เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 12:22:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 131212 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 09:57:49 AM »

ทำด้ามสวยดีครับ

Grin ไม่ยากครับพี่ตุ้ม เอาด้ามไม้มาแปะแด้วยแผ่นกันลื่น ตรงส่วนไหนที่โค้งเว้าไม่เข้ารูป ก็ใช้ไฟแช็ครนแล้วก็รีดให้เข้ารูป พับเก็บขอบกันหลุด (ถ้าไม่เก็บขอบจะหลุดง่าย) แต่ขอบที่พับเก็บใต้ด้ามต้องหาอะไรถูหรือทำอย่างไรก็ได้ให้คมของเม็ดทรายหมดไปก่อนที่จะเอาไปใส่กับปืนนะครับ ไม่งั้นปืนเป็นรอยเพียบแน่ ๆ Grin

Grin เห็นพี่แก้วกำลังอ่านกระทู้อยู่ วันนี้ผมไปเอาสปริงคืนไกให้ครับ บอกไว้ก่อนเดี๋ยวจะหาว่าลืม Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2005, 09:59:33 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 02:00:35 PM »

ยินดีกับนายใหม่ครับ  Smiley

:Smiley  อือ... ดูๆไปแล้ว ซีแซดก็สวยดีแฮะ  Wink  ย้ายค่ายดีกั่ว  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 05:23:18 PM »

ยินดีกับนายใหม่ครับ Smiley

:Smiley อือ... ดูๆไปแล้ว ซีแซดก็สวยดีแฮะ Wink ย้ายค่ายดีกั่ว Cheesy

Grin 555 ย้ายเลยครับ Grin

skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 05:35:26 PM »

Grin  แล้วนายไหม่ ไม่คิดจะเปลี่ยน ศูนย์ปืนบ้างหรือครับ  Grin
          ผมว่าของเดิมมันมัวๆไปหน่อย เล็ก เล็งไม่ค่อยถนัด
          ถ้าได้ แบบ ไนด์ไซด์ ละก็แจ่มเลย  Cheesy
          แต่คงต้องดูกฏิกา ว่าเขาให้ใส่แบบไหนได้บ้าง
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 01:16:45 PM »

น้ำลายหก อิจฉานายใหม่จัง แบบว่าปืนสวย น่ะ ครับ  หลงรัก

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 02:10:33 PM »

Grin  แล้วนายไหม่ ไม่คิดจะเปลี่ยน ศูนย์ปืนบ้างหรือครับ  Grin
          ผมว่าของเดิมมันมัวๆไปหน่อย เล็ก เล็งไม่ค่อยถนัด
          ถ้าได้ แบบ ไนด์ไซด์ ละก็แจ่มเลย  Cheesy
          แต่คงต้องดูกฏิกา ว่าเขาให้ใส่แบบไหนได้บ้าง

...ศูนย์แต้มจุดขาว ถ้ามองไม่เห็น ลองใช้สีอคริลิคสะท้อนแสง (แบบกันน้ำ ทาโลหะและกระจกได้ มีขายตามแผนกเครื่องเขียนของห้างใหญ่ๆ ทั่วไป ขวดละไม่เกิน 25 บาท) เลือกสีส้ม หรือชมพูแจ๊ดๆ ใช้ปลายไม้จิ้มฟันจิ้มแล้วแต้มลงไปที่จุดขาว (ศูนย์หน้าผมใช้สีชมพูเข้มเกือบแดง กำลังจะแต้มศูนย์หลังด้วยสีเหลือง) เห็นภาพศูนย์ดีกว่าเดิมแยะเลยครับ Grin

...เวลาแต้ม ระวังอย่าให้เลอะ และอย่าแต้มหนาเกินมันอาจจะหลุด แต่ถึงจะหลุดลอกไปบ้าง ก็เติมใหม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2005, 02:12:24 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 03:45:40 AM »

แชมป์โลกโอเพ่น Eric 
ในปืนสแตนดาร์ด   เขาใช้ศูนย์หน้าสีแดง  ศูนย์หลังสีเขียวครับพี่ coda
ให้ตัดกันไปเลย  จะเร็วกว่า เพราะเขาถนัดอย่างนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2005, 04:01:12 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 11:22:32 AM »

ซีแซดไม่ทําให้ผิดหวังอยู่แล้วครับ เห็นแล้วเกิดกิเลสราคารู้สึกเริ่มสูงแล้วคร้บ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 11:52:30 AM »

แชมป์โลกโอเพ่น Eric 
ในปืนสแตนดาร์ด   เขาใช้ศูนย์หน้าสีแดง  ศูนย์หลังสีเขียวครับพี่ coda
ให้ตัดกันไปเลย  จะเร็วกว่า เพราะเขาถนัดอย่างนั้นครับ

...สีชมพู (pink) ค่อนข้างเข้มมากเกือบจะแดง (ถ้าแดงไปเลยอาจสะท้อนแสงได้ไม่ดีเท่า) ส่วนสีเหลือง "lemon" คือออกเขียวๆ นิดหน่อยครับ (ยี่ห้อ Master Art)

...เดี๋ยวลองใช้ดู ในสภาพใช้งานจริงสีออกเขียวมากกว่านี้อาจตัดกันดีกว่า

...แหม ใช้สีเลียนแบบแชมป์โลกเลย อิอิ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 06:05:49 PM »

คุณใหม่ ครับ ขอเรียนถามนิดนึงครับ ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ ปืนสวยงามมากครับ เป็นเหล็กทั้งกระบอกถูกต้องไหมครับ ซื้อที่ร้านไหนครับผม เกิดกิเลสแล้วครับ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2005, 04:04:50 PM »

คุณใหม่ ครับ ขอเรียนถามนิดนึงครับ ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ ปืนสวยงามมากครับ เป็นเหล็กทั้งกระบอกถูกต้องไหมครับ ซื้อที่ร้านไหนครับผม เกิดกิเลสแล้วครับ

Grin ราคา 58k ครับ ร้านโยธิน เป็นเหล็กล้วนครับ Grin

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2005, 05:12:24 PM »

:Smiley อือ... ดูๆไปแล้ว ซีแซดก็สวยดีแฮะ Wink ย้ายค่ายดีกั่ว Cheesy
ยังงี้ต้งเปลี่ยนชื่อด้วยปะเฮีย Grin Grin
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2005, 12:29:39 PM »

ยังงี้ต้งเปลี่ยนชื่อด้วยปะเฮีย Grin Grin
เหอเหอเหอ  สงสัยอ่ะ  คุณปิ๊ก  Wink

:Smiley  อือ... เป็น "ซอกแซก" น่าจะดี  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2005, 07:35:18 PM »

...สีชมพู (pink) ค่อนข้างเข้มมากเกือบจะแดง (ถ้าแดงไปเลยอาจสะท้อนแสงได้ไม่ดีเท่า) ส่วนสีเหลือง "lemon" คือออกเขียวๆ นิดหน่อยครับ (ยี่ห้อ Master Art)

หาซื้อได้จากแหล่งใดฤา  วานบอก

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2005, 09:20:19 PM »

หาซื้อได้จากแหล่งใดฤา วานบอก

Grin ยากอะไรล่ะพี่อ๋อง ก็แมทช์หน้าก็ให้พี่แก้วติดมือมาด้วยสิครับ 555 Grin
 Grin ล้อเล่นน่ะครับ อยากทราบเหมือนกันครับว่าหาซื้อได้ที่ไหน Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 30
  พิมพ์