เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:29:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเว็ป อวป. ยังไง ไม่กระต๊าก กระต๊าก (ขำขำครับ)  (อ่าน 12488 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 11:29:52 AM »

เผอิญหลังๆมานี่สมาชิกเยอะขึ้นเริ่มมีอะไรแปลกๆ ขำๆ เลยเก็บรวบรวมบางส่วนมาให้เล่าให้ฟังครับ 

ประเภทสมาชิกรวมทั้งพฤติกรรมสมาชิก ที่ปล่อย กระต๊าก กระต๊าก ครับ เริ่มกันเลยนะครับ

ประเภทที่ 1.   รู้อะไรไปโม๊ด วิจารณ์ปืนได้อย่างมีหลักมีการหนักแน่น  รู้ถึงกลไกการทำงานของปืนที่วิจารณ์ได้แทบจะเรียกว่าเซียน (อันนี้ถือเป็นคุณสมบัติอันสุดยอด โดยเฉพาะบรรดา  newbie ทั้งหลาย)จนบรรดาพี่ๆชาว อวป. เริ่มเคลิ้ม   แต่ตอนท้ายกลับเฉลยหน้าตาเฉยว่าที่รู้ทั้งหมดหน่ะเพราะดูคลิปจ๊ะ   เย้

ประเภทที่ 2.   สมัครสมาชิกใหม่ปุ๊บ มาถึงปั๊บ  ยังไม่ได้ศึกษา  “ว่าไผเป็นไผ”  ด้วยความกระตือรือล้น สมกับเป็นสมาชิกหน้าใหม่ไฟแรง ก็สวมบทเป็นนักวิชาการหน้าใหม่+คอลัมนิสต์ปากกล้า+นักวิจารณ์ปากไวโดยทันทีทันใด  (แบบมั่นมากๆ) เพราะว่า “เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ”  ไปๆมาๆ  มาๆไปๆ  อ้าว คนใกล้ๆกันนี่เอง ฮ่า

ประเภทที่ 3.   สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ใหม่ไม่เป็น  เค้าคุยกันเรื่องอาหารหรือเรื่องท่องเที่ยวกันอยู่ดีๆ ก็มีโผล่เข้าแจมกระทู้ด้วยเนื้อหาที่ไปกันคนละทิศคนละทาง ยกตัวอย่างเช่น
 “รบกวนถามพี่ๆ ฮับ แบบว่าผมอยากทราบว่า กล็อคกับซีแซด กระบอกไหนจุลูกเยอะกว่ากันฮับ    กล็อคติดไฟมั้ยฮับ ถ้าติดไฟแล้วเวลายิงจาระเบิดอ๊ะเปล่าฮับ แล้วถ้าซื้อซีแซดแล้วกล็อคจะเสียใจมั้ยฮับ ถ้าซื้อกล็อคแล้วยางพาราจะแพงขึ้นมั้ยฮับ รบกวนตอบด่วนเลยนะฮับ เพราะจะขอ ป.1 แล้ว ” แต่ก็ยังมีพี่ๆใจดี ตอบให้ ไม่ก็ลากลิ้งค์มาแปะไว้ให้    กระต๊าก

ประเภทที่ 4.   สมาชิกประเภทแบทแมน กลางวันเป็น “นาย ก.” เล่นเครื่องที่ทำงาน กลางคืนเป็น “นาย ข.”เล่นเครื่องที่บ้าน     แรกๆเนียนดี  หลังๆ มาชักหลุด  เพราะว่าเสาร์อาทิตย์ว่างมาก  เลยใช้เครื่องเดียวกัน เป็นทั้งนาย ก. และ นาย ข.    เผลอๆ นาย ก. กับนาย ข. ทะเลาะกันเอง  วมต. และ RO เช็คดูแล้วขำๆ งงๆ  เพราะว่า IP Address เดียวกัน ทะเลาะกันเอง  เอหรือว่า เค้าอยู่บ้านเดียวกัน บริษัทเดียวกัน คอนโดเดียวกัน หว่า   ฮ่าๆ

ประเภทที่ 5.   สมาชิกเฉพาะกิจ อยากจะทะเลาะกับชาวบ้าน แต่ชื่อเดิมทะเลาะไม่ได้ เลยแจ้งเกิดใหม่เพื่อใช้ในการทะเลาะ แรกๆ ก็ใช้ชื่อเดียว ไปๆมาๆ สู้ชาวบ้านเค้าไม่ได้ เลยแจ้งเกิดใหม่เพิ่มอีกเป็น 2 ชื่อ เพื่อให้รู้ว่าตัวเองมีพวกนะ (ฮ่าๆ)   แต่ยังไงก็ยังโดนรุมกินโต๊ะอีก  รู้ทั้งรู้ว่าสู้ไม่ได้เพราะตัวเองมั่วนิ่มมาตลอด  แต่ใครจะทำไมหล่ะครับ  ยี่ห้ออย่างกระโผมมันสุดยอดของความดันทุรังอยู่แล้ว สุดท้ายสวมวิญญาณ “เกรียน” แจ้งเกิดในชื่อใหม่อีกรวมเป็น 3 ชื่อ และชื่อล่าสุดนี่ทำหน้าที่ป่วนอย่างเดียว (ฮ่าๆ)    ป่วนไปป่วนมา ดั้นมีคนจับได้ซะนี่ ว่า คุณคนแจ้งเกิดใหม่ทั้ง 3 ชื่อ นี่ IP Address เดียวกันกับ คุณ ...............................ซะนี่  กระต๊าก กระต๊าก

ประเภทที่ 6.   อยู่ดีดีก็ตั้งกระทู้ ยอดเห่ย ที่ไม่มีคนตอบ เพราะดั้นมีคนตั้งกระทู้นั้นไปตั้งนานแล้ว(อันนี้ผมเป็นบ่อย ฮ่าๆ)   จนมีผู้มีใจอารี ชี้แนะเอาลิงค์มาแปะไว้ แล้วบอกว่าดูกระทู้นี้เด๊ะเพ่   กระต๊ากๆ

ประเภทที่ 7.   สุดท้ายก็ประเภทอยู่ดีดีก็เขียนบทความเห่ยๆ  เรตติ้งติดดินแบบผมนี่ ไง ฮ่าๆ

เห็นแล้วใครปล่อยไก่กันบ้าง รีบๆเก็บเข้าเล้ากันเร้วววววว   กระต๊าก กระต๊าก

ล่าสุด http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29277.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 12:34:19 PM โดย ป๊อกแมน » บันทึกการเข้า

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 11:39:59 AM »

เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 11:43:44 AM »

กระต๊ากกกกก ...... กระต๊าก ....... อิอิ เรื่องปล่อยไก่นี่ประจำเลยเรา .... น่าเขินนิ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 11:44:05 AM »

Grinอิ อิ ...อ่านแล้ว กระต๊าก ๆ ดีครับพี่ ..ดู ๆ แล้ว ผมไม่อยู่ในข่ายไหนเลยน่ะครับ  ..คือ ส่วนมากตั้งกระทู้ที่คนเค้าไม่ค่อยชอบอ่านกัน ..เพราะอ่านแล้ว มันก็แค่ กระทู้คน ..บ้า ๆ บอ ๆ น่ะครับพี่...กระต๊าก ๆ ... ขำก๊าก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 11:52:01 AM »

ขออนุญาตครับ

ที่ผมเป็นบ่อย คือ  พอโพสต์ไปแล้ว วงแตกครับ  กลายเป็นเจ้าของข้อความสุดท้ายมาหลายกระทู้แล้วครับ   Grin  ภูมิใจมากมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความเคารพครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 11:57:05 AM »

กระทู้ยอดเยี่ยมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 12:04:33 PM »

ผมคนนึงแหล่ะ...กระต๊ากๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 12:17:57 PM »

คิก คิกดีครับดี ขำดีครับ Grin
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 12:19:13 PM »

ผมก็ชอบ....กระต๊ากๆ Grin

อยู่ได้ก็เพราะพี่ๆ...ในเวปนี้แหละ...ที่ให้ความรู้

คาราวะ...อาจารย์ทุกท่านครับ Smiley
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 12:23:50 PM »

เชื่อไหมครับ ผมเจอกระทู้ไหนยาวๆผมจะผ่านเลยไม่อ่าน เพราะจะปวดตาครับ

แต่กระทู้นี้ผมอ่านจนจบเลยครับ แถมตลกดีด้วย เยี่ยมๆๆๆๆ
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 12:27:09 PM »

เยี่ยม..ผมไม่ชอบปล่อย แต่ชอบไล่จับครับ น้ำลายหกกระต๊ากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 12:29:06 PM โดย sopon870 » บันทึกการเข้า

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:57:46 PM »

ถูกใจจัง

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:03:44 PM »

อิอิอิ ..... ปล่อยไก่อันนี้เป็นบ่อย ..... บางทีหมดเล้าแล้วตามกลับไปเจอเพราะโดนเพื่อน ๆเอาไปกินหมดแล้ว ...... อิอิอิ

เรื่องการตอบกระทุ้ผมกลับมองมุมกลับกันครับ .... ตอบได้ถือเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้กัน  ..... บางทีบางอย่างในตำราอาจไม่มี ......   ก็ได้ ประสบการณ์ตรง ก็ไม่เลว ..... อิอิอิ
แต่การตอบกระทู้ความอยู่ในพื้นฐาน ของหลักการครับ ...... อิอิอิ จะผิดจะถูกเดี๋ยวก็มีคนมาช่วยแก้ไข ...... สำคัญต้องใจกว้างครับ ...... อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:07:28 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:06:52 PM »

...สมาชิกที่ยังไม่เคยปล่อยไก่  ถือว่ายังไม่ครบเครื่องครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:28:43 PM »

Smiley เหอๆๆ คุณ.ป๊อกแมน โพสได้โดนใจมาก

Smiley มีหลายครั้งเพื่อนสมาชิกใหม่ๆตั้งคำถามแบบมีหลักการ พอตอบๆไป PM มาบอกว่าอายุยังไม่ถึง 20 ยังเรียนหนังสืออยู่ แต่อยากมีปืน เพราะแถวบ้านมีคนเขม่น ที่โรงเรียนก็มีคนไม่ชอบหน้า เห้อ..กลุ้ม

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์