาย ต..... เป็นคนไปฉี่ แต่พอนานไปกลับบอกว่าเป็นคนไปห้าม

Discovery
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:10:00 AM »

ผมไม่ชอบเจ้าต.เต่า นี้ ตั้งแต่มันหนีทหารเมื่อก่อนแล้ว...
          อาทิตย์ก่อน ก็เห็นออกทีวี พล่ามว่า เป็น "ลูกผู้ชายตัวจริง" อยู่ แหม็บ ๆ ...เห็นในโฆษณา เครื่องดื่มชูกำลังยี่ห้อหนึ่ง ก็ร้องเป็นเพลง " ลูกผู้ชาย วัดกันที่หัวใจ"...นี่เหรอ ที่เขาเรียกว่า "ลูกผู้ชาย "   ...ลากผู้หญิง ลงจากรถมาซ้อม...แบบนี้ต้องหากระโปรง มาให้มันนุ่ง..ดีกว่า
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:29:40 AM »

Winkไม่มีไรจะพูดถึงต่อกรณีนี้อีกครับ  แต่......................ประโยคนี้น่าคิดมากนะครับ

เอาเว๊ย..พวกเรา....ลุงปูมีน้ำโหแล้ว....เตรียมยาดมเร็ว.... กิ๊วก๊าว  อ๋อย Grin  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:43:30 AM »

Wink ผมมองมุมกลับกันและไม่ได้เข้าข้างดารา

Smiley  ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรเราก็ไม่ทราบ......เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์....ได้แต่อ่านข่าวตามหนังสือพิมพ์ที่ปั้นแต่ง

Wink  กรณีนี้ผมก็ว่าดาราก็คนธรรมดานี่แหล่ะ มีโกรธ มีอารมณ์ได้ด้วยกันทั้งนั้น และการทะเลาะวิวาทชกต่อยกันเป็นเรื่องธรรมดา 

Wink พูดตามตรงนะว่า  ถ้าฝั่งเต๋า มีปืน(ของจริง)  และไอ้ฝั่งที่เอาปืนปลอมชักออกมาผลจะเป็นอย่างไร?

Wink  หรือว่าไอ้คนที่ชักปืนปลอมออกมา  แล้วมามีเรื่องกับชาว เวป อวป. มันจะเกิดอะไรขึ้น? Huh

เห็นด้วยกับพี่เสือครับ เรื่องปืนบีบีนี่ผมก็มีประสบการณ์ตรงมาแล้วครับ เรื่องของการเอามาเล่นผิดที่ผิดเวลา พอดีวันก่อนผมเพิ่งได้ตัวบีบีเอ็ม 4 มากระบอกนึง พอดีตรงกับวันที่มีเรื่องระเบิดที่โก-ลกหลายจุด แต่ด้วยว่าเรารู้ว่ามันคือบีบีครับ แต่คนอื่นไม่รู้ พอตกค่ำผมก็เอาไปลองยิงกระป๋องเล่นที่หลังบ้าน ตรงจังหวะกับมี อส. ขับรถวนมาตรวจตราสถานะการณ์พอดีและเห็นผมถือเจ้าเอ็ม 4 เล็งไปข้างหน้าอยู่ ได้เรื่องเลยครับ "ขุนผลเรียกผ่านฟ้า ว.2
พบเหตุบุคคลต้องสงสัย พกอาวุธสงคราม ขอกำลังสนับสนุนด่วน ว.1 บริเวณหลังซอยตลาดสด" ประมาณนี้ ไม่ถึง 5 นาทีมาเพิ่มอีก 5 คันมอไซร์ ลักษณะเตรียมพร้อม ว.19 ทุกนายครับ ผมนี่เข่าอ่อนเลย ดีที่มีอยู่ 2 คนในนั้นจำผมได้เหตการณ์เลยผ่านไปด้วยดีครับ จากวันนั้นมาเอ็ม 4 ผมก็ไม่เคยไปปรากฏโฉมนอกบ้านอีกเลยครับ  ตกใจหน้าซีด อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 10:05:22 AM »

พอดี มีที่พักที่อยู่เชียงใหม่อยู่ใกล้ๆที่เกิดเหตุเลย ความจริง ผมนั่งทานข้าวตอนเย็นๆแถวร้านข้าวแถวนั้นทุกวัน พวกนี้ชอบขับมาเป็นกลุ่มแล้วบิดท่อให้เสียงมันกระหึม พวกเขาจะรู้ไมว่าชาวบ้านนะด่าทอส่งท้ายทุกครั้งนะครับ  ส่วนคนที่เป็นโจทย์ก็เป็นช่างซ้อม มือถือ ใกล้ร้านที่พี่เต๋าชอบไปดูพระเครื่อง งานนี้ผมว่า 2 คนนี้คงอีกยาว ผมเคยฟังพี่เต๋าให้สัมภาษณ์ ว่าเค้ามีแรงดึงดูดคู่กรณีให้มีเรื่อง นี้ถ้าเจอวัยรุ่นอีกจำพวกแถวเชียงใหม่ผมว่าเรื่องคงจะใหญ่กว่านี้เยอะนะครับ แต่ก็ว่าดึกๆแบบนั้นเข้านอนดีกว่า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์